Richa Adhia (pichani) binti wa miaka 19 tu anayeishi Kariakoo jijini Dar-es-salaam ndiye MISS TANZANIA 2007. Ameibuka mshindi katika mashindano ya Miss Tanzania yaliyofanyikia usiku wa jana katika viwanja vya Leaders Club,Kinondoni jijini Dar-es-salaam. Aliyeibuka mshindi wa pili ni Lilian Abel kutokea Kinondoni na wa tatu ni Queen David kutokea Temeke. Mmojawapo wa majaji wa mwaka huu alikuwa ni mnigeria Agbani Darego, mrembo wa dunia wa mwaka 2001.

Tulipomhoji mwezi mmoja uliopita mara tu aliposhinda taji la Miss Kinondoni, Richa Adhia alitueleza mengi ikiwemo ndoto yake ya kushinda taji la Miss Tanzania na nini anatarajia kulifanyia taifa la Tanzania endapo atashinda. Sio vibaya kama tutajikumbusha tena mahojiano hayo. Mahojiano kamili unaweza kuyasoma tena kwa kubonyeza hapa.

Mashindano ya Miss World mwaka huu yanatarajiwa kufanyikia huko Sanya nchini China ndani ya ukumbi maarufu wa Crown Beauty Theater tarehe mosi(1)Decemba. Washiriki wanatarajiwa kuwa wameshawasili nchini China ifikapo tarehe 2 Novemba.Picha zaidi na matokeo…

TOP THREE: Kutoka kushoto ni Queen David (Temeke), Richa Adhia (Kinondoni) na Lilian Abel (Kinondoni)

TOP FIVE: Kutoka kulia ni Richa Adhia, Victoria Martin, Lilian Abel, Hadija Sulla, Queen David.

TOP TEN: Bila mpangilio maalumuLilian Abel, Gladness Katega, Richa Adhia, Cecilia Charles, Latifa Warioba, Queen David, Neema Khatibu, Victoria Martin na Hadija Sulla.

Picha zote kwa niaba ya Michuzi.

Be Sociable, Share!

Feedback / Comments

205 Responses to “MISS TANZANIA 2007 NI RICHA ADHIA”

  1. Comment by angela on September 2nd, 2007 1:12 am

    NI KWELI AMEKUBALIKA HATA MIMI NILIJUA TU LAZIMA HATASHINDA KUMBE NDIYO ILIKUWA HIVYO NINAMPATIA ONGERA SANA YA KUSHINDA KUWA MISS TANZANIA NA WAPILI VILE VILE YAANI KAMA NILITABILI NAWATAKIA MEMA KATIKA UWANA MITINDO NAMZIDI KUJIENDELEZA MBELE NA KUWASAIDIA WATU WASIO JIWEZA NA YATIMA ASANTEN

  2. Comment by Mzalendo on September 2nd, 2007 3:42 am

    Tunamuona Miss INdia?maana si Miss Tanzania next Year Miss Tanzania atakuwa M china!kweli bendera yetu inabidi tuiongezee rangi nyeupe tu!next tym hatutaki majaji we ll choose by votes!Victoria was the best!

  3. Comment by Safisha on September 2nd, 2007 3:56 am

    MISS INDIA WA TANZANIA hongera sanaaaaaaaa!

  4. Comment by unonymous on September 2nd, 2007 5:33 am

    acheni ubaguzi

  5. Comment by Edwin Ndaki on September 2nd, 2007 5:45 am

    TANZANIAAA TANZANIAAA NAKUPENDAAA KWA MOYOOO WOTEEEEEE.

    KILA LA KHERI RICHA NAJUA UTAWAKILISHA VEMA BENDERA YA NCHI YETU KAMA WATANZANIA WANAVYOWAKILISHA VYEMA BENDERRA YETU.

    ALAFU INABIDI UZIDI KUJIAMINI MAANA MISS WELDI WANAPENDELA KUWAPA TAJI WADOSI KAMA WEWE.

    ILA CHONDE MAMA UKIPATA TAJI USIJE UKALALA NALO MBELE NEW DELHI KUMBUKA NI LA TANZANIA.

    HONGERA SANA!TUPO PAMOJA MAPAKA MISI WEDI

  6. Comment by Edwin Ndaki on September 2nd, 2007 5:47 am

    ILA MMH JAMANI LILIAN ABEL YUPO JUU NAFIKIRI NDIO ALISTAHILI HILO TAJI ILA BASI TUKUBALI MATOKEO LUNDENGA NA YULE MDOSI BOSI WAMESHAAMUA.

    KANDA YA ZIWA VIPI?WALISHIRIKI AU WALIJITOA?MAANA SIJAWAONA HATA TATU BORA?

  7. Comment by ney on September 2nd, 2007 7:07 am

    nashangaa sana kuona miss tanzania ni mhindi.kwanini asishinde mweusi wa tanzania?????

  8. Comment by mkalenda on September 2nd, 2007 7:44 am

    GO BABY GO !!!!!! U DESERVED ALL ACHANA NA WAOSHA VINYWA TUKO PAMOJA NA WEWE ALL THE WAY TO CHINA NA HAKIKA TAJI LA DUNIA NI LA KWAKO DADA.

    WABAGUZI NCHI HII BADO WAPO TENA WENGI WALA HAWAJIONI TOFAUTI YAO NA MAKABURU. UBAGUZI UBAGUZI TU MZUNGU KWA MSWAHILI, MSWAHILI KWA MSWAHILI, MUHAYA KWA MNYAKYUSA, NI UBAGUZI TU. KAMA WAZUNGU TULIWAITA MAKABURU KWA UBAGUZI WAO NA KAMA TULIWALAANI KWA UBAGUZI WAO BASI NA YEYOTE MWENYE KULETA UBAGUZI HUU NA ALAANIWE MILELE NA NAHAKIKA WABAGUZI HAWANA DINI KAMA WANAZO BASI ZA KUOKOTA

    RICHA GO BABY GO MWANZA TUKO NYUMA YAKO. USIBABAIKE NA WASHAMBA HAO PETA MTOTO. TANZANIA IKO PAMOJA NA WEWE.

  9. Comment by dj tom in japan on September 2nd, 2007 8:00 am

    Nipoa tu…mlitaka ajipake masizi ndio awe mtanzania?

  10. Comment by Haki Blog on September 2nd, 2007 8:03 am

    Mh jeff nlikuambia nini janaaa..?

  11. Comment by BOSIKUBWA on September 2nd, 2007 8:36 am

    RICHA MTOTO RICHA
    JINA LAKO LATAJIKA
    TAJI NI LAKO HAKIKA
    KOFIA TWAKUVULIA

    HAKUNA NOMA WALA NINI
    TAJI ULISTAHILI
    TOKA MWANZO TULITABIRI
    UZURI WAKO AMINIA

    NYOTA NJEMA ASUBUHI
    WAHENGA WALINASIHI
    NURU YAKO YA WAJIHI
    YAANGAZA TANZANIA

    SURA YAKO YA HAIBA
    UPOLE WAKO MARIDHIA
    NA MENGI SINTOSEMA
    MUNGU KAKUJAALIA

    TANZANIA NCHI YETU
    NCHI YA KISTAARABU
    UBAGUZI MARUFUKU
    RAIA WOTE TUNATESA

    ACHANA NA WASHAMBA
    HISTORIA WASOIJUA
    HAWAJUI WALIKOTOKA
    WALA WAENDAKO PIA

    HONGERA MTOTO HONGERA
    WANANCHI TWAFURAHIA
    TUWAKILISHE VEMA UCHINA
    TAJI TWALISUBIRIA

  12. Comment by Baraka on September 2nd, 2007 9:15 am

    Pigo kwa wabaguzi, mkimeza mkitema hiyo ni shauri yenu.

    Go Richa!

  13. Comment by jame v on September 2nd, 2007 10:09 am

    sidhani kama alistahili kwa sababu waandaaji walishawatoa washiriki waliokuwa na ushindani na huyo mdosi kwa hiyo ikawa ni rahisi kwake kuwashinda hao wengine alioingia nao tano bora,ila jamani tubadilike,wao wanatubagua sana, hawataki hata kujichanganya na weusi au kuoa au kuolewa na mweusi,sasa iweje leo tunawapa bendera tukufu ya taifa?tuwe makini jamani

  14. Comment by lulu on September 2nd, 2007 10:44 am

    Shame on us, kwa kweli haikubaliki hata kidogo tunajua kweli kuna kushinda na kushindwa ila kilichomtoa binti Latifa warioba sijakielewa maana hakuingia tano bora kama wangempa chance tano bora tungemsikia ambavyo angejibu maswali kwa ufasaha na kuchukua taji hakika zawadi nono ambayo haipata kutoka ilishapangwa iende wapi pia kurudia kumpeleka mtu alieshindwa mashindano mengine ya dunia tunamjaribu tena kuona atakavyoshindwa? but miracles happen, lets pray!

  15. Comment by linda on September 2nd, 2007 12:37 pm

    hongera sana miss india opps miss tanzania.. mwakani atatoka iraq au?

  16. Comment by linda on September 2nd, 2007 12:48 pm

    kemcho richa? hivi huyo miss anaongea kiswahili kweli?
    swali la pili kwa nini miss tz asiitwe miss dar maana washindi wote wametokea huko.. haya miye sina la kusema maji yameshamwagika tudeki tu

  17. Comment by jame v on September 2nd, 2007 2:12 pm

    mi nadhani kuna haja ya kubadili hawa waongozaji miss tz, maana wote ni magabacholi, mnategemea nini?tunatawaliwa mpaka nchini kwetu,ona wabunge wahindi walivyo wengi sasa, jaman hawa wakina patel na muhindi bandia lundenga, wataongoza mpaka lini?

  18. Comment by sabby on September 2nd, 2007 2:49 pm

    PEOPLE QUIT HATING.. u shud b ashamed of urslef.. lakini u wil hav 2 deal wif it kwasababu ameshahsinda kwahiyo mataogea mbaka mchoke .. matokeo mmepata n it wont change .. n yea anakiswahili kizuri tuu .. she answered the quetion PERFECTLY kwa hiyo tit wasnt biased she deserved wht she got n Richa we r proud of u .. go n represent tanzania and shut the mouths of the haters ..
    all u ppl whu hate .. —> wenye wivu wajinyonge….hayawi hayawi leo yamekua .. after all she is doing this for ur coutry loooo hamna hata aibu .mhh

    go on RICHA u LEAD!

  19. Comment by mtz halisi on September 2nd, 2007 9:20 pm

    sabby
    wewe unaonekana ni gabacholi kabisa kwani hata kiswahili chako kina walakini, “kwahiyo mataogea mbaka mchoke” hiki ni kiswahili cha Bombay? waache wenye uchungu na nchi yao waongee

  20. Comment by Mkwe on September 3rd, 2007 1:23 am

    jamani msimwone wivu,Lundenga next tym nalkuomba umweke na Mchina maana yule mwarabu bado ajakua labda yule mwaka kesho kutwa…mmh aibu ila eeh…embu na wewe Lundenga m muvuzishe mbongo1 india tuone

  21. Comment by hassan ali on September 3rd, 2007 1:25 am

    kuhusu umiss kama wewe ni mwafrika nyewele zako zinajulikana kama ni ngumu, unatakiwa upake madawa ndio nywele ziwe laini,na rangi yako nyeusi unakiwa ubadilike kidogo uwe kama mweupi,iliuweze kushiriki. lakini watu swala hili hawalizungumzi.pindi inapotokea mwenye rangi nyeupi na nyewele za singa origional ,wanalalamika, sasa tuna dada zetu wa kiafrika kwa kweli ni wazuri lakini utakuta anaanza kupadili nywele na kama mweusi sana utakuta anaanza kupaka madawa ilikidogo awe mweupi,sasa nani alaumiwe kama si madada wetu wanaopenda weupi

  22. Comment by subusiso on September 3rd, 2007 1:53 am

    It’s a shame how you haters are acting,do you want her to be black to be called a tanzanian?what happens to the tanzanians who take up US citizenships and are called Americans or those who take up british citizenships,she is more even different,she was born in tanzania and that gives her the right to a tanzanian citizenship,you hate her because ur fellow black tanzanian girls who participated,yes are beautiful but they have empty brains,this Richa is intelligent,and am proud of her,she is Tanzanian like any other tanzanian and baby girl you just do ur thing,let the haters continue hating,coz one thing is if a person hates you,its because they want to be like you,so too bad haters,u will never be like her……..so swallow ur hate and live with it,she is MISS TANZANIA 2007

  23. Comment by danieli on September 3rd, 2007 2:24 am

    Hatimaye historia inaanza kubadilika. Mabinti wa kihindi watazaa na vijana wa kimatumbi.
    Bw Lundenga thanks in advance for breaking the ice.

  24. Comment by Hoho on September 3rd, 2007 2:25 am

    Nyie acheni ubaguzi ame deserve…Walioshindwa English hawajui..sasa mulitaka aiende miss world aongee kiswahili…Tanzania munaanza kubaguwa watu lakini Europe kwenye mpira akibaguliwa Mtu mweusi munaongea watu woteeee!!! sasa na yeye muna mbagua..acheni mambo yenu ya Uswahili…SHE DESERVED IT AND SHE IS MISS TANZANIA 2007…

  25. Comment by SHABANI on September 3rd, 2007 2:39 am

    IT’S NOT MISS BLACK BUT IT’S MISS TANZANIA…EVEN IF SHE IS INDIAN BUT SHE IS TANZANIA MWNYE ASILI YA HAPA NA KAZALIWA HAPA…MBONA ALIVYO SHIRIKI HAMUJASEMA?AU NDIO AMESHINDA GARI??? ACHENI HIZO…WIVU….!!!

    MBONA MISS SOUTH AFRIKA NI MWEUPE?? PINGENI NA HAPO BASI…????

    MR HOHO NAKUUNGA MKONO..MBONA ULAYA KINA SAMUEL ETO’O WANABAGULIWA SISI WATU WEUSI INATUUMA??? NA YEYE ITAMUUMA SO WE SHOULD GIVE HER SUPPORT ACHENI UJINGA …MUNAKUWA KAMA SIO EDUCATED PEOPLE???

  26. Comment by Dullah on September 3rd, 2007 2:49 am

    He! mi naona sawa kwa Richest ($$!) kuwa miss Bongo, kwani commication yake ilikuwa ni nzuri kama communication ni kimombo tu! na najiuliza alitumia siku ngapi ku kariri lile neno la kisukuma! Tatizo wabongo wliopewa nafasi kama miss Tanga wangetumia kiswahili wangeshine sasa wakatumia kimombo matokeo yake wakatoa Remix! Ila sasa naona Kamati ya lundenga itatuletea wabangladesh soon, hao wahindi wenyewe hawajiconsid kama wa bongo halafu siye tunajibaraguza kwao dizz!

  27. Comment by Angel Mberesero on September 3rd, 2007 4:33 am

    Huyo mwanadada hastahili kabisa kuwa Miss Tanzania kabisa.Mnawaacha Watanzania asilia mnawapa hao wahindi.Aibuuuuu.

  28. Comment by mjombaa on September 3rd, 2007 5:34 am

    Mwaka kesho mademu wakihindi nyomi miss tanzania..mtakoma wabongo.!!

  29. Comment by sarah on September 3rd, 2007 6:16 am

    kwani jamani nyie si ilimradi tanzania iwe na mshiriki…mtoto wa watu kazaliwa hapa…ni mtanzania kwani nini??? mbona mnakua mijitu mijinga sana…dnio maana tanzania hatuendelei si mlifukuza waungu mapema haya maendeleo ndio hayo watoto wote wnakimbilia marekani nakujilipua kwa watu wa huko…leo mnamuonea mtoto wa watu nyie mnadhani atajiskiaje akisoma mambo haya acheni ubaguzi fikirieni ingekua nyie mgajiskiaje sio mnafungua midomo tuu…hatukatai kua ingependeza kua na mswahili kurepresent Tanzania lakini so far what have they done? nothing kasoro nancy….na hata hao wasawhili wanaoshindaga miss tanzania mnawasemaga sasa mnataka nini?? mnasema leo hmumtaki..lakini kesho akifanikiwa kushinda miss world tutawaona mtakavofurika uwanja wa ndege kumpokea waone kwanza…

  30. Comment by jennifer on September 3rd, 2007 6:24 am

    dah bora ulivosema sarah…nikweli jamani akishinda huyu dem mhindi kila mtu atafunga mdomo nakushangilia na hapo ndio mtakapo muiita mtanzania kisa kashinda taji!! muacheni hio chance ajaribu akipata sawa akikosa basi mbona waswahili wengine wameenda hawajafanya lolote? GO RICHA I KNOW U WILL DO WELL!! wengine mtasemaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa mtachoka lakini ndio kawa miss tz jus suport her and help her reach far na sisi tufike mbali kwa mara ya pili baada ya nancy na flaviana walivojitahidi!!

  31. Comment by cpie on September 3rd, 2007 6:36 am

    ma haters wote acheni midomo huyo kashapata u can never turn thee hands of tym so just deal wit it hongera sana dada yetu mdosi

  32. Comment by SOPHIE on September 3rd, 2007 7:03 am

    kiukweli hakustahili kuwa miss tanzania lkn ndio majaji wameshaamua kumchagua Richa,hatuna budi kuheshimu walichoamua majaji kwani kuongea sanaaaaa hakusaidiii chochote wala hakutobadili nyekundu kuwa njano.AMA KWELI JIONEE TOFAUTI,MISS TANZANIA KUWA MUHINDI.Jitahidi binti wa kidosi ukafanye vizuri Sanya otherwise ukiboronga nitakushauri ukiwa unarudi usishukie airport ya mwl Nyerere mashabiki wanaweza makakutoboa macho,ni lazima ukubali mama ushindi wako umepokelewa na watu wachache,walio wengi wana kudis.Unalazimika kufanya jitihada za kutosha angalau wengi wakukubali hata kwa asilimia 01!

  33. Comment by mtanzania halisi2 on September 3rd, 2007 7:14 am

    duh! mie sina mbavu hapa manake hizo comments zote zilizotolewa…….mmmm. But in my opinion, as longer as everybody who deserves to contest was allowed…sioni haja ya watu kuanza kunyoosheana vidole. Twende mbele lakini tusisahau tulipotoka… “enyi nyinyi wadosi, chonde chonde…tumewapa nafasi ya kujulikana, ila mtuachie hao mabinti zenu na sisi tuwatie mimba ili tuendeleze utanzania sawasawa!” hilo ndo ombi langu kwenu wahindi

  34. Comment by angel on September 3rd, 2007 7:18 am

    there so many Tanzania who were born in INDIA, that is to say they are INDIANS do you think they will be in 100 years to come MISS INDIA? HELLLLLLLLLLLL NO!!! WAT WAS WRONG WITH LILIAN??? if you cant promote your real galz dont u ever dream that angels
    will come from heaven to promote them!!!! haya bwana!

  35. Comment by eva on September 3rd, 2007 7:26 am

    WHEN IT COMEZ TO INTERMARRIGES THEY’R INDIANS AND OUR BROTHERS ARE TANZANIANS SO ITS NOT POSSIBLE, BUT WHEN IT COMEZ TO PRESENT THE COUNTRY ” ni Mtanzania mwezenu’ STOP BEING SILLY WANZAWA!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

  36. Comment by mimi kwani vp? on September 3rd, 2007 10:24 am

    allo lundenga umeuza nchi au?au unajali tumbolako na familia yako kwa kuuza haki za mabinti zetu?huyo miss wenu alikuwa hana hata hadhi ya kuingia 10bora.nadhani bora niweke wazi hatukubaliani na uongo mliotupa.sisi tunamtambua LILIAN ABEL ndiye miss wetu.na kama umeshindwa kurun hayo maonesho na wazawa ukajaza wahindi kila sehemu na kusahau wasani wandani tunataka ujiuzulu.maana hayo mashindano yamepoteza maana kwani isitoshe yamekua ya dar tu?VICTORIA alikuwa anastahili kuingia top three au kwa vile hajatoka dar ndo maana mkamwacha?nauchungu sana na nchi yangu na kwa dada zangu mlio wanyima haki zao.nasikitika zaidi kwani miss world lilian hatakwenda kushiriki mashindano hayo.badala yake atakwenda ambaye atatolewa raundi ya kwanza.lundenga naomba ujieshimu

  37. Comment by Bob Sankofa on September 3rd, 2007 10:54 am

    Mbaguzi hana tofauti na binadamu mla watu, ukila nyama ya mtu leo hatimaye utakula nyingine kesho. Maneno hayo yaliwahi kusemwa na muasisi wa Taifa letu, Mwalimu, hii si nukuu ya moja kwa moja.

    Kashinda Richa, tunamhukumu kwa rangi yake. Hakuweza kuchagua kutokuwa Muasia lakini ameweza kuchagua kuwa Mtanzania. Akitutenda ubaya ama uzuri hatutamuhukumu kwa kuwa yeye ni Muasia/Muhindi kwani hatuna hakika kama ana uraia wa kule ina tuna uhakika kwa asilimia mia moja kwamba ni Mtanzania.

    Kama unadhani kuwa Utanzania ni weusi wa ngozi, fikiri tena. Nawafahamu watu kibao hapa TZ, ni weusi na si Watanzania.

    Tuache ubaguzi, tumpe support dada aipeperushe bendera.

    Tukumbuke tuliwachukia Makaburu kwa ushenzi wao na si rangi yao.

    Hongera Richa

  38. Comment by James v on September 3rd, 2007 11:13 am

    Na mwaka 2010 watagombea uraisi na tulivyo na njaa zetu tutawapa kisa wamezaliwa tz,kama yeye ni mtanzania kweli, why awe na uraia wa nchi mbili?jaman,tuwe makini na hawa watu, wanaingia bungeni na sasa u miss mwisho uraisi, tunabaguliwa kila sikuila bado tumo tu,tutakuwa wajinga mpaka lini?

  39. Comment by Mtanzania as well! on September 3rd, 2007 12:05 pm

    I don’t seem to understand what the big deal about the girl’s ethnicity … she was born bongo, lives bongo and has been chosen by the judges to represent bongo … so what is the issue?

    With all the booing at the venue after the results were announced, goes to show the latent malcontent [and ignorance] of the few people there – shame on those who behaved in such an inappropriate manner!!

    So much for no racism in Tanzania … we fought apartheid in South Africa and anywhere else in the world … let us not forget to fight it here in OUR TANZANIA!!! Am sure our beloved first and late President Nyerere would be totally dismayed at the booing!

    Richa was very articulate in responding to the question posed at her … it is very apparent that she took the Miss Tanzania 2007 contest seriously, and had prepared immensely for it!!

    The question posed was a simple, but a double-edged sword. A simple question that could make or break the Richa’s bid for the crown – but did she grasp that question and answer it with aplomb!!!

    Even her greeting to the audience was laced with greetings in Kisukuma and Kiswahili … her intro clip was in Kiswahili (someone here on the comments lets asked why the interview was conducted in English – one can only respond in the language posed in the question, am sure if Richa was asked a question on Kiswahili, the response would be in [perfect] Kiswahili …)

    For maybe the first time (apart from past Miss TZ’s Shose Sinare and Nancy Sumary) we have a Miss Tanzania, who communicates articulately.

    I have high hopes that she will match, if not exceed the bench-mark already set by Miss Sumary.

    WELL DONE RICHA, you had prepared well for this contest, and the results are there to prove it … keep your head up and your feet well grounded; and good luck with your work in Tanzania (and the competition) ahead!!!

  40. Comment by Danielle on September 3rd, 2007 12:06 pm

    Going on to what was said in comment 103, one must realise and face the fact that Tanzania, like any other country on this planet, is multi-cultural and multi-ethnic.

    The sooner we embrace this fact, the better it will be for Tanzania on many fronts – the more we resist this – we will have issues of Bosnian proportions!

    We are a peace-loving and socio-political aware people! Let us not embarrass ourselves by being otherwise!

  41. Comment by Hamza on September 3rd, 2007 12:22 pm

    Ignoramus writing below … James V has demostrated his racist beliefs and ignorance to a global audience (perhaps he does not realise that 6.6 bn people have access to this website??!) … ama, aoni ujinga yake??

    Bob Sankofa’s remarks are totally true, “Kama unadhani kuwa Utanzania ni weusi wa ngozi, fikiri tena.” Richa alishinda kwa juhudi yake wenyewe!!

    I really wonder what Miss 2001, who was the head of the judging panel would think of Tanzanian now, after viewing this forum??? … Do you think she was racist too?? … plus, considering the judge panel make-up which was mostly indigenous ethnicity – how can one say that this Miss Tanzania contest was rigged???

    Is Tanzania really a nation of bigots and racists??? I CANNOT BELIEVE some of the comments on this forum … we fought racism in South Africa, yet we have the same racists here in Tanzania!!!!

    Time, we wake up as a people and as a nation – Tanzanians of Asian origin are here, and together with their indeginous counterparts will develop this country, not otherwise!!! Erase this racial mentality from your mindset – it will regress this country, if it is not handled immediately!

    > James v Says: September 3rd, 2007 at 11:13 am
    >
    > Na mwaka 2010 watagombea uraisi na tulivyo na njaa
    > zetu tutawapa kisa wamezaliwa tz,kama yeye ni
    > mtanzania kweli, why awe na uraia wa nchi mbili?
    > jaman,tuwe makini na hawa watu, wanaingia bungeni
    > na sasa u miss mwisho uraisi, tunabaguliwa kila
    > sikuila bado tumo tu,tutakuwa wajinga mpaka lini?

  42. Comment by titobitozy on September 3rd, 2007 12:29 pm

    hatumbagui kwa rangi lakini si mtanzania asili,tunakiri ya kuwa ana uraia wa tanzania lakini si kumtanguliza kuiwakilisha tanzania ktk swala lolote,tusiwe wajinga tunabaguliwa kote ulimwengu, vipi tunawakumbatia mabagachori? tuwatangulize wazawa mtaamka lini lundenga?

  43. Comment by Niseta Kilonzon on September 3rd, 2007 12:40 pm

    Jamani … Richa has opened doors for those who were afraid to take part … y’all don’t like the gal because she is different – guess what, there are lot of differences in this beautiful country of ours!!! … that is what makes us unique in East Africa, we never had social issues like our neighbours in UG and KE.

    Maybe I am being an ostrich, putting my head in the sand, but I thought us Tanzanians were bigger then minding the color of our skin???!! …

    What Richa did took a lot of COURAGE, and for that and that alone I salute her!!! … Hopefully this courage to face challenges will keep her in good stead for the bigger tasks ahead (both in her community work here in Tanzania especially for in the year ahead, as well as represting Tanzania at the Miss World!)

    All the best Richa!!! Keep your head up and do well for all Tanzanians!!!

  44. Comment by anny mwiya on September 3rd, 2007 1:54 pm

    MIMI NAONA VICHEKESHO TUU!!!!

  45. Comment by ukende on September 3rd, 2007 2:36 pm

    i knew it that will come out like this,but i think there was more beauty and qualifed black ones like lilian.mhindi wa nini sisi?

  46. Comment by MASALAKULANGWA on September 3rd, 2007 2:55 pm

    NASEMA HIVIIIIIII!!! NYIE MAKABURU WABAGUZI WA NCHI HII MLAANIWE TENA MLAANIWE MILELE MPAKA NDANI YA MAKABURI YENU KWA SABABU MNAIPAKA MATOPE NCHI YETU YENYE JINA TAAAMU DUNIA NZIMA NCHI INAYOSIFIKA KWA UTU HESHIMA NA UMOJA KISIWA CHA AMANI.

    NASEMA HIVIII!!! MUNGU ASIWAONESHE PEPO VICHAA NYINYI NANI KAWAAMBIA NCHI HII NI YA WEUSI HIYO DEFINITION MMEITOA WAPI? HIVI HUKO MISIKITINI NA HUKO MAKANISANI MNASALI WEUSI TUUUU!!? KISA? WATANZANIA!! AMA KWELI HEBU NYERERE FUFUKA UJIONEE MAMBO!! UKITOKA TU KABURINI UTATAMANI KURUDI MAANA ILE TANZANIA ULIYOIACHA SIYO HII TENA HII IMEJAA WENDAWAZIMU WATU WASIOKUWA NA DINI!! MIJITU MILIMBUKENI MIJIBAGUZI ROHO KOROSHO. MUNGU AWAALAANI WOTE VICHAA NYIE.

    GO RICHA GO BABY

  47. Comment by James v on September 3rd, 2007 3:02 pm

    kuna watanzani wengine ni watanzani jina,maana ya kuwa na miss tz ni kwenda kuwakilisha utamaduni wa tz kimataifa, sasa huyo ana utamaduni upi?africa tunajulikana ni weusi,sasa atakapoingia huko china watajuaje utamaduni wetu wakati ngozi ni nyeupe?ukumbuke si watu wote watakaoingia kuangalia hiyo miss world,je waliopo mitaan nani atawaambia huyu ni mwafrica?tena mtzii?kuna mambo mengine tunatoa mawazo kama tumefungwa akili, au mnakula na kufanya kazi kwa wahindi?mbona mnawatetea pasipo na sababu jaman?

  48. Comment by mtui on September 3rd, 2007 3:15 pm

    Watu bwana!!! eti kwa sababu kashinda mdosi basi ishu imekuwa eti kwa nini hatuoleani. kumpata demu wa kidosi ni uwezo wako wa tu wa kurap mie nimeshatesa sana na mademu wadosi hamna noma wala nini.
    Ishu hapa ni uzuri na uwezo na vyote hivyo richa anavyo sasa mnataka nini nyie wakulima?

    Akishinda mswahili maneno kibaaaao mara yule hakustahili mara ana pua kubwa mara hivi mara vile kila mwaka hamuishi kuwazodoa mamiss. huyo wema sepetu hamkumzodoa nyinyi mpaka binti wa watu kapata homa.

    Richa tesa tu dada hamna noma wala nini

  49. Comment by Ruta on September 3rd, 2007 3:29 pm

    hivi we james v aliyekuambia ili uwakilishe utamaduni wa taifa ni lazima uwe mweusi nywele za kipilipili ni nani?
    we unataka kuniambia wale kina dada wote pale walikuwa wanawakilisha utamaduni upi wa nchi hii? vile vichupi au nini unachotaka kusema? wote wamechoma nywele zao wanashindana kuzifanya zionekane za kizungu au za kihindi mijirangi kibao wamejipaka usoni. Sasa kama ni utamaduni si wangebaki katika uaslia wao? na zile nywele zetu za kipilipili? mbona wote walivaa mavazi ya kiulaya tena tuliambiwa wamebuni wenyewe sijamuona hata mmoja aliyetoka na kanga au mavazi yetu ya tanzania wote mipasuo tu viuno wazi migongo wazi.

    Sasa huo ndo utamaduni unaotaka wakauwakilishe huko miss world.
    Acheni kuropoka bwana mambo mengine fikirieni kwaza.

    Ah mnanitia kichefuchefu.

    Richa we peta tu mtoto

  50. Comment by msemakweli on September 3rd, 2007 10:13 pm

    dah huyu muhindi kajua kulete mambo,na sikosei anaweza kuwa alishawahi kushiriki mashindano ya miss india kwao sasa yamemshinda huko na ndio akaamua kuja huku kuwaburuza wenzie kiulainiii..imaana alikuwa hajishtukii pale katika ile safu muhindi peke yake?tatizo lundenga na kamati yake walimpa sapoti kubwa yule muhindi ndio maana akashinda na walishapanga matokea zamani kwani nilipoona kachukua miss kinondoni tu nikasema sasa na miss tanzania atakuiwa huyuhuyu na kweli yakawa yaleyale.jamani tuwe macho na kwanza hawa mamiss tz maisha yote ni kutoka dar tu inamaana mikoa mengine hakuna mamiss?mmh lundenga acha kubagua mikoa mengine kuna warembo wazuri tu mbona?acha ubagzu na safari ijayo miss tz washiriki wawe wa dar tu basi wa mikoani nitafanya kampeni asije hata mmoja tukuone uzodoke.

  51. Comment by Sidi Felix on September 4th, 2007 12:22 am

    Si Mtanzania kwa sababu mweupe? Si mtanzania kwa sababu mweusi? Si Mtanzania kwa sababu Gani? Msinikumbushe ubaguzi wa rangi wa Afrika Kusini! Hao wanaobagua watu kwa rangi zao si watanzania halisi na Marehemu Mwalimu Julius Kambarage Nyerere angaliwakemea vikali sana watu hawa! Wao nadhani marafiki zao watakuwa kina Botha-makaburu wa Afrika Kusini

    Hongera kwa miss Tanzania – Na si bali ikiwa mweupe, Mweusi, Mpare, Mpemba, au Mgogo!! wote Watanzani!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

  52. Comment by Sidi Felix on September 4th, 2007 1:02 am

    Si Mtanzania kwa sababu mweupe? Si mtanzania kwa sababu mweusi? Si Mtanzania kwa sababu Gani? Msinikumbushe ubaguzi wa rangi wa Afrika Kusini! Hao wanaobagua watu kwa rangi zao wajijue kuwa si watanzania halisi na Marehemu Mwalimu Julius Kambarage Nyerere angaliwakemea vikali sana watu hawa! Wao nadhani marafiki zao watakuwa kina Botha-makaburu wa Afrika Kusini

    Hongera kwa miss Tanzania – Na si bali ikiwa mweupe, Mweusi, Mpare, Mpemba, au Mgogo!! wote Watanzania!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

  53. Comment by Mapepe on September 4th, 2007 1:04 am

    Ahsante Rupa mtoto wa Kariakoo. Hongera! Na wabaguzi wasage vigae wanye. Pengine hii itakuwa dawa yao!

  54. Comment by Msema Wazi on September 4th, 2007 1:08 am

    TUNATAKA WATU WEUPE, WEUSI, WEKUNDU WAONDOKE TANZANIA WATUACHE WENYEWE WATU TUSOKUWA NA RANGI TANZANIA YETU!

  55. Comment by Ukweli ni Huu on September 4th, 2007 1:21 am

    Na tubadiLishe basi jina la Bahari Ya Hindi, au “Indian Ocean” tuite Bahari Nyeusi au “Black Ocean” ili kufurahisha wabaguzi!

    Excuse my French, “But ill advised neo-nazi racist ideas are complete non-sense to me” or to be politically correct – FIKRA ZILIZOKWISHAPITWA NA WAKATI!

    MWENGE WA TANZANIA UMULIKE HATA NJE YA MIPAKA ULETE

    1) TUMAINI- PALE AMBAPO HAKUNA MATUMANI
    2) UPENDO – MAHALI AMBAPO PANA CHUKI
    3) HESHIMA- AMBAPO PAMEJAA DHARAU!!!

    MUNGU IBARIKI TANZANIA NA WATU WAKE, DUMISHA UMOJA NA AMANI, WAKE KWA WAUME NA WATOTO………………..

    Heshima kwa wote – Oyeeeeeee!!!!!!!

    Wabaguzi – Ziiiiiiiiiii!

  56. Comment by Yana mwisho on September 4th, 2007 1:33 am

    Mtutsi rangi gani? Mhutu rangi Gani? na tizama wameuana kwa maelfu! Pongezi kwa Baba wa Taifa Mwalimu Nyerere na asante kwa kutuondesha ubaguzi war rangin an ukabila, la sivyo tungekuwa tunauana wenyewe kwa wenyewe hapa. Na niwajibu wa kila mtanzania “halisi” kuwashambulia vikali hawa wanaoleta adha na kero la ubaguzi wakijidai eti wao watanzania halisi

  57. Comment by rusha roho on September 4th, 2007 3:00 am

    haya dada richa uwanja wako nakutakia kila lakheri usijali maneno hayo yanayosemwa Wabongo huwa hawajui vitu na huishia kutoa habari zisizo na ukweli na kujifanya wana uhakika na wanachokiongea.Pumbaaaaf kabisa Richa ur nice all the best!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1

  58. Comment by Ruta on September 4th, 2007 3:03 am

    KUNA KICHAA MMOJA HAPO JUU ANINIAMBIA ETI AFRICA TUNAJULIKANA KWA SABABU YA WEUSI WETU!!!!! HAKI YA MUNGU DUH?!!! MODERATOR NAOMBA UWEKE VIGEZO VYA WADAU WA BLOG HII ANGALAU WAWE WAMEMALIZA VIDATO SITA.

    HIVI UNATAKA KUNIAMBIA MISRI LIBYA MOROCCO SUDAN TUNISIA ALGERIA NA NYINGINEZO ZIKO BARA GANI? WATU WA RANGI NYEUSI NDANI YA NCHI HIZO NI WA KIDOGO MNO KWA HIYO NDO KUSEMA HIYO SI AFRICA?

    NYIE MASHETANI WABAGUZI KUMBUKENI BABA ZENU ACHILIA MBALI BABU ZENU WANA UMRI MKUBWA KULIKO HILI JINA TANZANIA MAANA HILI LILIANZA HAPO MWAKA 1964 TU SASA MSITAKE KUJIFANYA NYIE NDO WAMILIKI WA JINA HILI.

    RICHA PETA TU HAMNA KOKORO WALA NINI!!

  59. Comment by MALANGALILA on September 4th, 2007 3:14 am

    haki ya nani mambo mengine ya ajabu sana!!! watu hapa wamesema saaaaana kuhusu ubaguzi wa wahindi kwa sisi waswahili yaani wahindi wanatubagua sie waswahili sasa masikini kabinti kawatu kameamua kujichanganya na waswahili ( yaani nyie vichaa mnaodhani kuwa mtanzania ni lazima uwe umetokea kanyigo) badala ya kumpongeza kwa kuwakiuka wahindi wenzie na kujichanganya na kina malangalila mnaaanza kumzodoa!! hakika nyie ni mabaradhuli kweli!! mwenye jeuri aniambie hapa ni kwa nini hao kina dada wetu ( wa kanyigo) walioshiriki hilo shindano wote wamechoma nywele zao!! wote wamejitia mijimakeup ya kizungu!! nguo mipasuo hata mbele za wazazi wao hawawezi kuzivaa!! hayo hamyaoni mmeng’ang’ania muhindi muhindi sasa mlitaka afanyaje?
    tumpakae masizi ndo aonekane mtanzania? mapunguwani nyie!! na msiuone ufalme wa mbinguni achilia mbali kuingia.

  60. Comment by ANNIEHE on September 4th, 2007 3:15 am

    mZALENDO, KWANI MHINDI SI MTANZANIA? HOW RACIST CAN U GET? SHES REPRESENTING TANZANIA FOR YOU , CANT U APPRECIATE IT ?

  61. Comment by ANNIEHE on September 4th, 2007 3:20 am

    ALL THE BEST RICHA! ALL THE PEOPLE WHO THINK U CANT SPEAK SWAHILI ARE JEALOUSSSSSS HAHAHAHHAHA……. GET A LIFE U PEOPLE…. HOW CAN SHE WIN WITHOUT OUR SUPPORT!! NO WONDER TANZANIA NEVER WINS! PEOPLE IN THE MID EAST EVEN DON KNOW TANZANIA EXISTS! YAANI… CANT U JUST SHUTUP N SEE HOW SHE DOES IN D MISS WORLD…!!!

  62. Comment by ANNIEHE on September 4th, 2007 3:23 am

    SO HAPPY FOR U RICHA! IM FEELING ASHAMED OF ALL THE COMMENTS THAT THE BLACK TANZANIANS R PUTTING! IVE LIVED THEIR ALL MY LIFE. CALLED IT HOME ALL MY LIFE AND TODAY , FOR THE FIRST TIME IM WONDERING IS IT REALLY HOME!!!???

  63. Comment by EUNIE on September 4th, 2007 4:14 am

    INAFIKIA WAKATI BINADAMU NI LAZIMA UKUBALI MATOKEO HASA PALE AMBAPO HUWEZI KUBALISHA MATOKEO HAYO. UWE MKRISTU AU MUISLAM JIJENGEE IMANI MUNGU HAPENDI UBAGUZI NA HATA ALIPOUMBA HAKUBAGUA TUPENDANE NA TUMKUBALI RICHA NI MTANZANIA.

  64. Comment by Mambo Swari on September 4th, 2007 4:33 am

    Asante MALANGALILA umesema maneno sawa! Safi sana!! na kama unagombea uchaguzi basi kura yangu unayo. Nadhani sasa tunaona ndugu zetu wa kihindi wanavyochanganyika na sisi tangu kina Varda Arts, muimbaji wa Regina, na sasa miss Tanzania! sasa malalamiko ya nini??

    Hongera Richa Adhia! kabebe bendera yetu!

  65. Comment by Mambo Swari on September 4th, 2007 4:49 am

    jame v, sasa sikufahamu unataka hao unowaita kina Patel wawe Watanzania jina tu? wasishiriki katika bunge, wasiingie kugombea miss Tanzania, hatima yake nini? utasema wasitembee mitaa inayopita watu weusi, na mwishowe nini? wawekewe vitongoji vyao tu kama soweto. Sasa jitizame una tofauti gani na Kaburu Jame V? sijui una miaka mingapi, lakini umri wowote ule unatakiwa ufundishe tena historia ya Tanzania, na nini haki za raia wa Tanzania upate kujuws sisi watanzania tuna haki gani? Pengine utakwenda kueneza sifa zetu nzuri kwa wabaguzi, makaburu na magozi wenzako!

  66. Comment by salma on September 4th, 2007 4:57 am

    Miss Tz ilikuwa ni ujinga mtupu !

    Minaona tujipange upya kwa ajili ya mwaka ujao.

    Na tumsaport tuu huyu aliyechaguliwa kwani hairudiwi tena jamani.

  67. Comment by Mswahili on September 4th, 2007 5:02 am

    Jamani ubaguzi si kumbagua muhindi tu bali mnatubagua hata na sisi WASHAHILI. Nimeona hapo juu kila kitu kibaya kinakuwa mambo ya kiswahili. Sisi waswahili pia ni watanzania! tuna lugha yetu, mila zetu, nyimbo zetu, chakula chetu, ustaarabu wetu

    Waswahili, Juu, Juu, Juu Zaidi

    Wabaguzi, Ziiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii!!!!!!!!!!!

  68. Comment by Brian on September 4th, 2007 5:17 am

    Hii ni mara yangu ya kwanza kutoa maoni yangu hapa.Nimeguswa sana na swala la ubaguzi ambalo limejitokeza baada ya Mtanzania mwezetu kutangazwa kuwa mwakilishi wetu.

    Maneno mengi ya kashfa/kebehi/dharau yamesemwa ambazo kwa sisi watanzania siyo utamaduni wetu.

    Jaji mkuu katika shindano hili aliweka historia ya kuwa mwafrika wa kwanza kushinda taji la dunia alimkubali Richa.Sasa cha kunishangaza kuna mrembo wetu wa zamani kidogo alidondosha machozi hadharani kupinga matokeo.Sasa huyu dada tulipompa jukumu la kutuwakilisha alitufikisha wapi???

    Mtanzania halisi ni nani?Tuache kubaguana.

  69. Comment by famour designer on September 4th, 2007 5:19 am

    hongera sana Richa kuwa miss tanzania najuwa utawakilisha vizuri nchi yetu kila la kheri mama MWHO!!

  70. Comment by Formula on September 4th, 2007 6:08 am

    4 sure kuna haja ya kubadili bendera ya taifa,how comes bendera yenye rangi nyeusi kama utambulisho wa uraia inabebwa na mtu white?nway,kwakua Richa mwenyewe kaonesha jinsi alivyombaguzi alivyokua akijibu swali kwamba anaipenda rangi nyeupe.na bendera yetu tumemkabidhi nadhani akirudi China atakua ameongeza rangi nyeupe kwenye bendera.Jus ask urself hivi wewe mbongo unaweza kusimama mbele ya wadosi na kusema unaipenda rangi nyeusi na ukategemea kura kutoka kwao? “REVOLUTION STARTS FROM MIND” acheni kulala!

  71. Comment by HK on September 4th, 2007 6:22 am

    RICHA HAFAI,KAMA MAREKANI KUNA BLACK AMERIKA LAKINI HATA SIKU MOJA HATUJAWAHI KUONA MISS AMERIKA MWEUSI NA KUNA WAAMERIKA WEUSI,SO RICHA SI MISS TZ BALI MISS INDIA AIBU KWENU MAJAJI DU

  72. Comment by Pwani Kwetu on September 4th, 2007 6:24 am

    You can call me old-fashioned, or whatever the name you see me fit. But all this fuss, and rubbish about miss this and miss that is an alien to us.

    When there was miss world back to 1950’s where we were as Tanzanians or Tanganyikans and Zanzibaris? We were just people with our cultures and values; yes many beautiful tribes and languages. And those who initiated the miss world were calling us savages!! Half-naked African apes and all the derogatory names.
    And now we parade our half-naked sisters infront of the public” Kisa na mkasa? mambo ya kileo!!

    Now we imitate and follow them with the notion of “Mambo ya Kisasa” or “Mambo ya Kileo” or “Utamaduni Mpya” The fact is, ‘Kijiko Daima kitaitwa Kijiko, kamwe hakitoitwa Sepetu” na wenye busara wanasema, “Mdharau kwao Mtumwa”

    To know who you are is the beginning of wisdom!

    Tuachane na mambo haya ya kuiga na badala yake tusambaze utamaduni na mila zetu.

    How about promoting “Tokomile” or “Msewe” for a start?

    MSWAHILI WA ASILI
    LUGHA YANGU KISWAHILI
    NA PWANI NDIPO MAHALI
    KITOVU KILIPOZIKWA

    DARISALAMA NYUMBANI
    NI KANDO KANDO YA PWANI
    SI MBALI NA KIGAMBONI
    MASKANI MKIJUWA

    DHARAU ZISIWE KATU
    TUHESHIMU KILA MTU
    BAGAMOYO NA TUMBATU
    WOTE TUWAPE HESHIMA

  73. Comment by LADY VC on September 4th, 2007 6:25 am

    KWA KWELI KILA JAMBO NA WAKATI WAKE NA KILA MTU NA BAHATI YAKE ILA SIDHANI KAMA NI JAMBO LA BUSARA KUCHAGUA MUHINDI KUWA MISS TZ,SIJUI KM ITAELEWEKA KWA WATANZANIA WENGI!!!!!!!! DU MAJAJI NI NOMA

  74. Comment by Hoisea on September 4th, 2007 6:51 am

    hongera sana Richa ur beautiful na mwenye heshima i have known you since 1999 when you arrived here in dar from mwanza where you were born there so najua umezaliwa mwanza na kukulia kule na kusoma uko mpk ulipokuja malizia masomo yako hapa dar.so am behind you 100% you r perfect to be Miss Tanzania

    kwani kama ni mambo ya ubaguzi mbona hawakumbagua Angela Damas? si one of her parent is mzungu? then kwahiyo nafikiri hata yeye hakustahili kuwa miss Tanzania that time shauri hiyo basi mbona nyie wabaguzi wa rangi mnaangalia upande 1 tuuu. hilo mbona hamkulipigia makelelee?wanfiki wakubwa sana nyie!

    hamuoni watu wa kabila 1 wanapigana uko iraq na iran ni shauri hii ya kuaanza chokochoko za chinichini then zinakuwa kubwa na machafuko yanaanza.so please tunaipenda Tanzania yetu kwahiyo wabaguzi ondokeni msitake kutuvuruga hatutaki!!!

    keep it up Richa and God bless you

  75. Comment by Peter Shaban on September 4th, 2007 6:57 am

    Richa had all the qualities a beatiful girls derserves and since teh day i saw her on the TV, Channel Ten face2face i knwew she gona make it with Miss Tanzania, why im saying all these because of her natural smile and experience with International Beauty Pagent(Miss Earth) though she did not make it. I was one of those who had an opportunity to attend the competition at Leaders Club and told my friend Wilfred that im here but with one wish Richa derserves to be crowned Miss Tanzania tonight, Lilian Abel can speak nicely and i congratulate for her beatiful English accent she should keep up and that stage she obtained can make her the most successful black lady in modeling. I pray for Richa to move on and on so that Tanzania can be one of the most wanted country in Modeling and beauty affairs, HATA MKISEMA UAMUZI WA MAJAJI NI WA MWISHO NA KUMBUKENI AGBAN KASHIRIKI MASHINDANO PIA AMEWAHI KUWA JAJI SI SHINDANO HILI TU HATA KWAO. RICHA ENDELEA MAMA NIKO NAWE.

  76. Comment by msema kweli on September 4th, 2007 7:10 am

    hi.nampa kwanza hongera sana miss tanzania kwa kweli anastahili na pia namatumaini makubwa sana safari hii atarudi na taji.
    mimi si mbaguzi wa rangi wala kabila.napenda niweke wazi kwamba huyu mwanamke ni mwenye kujiamini hana wasi wasi na pia ni msomi anajua jinsi ya kuieleza tanzania na utamaduni wake kushinda hata sisi,huyu jamani ni msomi musimdharau….tanzania hamtoangushwa.
    Nimeona mara nyingi huwaleta wahindi wazungu na pia wa africa wanawachagua kutegemea na sifa alizo nazo .kwahiyo mi ninachtaka kwa tanzania wenzangu ni kwamba lazima tuwe na maendeleo ….huwezi kumchaguwa mtu ambaye kujieleza haweza ndomana kila siku tuko nyuma…nakumbuka katika miss tazania ya mwaka huu kuna moja maulizwa ajieleza yeye ni mtu wa aina gani na pia ameshindwa sasa mtu kama huyu kasindwa kujieleza anategemea kuenda wapi….

  77. Comment by msema kweli on September 4th, 2007 7:13 am

    samahani hapo mstari wa saba nilikuwa nasemea MISS SOUTH AFRICA

  78. Comment by maria on September 4th, 2007 7:45 am

    hoyce temu aibu mwanamke mzuri kama wewe KUONYESHA DHAHIRI KUWA UNASIFA MBAYA YA UBAGUZI WA RANGI….AIBU AIBU AIBU…JE AKIRUDI NA TAJI UTAJIBU NINI……LOOOOO AIBUU UMETUANGUASHA

  79. Comment by ANNA on September 4th, 2007 8:30 am

    MMMMMMMMMMMMM KAZI KWELI KWELI!TUMEJIONEA TOFAUTI MAANA HAIJAWAHI TOKEA.I HOPE THIS IS THE FIRST TIME KWENYE MISS WORLD KUWEPO NA 2 WAHINDIS.NWAY OKAY TUTAFANYAJE SASA NDIO ISHATOKEA HIVYO.WE CANT CHANGE THE TRUETH.LILIAN ABEL ALISTAHILI BUT COZ LUNDENGA NA KAMATI YAKE WALIKUWA WAMESHAMCHAGUA MISS TZ NDIVYO ILIVYOKUWA.I ADVICE NEXT TIME TO CALL IT MISS DAR BECAUSE ALL THE TIME MISS TANZANIA COMES FROM DSM AS IF THERE IS NO BEATIFUL MIKOANI.

  80. Comment by BongoSamurai on September 4th, 2007 9:44 am

    Yatakuwa kama ya Rwanda na Burundi maana walibaguana kutokana na urefu wa pua zao japo rangi ya ngozi zao ilikuwa inafanana!Tuamke watanzania,mambo haya ya kubaguana ndio mojawapo ya vichocheo vya mfarakano na vita katika jamii.
    Richa kama mtanzania mwingine anastahili kuwa Miss Tz bila kujali kama ana asili ya kihindi ama la!Siku nyingine tutaanza kubaguana kwa kujali kabila maana mngoni atauliza mbona kila wakati miss Tz anatokea uchaggani tuu???Mungu ibariki Tanzania.
    All the best Richa.

  81. Comment by matty on September 4th, 2007 9:47 am

    YOU CAN’T SAY TANZANIA ITS FLAG IS WITH 4COLOUR BLUE,BLACK, GREEN AND YELLOW WHILE U GIVE THE FLAG TO SOMEONE WHO IS WHITE RACE (KANJUBAI)IT MEANS NEXT YR WE HAVE TO GIVE FLAG TO CHINA’S ANYWAY ALL IS WHAT I EXPERIENCE TO POOR COUNTRY LIKE TANZANIA…IT COMES THE SAME WAY TO THE TOPIC OF ZITO TO BE STOPPED TO ATTEND & PARTICIPATE & COMPENSATE IN PARLIAMENT AFTER TELLING THE MAJORITY TRUTH…
    I mean waandaaji wa mashindano ya Tanzania wanatakiwa wajifunze kutokana na makosa, ninasema hivyo kwasababu zifuatazo:
    1.upendeleo,nidhamu ya woga na kutojiamini na hawajui nini wanafanya mfano kamati ya miss Tanzania imejaa wahindi hivyo inakuwa ngumu kwa Kanjubai wa kuchovya Lungenga na wapambe nuksi wake kusema kitu infront of the (majority)white race.
    2.All in all LILIAN was supporsed to be a real miss TZ coz she was very perfect in all manner on the way she came across to the question she shows no any interfaring within her eyes, nice english, natural colour don’t ask me RICHA is having a natural colour for me RICHA IS NOT A REAL TANZANIAN AS SUCH BUT SHE PRETEND TO BE …WHY NOT LILIAN MISS TZ??????????DON’T YOU THINK SO???????
    3.Apart from Lilian you will ask me why not Victoria, its ok, she was so nice but for me i can say may be because she answered the question in KISWAHILl and IN SANYA they want some one with fluent english, anyway how about others from other REGION IT MEANS TANZANIA IS ONLY DAR ES SALAAM OR????AND ANOTHER THING IS LUNDENGA FOR SURE IS AFRAIDING IF A GIRL IS FROM RICH FAMILY AND SUPERSTAR SO & SO ETC.
    LAST BUT NOT LEAST WE ARE HERE NOT TO KANDAMIZA RICHA BUT THE TRUTH IS THAT ON TOP OF THIS PAGE.
    NO ONE CAN TELL ME ANYTHING BECAUSE I HAVE BEEN COME ACROSS AND EXPERIENCED SUCH THING AND I CONTESTED IN MISS TANZANIA LAST 2YRS…

  82. Comment by shakim on September 4th, 2007 10:19 am

    Nani kasema Mtanzania lazima awe mweusi? Acheni ujinga, huu ni ubaguzi mnaopaswa kuuonea aibu. Kama hana sifa hapo sawa lakini mtu hakosi sifa sababu ya rangi. Mna tofauti gani nyie na makaburu?

  83. Comment by kamala on September 4th, 2007 11:21 am

    jamani huyu sina uhakika kama anajua hata kuongea kiswahili vizuri maanake hawa akina kanji, manji, sina uhakika kama wanaitakia mema nchi hii

  84. Comment by Kongowea Mswahili on September 4th, 2007 1:21 pm

    Jamani, Watanzania tunaelekea wapi!! Inabidi tuwe wazalendo, umeshawahi kusikia huko India wamemchagua mtu mweusi kuwa miss India?? Chakushangaza zaidi ni kwamba hapa bongo kwetu mpaka mweka hazina wa chama kiongozi ni mhindi. Je uchaguzi ujao itakuwaje?? Fungueni macho, tunauziwa mbuzi kwenye gunia jamani!!

  85. Comment by Peter Shaban on September 4th, 2007 1:46 pm

    IM REAL CONCERNED WITH THESE PEOPLE WHO CANT THINK POSITIVELY ON COLOR MATTERS, I HAVE BEEN VERY CLOSE TO MY LAPTOP JUST TO HAVE PEOPLES VIEW ON RICHA’S SUCCESS, AS I SAID ON MY NA. 75 COMMENT I HAVE A 100% TO THE GIRL, WHEN U START PUTTING COLOR IDENTIFICATION I SUPPORT THE GUY WHO SAID WHY ALL THOSE GOING FOR MISS TANZANIA ALL YEARS HAVE BEEN BREACHING THEIR SKIN TO LOOK WHITE OOOPS THOUGH ITS PERSON’S INTEREST TO USE BUT THIS HABIT HAS TO BE STOP, LOOK AT THEIR HAIR STYLISH ALWAYS LONG WHY NOT SHORT LIKE FLAVIANA MATATA (MISS UNIVERSE TANZANIA 2007), PLEASE LETS STOP BEING STUPID THE GIRL HAD ALL QUALITIES AND SHE DESERVED.

    COMING TO HYCE TEMU, HANA AKILI KABISA CELEBRITY KAMA YULE WALA HANA MVUTO DOMO KUBWA NA ANAJIFANYA YEYE NDIYE ANAFAHAMU KUCHAGUA MPKA HATUA ALIYOFIKIA NA FRONT PAGE KUMWANDIKA KWELI AONDOKE TU MAANA KAJIABISHA SANA, SIKUONA MAFANIKIO ALIYOYAPATA ZAIDI YA UNAFIKI TU NA KUJIFANYA ANAFAHAMU KILA KITU, YEYE NI MMBISHI TU NA ANAJIONA KAMA SHE IS PERFECT HAYUPO DUNIA HATA POPES AND SHEIKHS ARE NOT SEMBUSE KAHABA HOYCE ANAYEGOMBANA OVYO, MARA MIRIAM ODEMBA, NTUYABALIWE, MAGESA H SABABU YA WANAUME LEO KAONA RICHA KAFANIKIWA ATAACHA KUROPOKA NA KUJIFANYA ANALIA NINI, SIKU NYINGI HAJATOKA KWENYE VYOMBO VYA HABARI ALITAKA KUONEKANA KUMBE ALIACHWA NA MWANUME PALE LEADERS. PLS HOYCE BADILIKA NA PUNGUZA UKAHABA.

    TANZANIANS YOU HAVE TO CHANGE WISH THE GIRL ALL THE BEST SO THAT WHAT AGBANI CHOSE LAST SATURDAY WILL LET THE NATION HIGH, AGBANI HAS BEEN WITH THE MISS WORLD COMMITTE FOR SIX YEARS NOW, AND SHE KNWS WHAT A MISS WORLD IS. LOOK AT NANCY U SPOKE AND SPOKE LASTLY SHE PERFORMED AND KAMA KWELI MNAFUATILIA UREMBO NA MITINDO KIPINDI CHAKE CHA 101 CHA STAR TV LAST SATURDAY SAA 8 MCHANA ALIELEZA YALIOYOMSIBU KULE MISS WORLD AND STILL SHE MANAGED AND STAND AS SHE IS, ACHENI KUKIMBILIA KASHFA, ONA MIRIAM ONDEMBA YUKO WAPI SHE IS DOING THE BEST IN CHINA, PLS UR OPEN MOUTHS WATANZANIA INALETA MAKWAZO NA MAISHA MAGUMU KWA WANAOTOKEZA, SASA RICHA ATAKAPOSOMA COMMENT KAMA ZA JAME V ATAJISIKIAJE, PLS DONT FRUSTURATE THE YOUNG BEATIFUL GIRL RICHA, IF LILIAN HAD THE QUALITIES ANGEKUWA ILA JUDGES MWAKA HUU NIMEONA WAMEJITAHIDI SANA AND THEY WERE FIAR, CONGRATULATION MY CLASS MATE SOPHIA BYANAKU, JACQLINE AND AGBAN DAREGO ACHANA NA HUYO ANAYETAKA KILA MWAKA AWE YEYE TU KWENYE PANEL (TEMU)

    TANZANIA STAND AS ONE AND STOP INVOLVING A LOT OF IMPLICATION LIKE FLAG COLOURS, THE ANSWER TO HER QUESTION (BEACUSE SHE SIAD HER BEST COLOR IS WHITE ) WISH HER ALL THE BEST, I WILL PRAY FOR HER AND I BELIVE GOD THAT MADE HER MISS TANZANIA WILL MAKE HER IN THE TOP 10 MISS WORLD, RICHA KEEP IT LOCKED

  86. Comment by Peter Shaban on September 4th, 2007 2:11 pm

    you people look at this lady who can speak lovely ans these are her comments when she was Miss Kinondoni, hamuoni hat aibu kumhukumu kwa rangi yake

    There is this issue of race. We have to say about it because people have raised concern about you being a Tanzanian of Asian origin and all that.

    RICHA: It’s sad that people have raised such an issue. I don’t see why they should, because I am not the only Asian born in this Country. In fact both my parents were born here in Tanzania. My mother in Pemba and my father in Morogoro. I was born here in Dar and grew up in Mwanza so what does that make me? Definitely not an American nor a British not even an Indian. I am proudly Tanzanian and I know no other country but Tanzania. May be I am Afro Indian but I am still a born Tanzanian.

    BC: Do you feel offended by the race issues raised?

    RICHA: Not really, it doesn’t offend me but it does surprise me. Our father of the Nation the late Julius Kambarage Nyerere himself said once that we should stop discriminating each other because we are all brothers and sisters. I totally agree with his words. Racial discrimination has long past its phrase and is considered history, so its high time Tanzanians bury the past.

  87. Comment by jabri on September 4th, 2007 2:17 pm

    ha james kweli wewe ni kichaa tena mwendawazimu kabisa tena nafikiri umetoka mipaka ya south africa tena ungependa kujisifu una undugu na makaburu lakini wewe mweusi si ajabu ulikuwa unafanya kazi ya kuwaosheya vyombo makaburu sisi watanzania ubaguzi hatutaki yalaiti angeweza kufufuka mwalimu nyerere nadhani angekuchoma moto kabisa mshenzi wa tabia we miss wetu tunaendelea tunakuambia endelea kupeta inua bendera yetu isiyokuwa na ukabila na huko china mataifa yatutambie watanzania ni nani tusiokuwa na na ubaguzi wa rangi wala wa mchaga na mkuria wala dini sisi watanzania sote ni ndugu kwa hiyo tunamuombea miss wetu afike mbali atuwakiilshe watanzania na tunaomba bwana james uchunguzwe inawezekana umeingia kiharamu haramu kwenye nchi hii tena mshenzi usiyojuwa history ya nchi hii na mpuuzi kabisa wa kutaka kuleta chokochoko watanzania wote tuungane tumpe support miss wetu na tuachane na wapumbambu kama james asanteni sana

  88. Comment by Becky on September 4th, 2007 3:11 pm

    Hey everyone,

    I live in Toronot, Canada, where our mannerisms are a lot more “westernized” and liberal than those in Tanzania. The people of Tanzania, and other African countries, need to comprehend that by holding on to racial prejudices, you’re not only holding your country back from progressing but you are creating an extrmemly poor impression of Tanzania on the rest of the world.

    If you have a problem with Richa Adhia being crowned Miss Tanzania because of the colour or her skin, you are clearly ignorant. Get over it. Richa is not “pretending” to be Tanzanian, she is 110% Tanzanian. Moreover, she possesses grace, class, and beauty, and WILL represent her country just as good, if not better, than any of the other contestants.

    CONGRATULATIONS RICHA, AND ALL THE BEST!! xoxo

  89. Comment by Hell Angel on September 4th, 2007 3:36 pm

    Yani hata aibu hamna, mnabagua kiasi hicho? huu ndio wakati wakuungana na kumtakia kila la kheri, lakini inaonekana watu wanawaka kinoma.

    Hao wabaguzi mta Jiju….

    Sie papaaaa tupo nae hadi TAJI LIJE BONGO…

    The rest shikeni time

  90. Comment by Mbongo halisi on September 4th, 2007 5:27 pm

    Mimi napinga kwa nguvu zote ubaguzi wa kila aina.
    Ila kwa upande mwingine siwalaumu sana hao wanaompinga RICHA. Hii inasabishwa na sababu za kihistoria na ndugu zetu wenye asili ya asia kutojichanganya na wa bantu asili.Nakumbuka wakati Mzee wetu Makamba alivyokuwa Mkuu wa Mkoa wa DAA aliwalazimisha washiriki na wanachanganye na wengine ktk tukio fulani la kitaaifa pale DAA. Aliwaambia waache kukaa kwenye viota vyao na wajichanganye na wenzao.

    Aidha ndugu zetu hawa wao ndio wanaoanza ubaguzi. Wanashule zao pale DAA ambazo ni za wahindi watupu.(GEREZANI). Kweli kuna shule nyingine kama Mzizima kuna wa bongo wa chache sana.Ila ujue kipaumbele ni wao na kama nafasi ikibaki ndio mbongo. Mimi nina mfano halisi wa mbongo aliyeambiwa waziwazi kwamba kama nafasi ikibaki ndio atapewa. Kwa hiyo sera yao ni wahindi kwanza mbongo baadaye.

    Lakini hii si sababu ya kumukumu RICHA, ila tumpe suport 100% labda ndio itakuwa mwanzo wa wahindi & wabongo kujichanganya. na wahindi acheni kubaua watu wasio na asili yenu na muache manyanyaso.

    HONGERA RICHA TUPO NYUMA YAKO PEPERUSHA BENDERA YA TANZANIA.

  91. Comment by Kinono on September 4th, 2007 5:30 pm

    Mimi napinga kwa nguvu zote ubaguzi wa kila aina.
    Ila kwa upande mwingine siwalaumu sana hao wanaompinga RICHA. Hii inasabishwa na sababu za kihistoria na ndugu zetu wenye asili ya asia kutojichanganya na wa bantu asili.Nakumbuka wakati Mzee wetu Makamba alivyokuwa Mkuu wa Mkoa wa DAA aliwalazimisha washiriki na wanachanganye na wengine ktk tukio fulani la kitaaifa pale DAA. Aliwaambia waache kukaa kwenye viota vyao na wajichanganye na wenzao.

    Aidha ndugu zetu hawa wao ndio wanaoanza ubaguzi. Wanashule zao pale DAA ambazo ni za wahindi watupu.(GEREZANI). Kweli kuna shule nyingine kama Mzizima kuna wa bongo wa chache sana.Ila ujue kipaumbele ni wao na kama nafasi ikibaki ndio mbongo. Mimi nina mfano halisi wa mbongo aliyeambiwa waziwazi kwamba kama nafasi ikibaki ndio atapewa. Kwa hiyo sera yao ni wahindi kwanza mbongo baadaye.

    Lakini hii si sababu ya kumukumu RICHA, ila tumpe suport 100% labda ndio itakuwa mwanzo wa wahindi & wabongo kujichanganya. na wahindi acheni kubaua watu wasio na asili yenu na muache manyanyaso.

    HONGERA RICHA TUPO NYUMA YAKO PEPERUSHA BENDERA YA TANZANIA.

  92. Comment by Ebbie Janson on September 4th, 2007 5:49 pm

    Sina ubishi na hili toto la kidotsi.. mpeni sifa zake pamoja na kwamba hamkupenda. Hivi mbona South Africa, Namibia na Angola wamehapeleka mzungu ktk mashindano haya?.. jamani si wakati wa Nyerere Bert Shankland na Remtula si ndio walikuwa wakituwakilisha ktk mashindano ya magari?, timu yetu ya Cricket mbona imejaa wadisti leo Umiss utangazwe kwa rangi badala ya kuwa shindano! Who’s gonna represent the flag!.. acheni wajomba mtoto aliweza kupose kuliko wengine maswali kayajibu vizuri zaidi unless kuwepo na swala jingine. She deserve hakuna aliyefunika midomo wengine hata kujibu kwenyewe it’s about themselves.. Miss World haitazami uzuri wako kuwa kielelezo cha Utanzania.

  93. Comment by Ebbie Janson on September 4th, 2007 5:52 pm

    Angalieni poze zao!
    Utaweka vipi mikono nyuma ktk tano bora? kwanza safari hii hakuna kimondo cha kisawa sawa..

  94. Comment by maria on September 4th, 2007 6:47 pm

    kwenye gazeti hoyce alisema richa atashindwa kuelezea utamaduni wa tanzania…lakini nasikitika moja wa warembo aliulizwa swali je ukipata mgeni utamweleza nini kuhusu tanzania mbona alishindwa kujibu…sasa sie kila siku tupeleke wajinga tu huko/….mwacheni mwenye kujiamini aende kisha tuone….halafu semeni mnachotaka.

  95. Comment by Eliman Busara on September 4th, 2007 11:16 pm

    If yuo’ve survived a snake bite, you’ll do every thing in your power to avoid being bitten again and will want to warn every body and his brother about the presence of the dangerous snake. How come then that those who claim to have been victims or witnesses of recist acts perpetrated by Asian Tanzanians against native Tanzanians are repeating exactly the same evil? In whic way then are they proving to be morally superiour to them? I mean, it’s really crazy and stupid to think you’ll be somehow doing yourself justice by hating back someone who happens to hate you! Don’t you know that hatrade is like an acid that does more harm to its container than to the external object upon which it is poured!

  96. Comment by Eliman Busara on September 4th, 2007 11:40 pm

    Get me right p/se; I’m not trying to be prejudiced in favour our Indian community.It’s obvious that they unwittingly keep themselves aloof from the overall african social life-style. They unfortunately tend to confine themselves in their own socio-economic gheto in almost every country they live in apart from India. So, ni kilema chao, hawafanyi hivyo hapo tanzania tu, na kuna sababu zake kadhaa. Lakini hating them doesn’t help either side.In fact it may even prove to be detrimental to us natives; for as we speend time hating and complaining and whining, the commercial sector, and indeed the economy of the country will still be lying in their hands.

  97. Comment by Eliman Busara on September 4th, 2007 11:54 pm

    Indians and Pakistanis and Arabs and…are part an integral part of Tanzania. They’ve been there over a century now. They like you and I have every right under the law to participate in a every aspect – social, economic, political etc of Tanzanian life for the advancement and wholesome well-being of us all. Remember this: the more you hate a persone, especially an innocent one, the more blessing you call upon him or her and the more misery you bring upon yourself. You better pray for Richa than curse her; for you’ll only be cursing yourself.

  98. Comment by Pwani Kwetu on September 4th, 2007 11:57 pm

    Eti Jamani huu mchezo wa kuwaweka dada zetu nusu-uchi mbele ya halaiki ya watu kauanza nani? Mara Miss Gezaulole mara Miss Mbagala, Mara Miss Gongo la Mboto
    Miye naoa aibu na upuuzi mtupu!!!!!

    Hebu tizama hiyo picha ya huyo Racha alipiga na chupi katika miss Earth, hadi mpaka wa kibonde cha ufa unaouona – hii khatari na inaweza kusababisha homa ya bonde la ufa kwa baadhi ya ndugu zetu!!! mfadhaiko mkubwa laysa l kiyasi! Lahaula!

  99. Comment by No1Stana on September 5th, 2007 12:05 am

    Haya ndo mambo sasa!!! Hongera dada I hope you do well!! Kama akichemsha, next year Mzungu tunataka, then mwenye asili ya Kisouz America!!! lazima tulikamate taji!!!

  100. Comment by Eliman Busara on September 5th, 2007 12:12 am

    Richa and those for or are already in are smart guys who trying to pull their community out of their century long ghetto. They should be encouraged instead of being disheartened. I pit the James V and such like racists fellows. They are nothing but empty headed myopic toothless lions.

  101. Comment by Eliman Busara on September 5th, 2007 12:27 am

    Richa and those spiring for or are already in the political are smart guys who trying to pull their community out of their century long ghetto. They should be encouraged instead of being disheartened. I pit the James V and such like racists fellows. They are nothing but empty headed myopic toothless lions. If you really envy the Indians then sruggle to be like them. They are not more intelligent than you. They are only more hardworking and well organized than most uf us.

  102. Comment by Pwani Kwetu on September 5th, 2007 12:31 am

    Becky, I don’t have a problem with the girl being crowned Miss Tanzania. What bothers me is to see our sisters paraded half-naked infront of the public like cows ready to be sold! i.e there are strict standards to be followed, what the breast sizes, what the buttock sizes just like ngombe nundu yake kubwa au ndogo, je pembe zake zimekaaje?

    You mention a word progress and westernization in a country you live (Toronto, Canada). Now which fit the issue of stripping our sisters part of their clothes? the progressed part or the westernized part?

    Ikiwa unazungumzia maendeleo basi sie tuko nyuma zaidi ya nusu karne; kwa sababu wenzetu wameanza kuwavua nguo dada zao tangu miaka ya hamsini (1950’s) ilipoanzishwa hiyo miss world.

    Wikipedia encyclopedia inaeleza yafuatayo kuhusu miss world ambayo imeanzishwa na muingereza Eric Morley mnamo mwaka 1951:

    “Miss World started as the Festival Bikini Contest, in honor of the recently introduced swim wear of the time”

    Miss wordl imeanzishwa kama mashindano kwa heshima ya mashidano ya wanawake kuvaa chupi mpya” na kuonyesha pia!

    Sasa sisi washwahili heshima na kuvaa chupi kuonyesha halaiki wapi na wapi?

    Wakati hiyo progress au maendeleo unayosema, wenzetu wanakwenda mwezini na Mars na kurudi na kugundua madawa ya kutibu kila maradhi sisi vijijini tunapa taabu kufika kwa njia mbovu na tunakufa ovyo kwa malaria.

    Lakini tunakuwa mstari wa mbele kwa kuwavua dada zetu nguo na wanaume kuvaa suruali nusu ya sehemu za siri nyumba zipo nje! kisa na mkasa, eti tunakwenda na wakati na haya ndiyo mambo ya kileo.

    Eti maendeleo. Ah! hebu nipisheni na ujinga wenu miye, nikatafute uji wa kunde ninywe asubuhi hii.

  103. Comment by Eliman Busara on September 5th, 2007 12:32 am

    “Richa and those aspiring for or already are in the political arena” is the sentence I intended to write at the beginning of the last paragraph. Sorry for the mess.

  104. Comment by Eliman Busara on September 5th, 2007 1:26 am

    It’s really funny, Pwani Kwetu. Unafiki mtupu kujifanya moralist ukiwatetea dada zako ambao uhuni wao umekithiri bila hata ya hiyo Miss World au Miss Kata. What do you do with the Twanga pepeta business? Do they look descent and respectifulwhile performing those frenzy demonic congolese inspired dances? What aboutyour so called Bongo flava dancing which is nothing but a blind systematic reproduction of the American getto music? What have you done about it?

  105. Comment by Peter Shaban on September 5th, 2007 2:20 am

    Comment zote zilizopo hapa zinazosema Richa asonge ni asilimia 85 wakati wabishi utumbo ni 15 Nyie akina james hamuoni aibu kuendelea kucomment MWACHENI RICHA AENDE MBELE

  106. Comment by Pwani Kwetu on September 5th, 2007 2:33 am

    Eliman Busara, I think the word Ghetto is misplaced. It is quite the opposite it is mostly Africans who live in Ghettos, but this is no fault of Asians either. Some people can not distungiush between Goans, Ithnaasheris, Ismailis, Bohoras, Memon (katchis), Hindus of which in themselves there are discriminations baste on long old caste systems.

    I find Memons, Goans and Ithnaasheris are most intergrated (though rarely intermarrying with Africans-this is personal choices and I have no problem with) as for other Asians especially Bohras are keep to themselves.

    As intergration politically, we had Amir Jamal, Al noor Kassam – who was energy minister then, but this was done little to integrate Asians with Africans. As for a miss Tanzania, well and good at least it exposes the issue of race, but unless there is intergration in the social level, the true nature of hatred will proceed, however underground it might be.

    We do hope the best for all though.

    As you might know there is an inherent hatred between the classes of those who have and have nots. Race aside this is unfortunately common even if people are of the same race.

  107. Comment by Pwani Kwetu on September 5th, 2007 2:43 am

    Eliman Busara, one wrong can not make the other wrong right, no matter who says it or does it. I am not one and never pretended to be a moralist. Just the idea of having half-naked women on the stage is incompatible with our culture and traditions.

    In fact I do not condone any of the so called the reproduction of Afro-American music in swahili taste right.

    kwangu mimi yote haya ni uigaji wa utamaduni wa watu ambao watoto wetu wanauchukuwa kwa nguvu zote chini ya mwamvuli wa mambo ya kile.

  108. Comment by miss pauline joseph on September 5th, 2007 3:36 am

    tatizo watanzania tumezidi ushamba tunawatetemekea sana watu weupe,inamaana huyo m-burushi ni mzuri sana kuzidi hao dada zetu wengine,sasa mtaona cha moto,atakachofanya ni kusaidia kaka zake kina zahoro waachane na kuuza mafuta.mtajiju……….???????

  109. Comment by mkereketwa halisi on September 5th, 2007 5:22 am

    miye sina la kusema naona yamesemwa mengi na kapondwa haswa richa ila jamani now we have to give her a break maana tusije kosa muwakilishaji kwa miss world utashanga siku ya kusafiri mtu kadondoka kwa stress za kusemwa give her a break kwa sasa mwacheni mtamsema akirudi kutoka wakilisha taifa hapo ndo mtamsema vizuri. wekeni komments nyingine mpaka next month watz wenzangu. chonde. ila miye tz ndo lo sirudi tena kama mambo yenyewe yashakuwa haya nafuu nibaki ulaya nisafishe vyoo na nikizeeka nikapelekwe kwa nyumba za wazee maana mh sitayaweza kuliko kurudi huko mh. utasekia tu hata lugha ya taifa ni kemcho na mda sio mrefu. msimkandie tu richa kandieni na wabunge maana kina patel wapo mpaka bungeni. miye huku huku tutabanana labda next year nitakuwa miss ulaya(lo subuti anipe nani labda nikabadili rangi then maybe) haya bwana watz kazaneni na kina kemcho huko

  110. Comment by mvumilivu on September 5th, 2007 6:37 am

    we malangalila huna hata haya bila shaka we ni mweindi? kisa na mkasa cha kumtukana dada wa watu kila mtu anahaki ya kusema anachojisikia ndo maana ikawa nji ya uhuru sasa kama hukupenda alichosema kasage chupa kisha umeze.. waache watu wenye uchungu na nchi yao waongee bwana kama wewe mwindi nenda ongelea na mapate wenzio.. huna hata haya

  111. Comment by Eva Lusanga on September 5th, 2007 6:42 am

    Acheni wivu washamba, wote mnaemtakia mabaya. Mtaendelea lini? Rangi inawasumbua? Huyo mwanadada amestahili kuwa Miss Tanzania 2007. Kwanini sisi waswahili tunaenda kwenye masaluni kila wiki kuweka mawigi? Mnataka kuwaiga wazungu, wahindi, wachina au? Kazi kuwachuna wanaume zenu kwajili ya kwenda kupiga pasi hizo nywele. Nimefurahi sana alivyochaguliwa kuwa Miss Tz maana Miss wengine waliopita hata heshima hawana. Ni aibu kwa sisi watanzania kuwabagua kwani tunasema Tanzania ina watu wa kila aina na makabila mengi. Mtasema mpaka mtachoka.

    Richa nakutakia kila la heri. Go for it! You can do it!

  112. Comment by SHA on September 5th, 2007 6:48 am

    HAWA WANA WIVU TU… WANA TUMIA JINA YA UBAGUZI..!!!

  113. Comment by SHA on September 5th, 2007 6:51 am

    HAWA WANAOSEMA KAMA MUHINDI HAWEZI KUWA MISS TANZANIA WANA WIVU TU. WAITIA JINA YA UBAGUZI

  114. Comment by mvumilivu on September 5th, 2007 6:52 am

    halafu we malangalila nimesahau kukuambia kingine usiwaweke wahutu na watusi kabisa hapa miye namashaka na wewe ni mwindi.. huna uchungu na hii nchi wewe tena siajabu huna hata uraia hapo ulipo. so nyamaza na mwache dada wa watu aongee huna hata haya na wewe? lo kwenda zako huko umeishiwa wewe.. rudi bombay kwenu na utuachie watu wetu waseme.. wewe ndo uhame nchi maana hapa sio kwenu.

  115. Comment by MGAGAGIGIKOKO on September 5th, 2007 7:01 am

    HIVI WE HOYCE TEMU WEWE ULITAKA NANI ASHINDE? NA KWA VIGEZO VIPI WALIVYONAVYO WALE WENGINE WOTE? MPAKA SASA SIJAELEWA KILICHOKUTOA CHOZI PALE LIDAZ? ATI UNASIKITIKA KWAMBA MAJAJI WANAJALI LUGHA YA KIINGEREZA ZAIDI KULIKO LUGHA YA TAIFA!!! NI MARA NGAPI TUMEKUSHUHUDIA WEWE TOKA UPATE HUO UMISS MIAKA HIYO UKIKITUKUZA HICHO KIINGEREZA KULIKO KISWAHILI? SUALA PALE SIO LUGHA UNAYOTUMIA KUJIBIA SWALI ILA CONTENT AU MAUDHUI YA JIBU LENYEWE NDIO MUHIMU NA NDICHO MAJAJI WALICHOKUWA WANAKIANGALIA UKIAMUA KUJIBU KISWAHILI KISUKUMA AU KIINGEREZA MUHIMU NI UJUMBE ULIOKO NDANI YA MANENO YAKO NA RICHA ALITESA VIZURI TU.
    SASA TUAMBIE WEWE ULIPOENDA KULE MISS WORLD KILIKUSHINDA NINI? UNGEMWAGA CHOZI SIKU WEMA SEPETU ALIPOTUPILIWA MBALI KULE MISS WORLD KAMA ULIVYOTUPWA WEWE ANGALAU NINGEKUELEWA. MSOMI KAMA WEWE HUKUSTAHILI HATA KIDOGO KUTOA HOJA ZA KIPUUZI KAMA HIZO HADHARANI. NILIKUWA NAKUPA CHATI SANA TOKA MIAKA HIYO LAKINI KWA HILI DADA NAWAFAGILIA VICHAA WA MIREMBE TEN TIMES U.

  116. Comment by nei on September 5th, 2007 7:09 am

    we mgagagigikoko hapo juu miye ninakupinga sana kwani hoyce ana haki kuonyesha isia zake kama wewe unashida na hilo meza chupa. watu bwana badala ya kuungana mnaanza kandiana na huyo richa kashinda end of story lo mnaleta hadithi kitu kimepita mwenzenu ako na rav 4 nyie mnabaki kukomaza vidole kwa kutype comment na kupanda daladala au kwenda kwa miguu wakati mwenzenu kashaibuka. so acheni msema richa mnyamaze maana ndo miss tz sasa GET A LIVE AND GET OVER IT na wanaomsema hoyce nendeni kalaleni maana amesema anachojisikia kama mvumilivu alivyosema hapo juu lo hamuoni hata haya mnawasema watu mpaka wajingate imagine ingekuwa ni nyie.. na leave those people na ubaguzi wao kila mtu anahaki ya kusema anavyojisikia lo mnakuwa kama hamjasoma bwana PEOPLE GET A LIFE NA GET OVER IT

  117. Comment by johnruta on September 5th, 2007 9:24 am

    HUYO RICHA NI WRONG CHOICE FOR TANZANIA.
    KAMA AKIJITAHIDI SANA MISS WORLD BASI ATAISHIA NUSU FAINALI NA HAPO ITABIDI AFANYE KAZI YA ZIADA MAANA WATANZANIA HAO HAO NA WATU WENGINE NDIO WATAWEZA KUMWEKA KATIKA SEMI FINALS ZA MISS WORLD KWA KUPITIA VOTING SYSTEM.
    IKUMBUKWE KUWA RICHA AKIENDA MISS WORLD ATASHINDANA NA WAAFRIKA KWANZA KABLA YA KUENDELEA NEXT STEP YA KUWA MISS WORLD AFRICA NDO AENDELEE KUWA MISS WORLD.
    SASA SIJUI JAJI GANI HUKO MISS WORLD ATAMCHAGUA RICHA KUWA MISS WORLD AFRICA?????
    SIJUI,, KWANI HAPO NI KITENDAWILI!!!!

  118. Comment by nei on September 5th, 2007 9:30 am

    johnrute GET A LIFE AND GET OVER IT.. mashindano hayarudiwi

  119. Comment by PROUD TANZANIAN FRM S.A ,CAPE TWN! on September 5th, 2007 9:41 am

    people grow up! nt physically bt interlectually! whats up with the racist comments????? mlitaka ajipake masinzi awe mtanzania??? kama the issue ni rangi,mbona wenye rangi zao ambayo the so called “rangi ya kitanzania” wanajichubua kua kama miss TZ wetu wa sasa???? mwalimu nyerere campaigned to abolish rasicm and tribalism u guys shud be ASHAMED! of urself! kama wadosi,wasomali,wachina,wahehe wataendelea kua TZ kama kabila nyingine we r all a nation that is known to be the most peaceful among others the last thing we need is this!miss TZ ndo kashakua wenye wivu mjinyonge! urembo si uzuri tuu its a whole package with brains ur new miss TZ has it n she deserves the tittle! U GO GAL!!!!!!! WE SUPPORT U!

  120. Comment by richard on September 5th, 2007 9:53 am

    kweli nakupa support hapo juu!!!
    NI NDOTO KWA RICHA KUSHINE MISS WORLD!!
    Labda kama Miss world wangetumia system ya zamani kabla ya nancy kushiriki Miss World labda tungesema angalau angeweza kung`ara.System mpya ya Miss World watu ndio wanachagua Semi Finalists kwa kupiga kura na kila continent inashindana kivyake.The old system ni kwamba majaji ndo walikuwa exclusive katika kuchagua Washindi. Ikumbuke Wapinzani wakubwa wa Tanzania katika Miss World ni Nigeria,Angola na South Africa. Unakumbuka jinsi NANCY alivyomshinda Miss South africa aliyekuwa na asili ya kihindi katika title ya Miss World Africa 2005,basi huyo mnigeria(Miss World 2001) ambaye ndo alikuwa chief judge wa Vodacom Miss Tanzania 2007 pia alikuwa judge katika Miss World 2005 na anajua siri ya kuchagua Miss World Africa.Huyo mnigeria basi amekuja kuwapotosha kina Lundenga kwa kumchagua Richa ili Tanzania isifike mbali this year ktk Miss World kwani South Africa itawakilishwa na Mzungu mwaka huu,definetly hawezi kuwa Miss World Africa,so is our RICHA RADHIA.Chances zinakwenda kwa Miss Angola aliyeshiriki pia Miss Universe 2007 na aliingia Top Ten pamoja na Flaviana, na nafasi nyingine labda kwa Nigeria lakini mpaka ishindane na nchi nyingine za africa.
    Kwa hiyo Tanzania tumeshapunguza ushindani ktk Miss World Africa 2007.Mungu Ibariki Afrika,Mungu Ibariki Tanzania,Mungu mbariki Richa ajitahidi Miss World!!! kwani si makosa yake!!!!!!!!!!!!!!!!

  121. Comment by magge on September 5th, 2007 9:59 am

    INASIKITISHA SANA KUONA WAZALENDO MNAFAGILIA MTOTO WA KIHINDI IKNOW UDHAIFU WENU MAANA WENGI WENU NI WANAUME HASA PETER UNA HAKI YA KUMFAGILIA SANA RICHA SABABU NI KANJUBAI MWENZIO NA WEWE MALANGALILA HOYCE ANAKUUMA NINI AU UNAMTAKA??????EVERY ONE IS HERE TO COMMECT WHAT HE/SHE FEELS AFTER THE COMPETITION WE ARE FREE IN TAZNANIA MY DEAREST.

    HOYCE WAS PERFECT KWANINI AWE MNAFIKI KAMA LUNDENGA…WOTE TUMEONA MCHUANO NA MATOKEO YAKE KWANI NANI MGENI NCHI HII UKIANZA NA SIASA,UCHUMI,MPIRA,UREMBO???KILA MMOJA KWA NAFASI YAKE ANAWEZA KUJITETEA.
    MIMI NASISITIZA WAREMBO WAZURI WAMEACHWA KAPEWA ASIYESTAHILI…I’M SURE.

  122. Comment by johnruta on September 5th, 2007 10:05 am

    WE NEI HUJATULIA HATA KIDOGO.
    SIJAMPINGA ROICHA ETI KISA NI MUHINDI ILA HANA QUALITIES ZA KUWA MISS TANZANIA UKILINGANISHA NA WASHIRIKI WENGINE.
    WELL WAHINDI WAPO WENGI TU TANZANIA TENA WAZURI ZAIDI YA RICHA,WANGEJITOKEZA BASI HAO INGEKUWA AFADHALI BASI SASA KUTUPATIA RICHA NDO NINI?????
    AU WASEME KWAMBA WALIMCHAGUA RICHA KWA MAKUSUDI MENGINE. MAY BE KUHAMASISHA JAMII NYINGINE ZA KIHINDI,KISOMALI,KIARABU WA KITANZANIA WASHIRIKI MISS TANZANIA.KAMA NI HIVYO TUTAWAELEWA.

  123. Comment by HARRISON on September 5th, 2007 10:15 am

    MATOKEO YA MISS TANZANIA HUWA YANAPANGWA HATA KABLA KAMBI YA MISS TANZANIA HAIJAANZA.
    LAST YEAR BADO KIDOGO TU MISS TANZANIA AWE MSOMALI,NDO MAANA KINA LUNDENGA WALIMBEMBELEZA ASHIRIKI SHINDANO WEEE MPAKA BASI ILA MWENYEWE ALIJITOA KWA SABABU YA KIFAMILIA. HAYA MWAKA HUU TUMEMPATA MUHINDI.SASA NEXT YEAR NAONA WAANDAAJI WA MISS DAR INDIAN OCEAN WATATULETEA MCHINA AU MTU KUTOKA IRAQ MAANA HAO NDIO KIWANDA CHA KUTOA MA MISS TANZANIA FOR THE TIME BEING.

  124. Comment by mnzava on September 5th, 2007 10:30 am

    mtakufa na vijiba vya roho wauza karanga nyinyi Richa bomba tu bomba saaaaana tu hakuna kokoro wala nini. semeni lieni mpaka mtoke machozi ya damu Richa ndo miss wetu mwaka huu.

    waswahili bwana maneno meeeeeengi!! tutawaona na jumamosi uwanja wa taifa timu ikifungwa tuu mtaanza ooo maximo kakosea ooo yule hakustahili kuchezea taifa ooo kwa nini alimuacha mwaikimba!!! ooo kaseja ndo kipa!! tunawajua nyinyi tumeshawazoea.

    RICHA GO GAL GO BABY USIBABAISHWE NA YOYOTE.

  125. Comment by nei on September 5th, 2007 11:18 am

    sasa johnrute miye sijasema kamaumemkosoa kama mwindi ama what i told ya ni kuGET A LIVE na mwacheni richa sasa tumemponda vya kutosha ila ndo hivyo mashindano hayarudiwi na kama mtu anataka pingana na miye nitoe mail yangu ndo pingane zaidi GET A LIVE AND GET OVER IT

  126. Comment by nei on September 5th, 2007 11:54 am

    we mnzava hayo ni mashindano tu angalia usije vunja compter kwa hasira maana du unaonekana kaa unahasira sana kumbuka huu ni umiss tu tusije ngoana meno kwa mambo ya kijinga

  127. Comment by mnzava on September 5th, 2007 1:16 pm

    samahani nei, ni kweli wakati mwingine mtu unapandisha mzuka kutokana na maneno ya hawa watu ya kibaguzibaguzi halafu hapo hapo ni watanzania. Ni bahati sana kwamba mpaka sasa computa yangu ingali salama.

    Sasa mimi tisa, kumi kama nyerere angefufuka leo angeua mtu kwa hasira. Enyi wabaguzi hebu mrudieni mungu wenu huenda akawasamehe kwa dhambi zenu hizi(of course kama mna dini anyway)

  128. Comment by johnruta on September 5th, 2007 1:30 pm

    Wow!! Ni kweli Nei!!
    Imeshapita na tuachane na mambo ya Richa.
    Tuendelee na maisha kama kawa maana watu wamesema wee mpaka basi lakini hakuna kitakachobadilika!!!!

  129. Comment by nei on September 5th, 2007 2:44 pm

    asante johnrute na mnzava kuungaa na miye.. kama kuna mtu anataka kunipinga zaidi naomba awasiliane na miye jennyjohn20@hotmail.com

  130. Comment by nei on September 5th, 2007 2:46 pm

    asante johnrute na mnzava kuungaa na miye.. jennyjohn20@hotmail.com

  131. Comment by Mpecho on September 5th, 2007 2:49 pm

    Tuache maneno yasiyo na kichwa wala miguu, huyu ni Mtanzania halisi kama siyo Mtanzania kuna vyombo vya sheria vitafanya kazi yake. Mimi namkubali kabisa kutuwakilisha Tanzania na ninayo imani kwa mwaka huu tutafika mbali katika mashindano ya Dunia.
    Hongera sana Richa wewe jipe moyo endelea kujiandaa na mashindano yanayo kuja.

  132. Comment by Becky on September 5th, 2007 4:40 pm

    IN RESPONSE TO PWANI’S COMMENT:

    Hi Pwani :) First of all, my response was NOT targeted to your comment on having our sisters parade around half naked. I totally agree with you on that one. But in all honesty, this is a beauty pageant we’re talking about. As stereotypical as it sounds, these girls must also posses physical beauty… and not just in their faces. They have to have the whole package, and prove it. Secondly, you questioned my use of the words “progress” and “westernization,” and I’m sticking by my words. Here in Canada, women are not afraid to show off their beauty, and I’m very glad to see that some Tanzanian women aren’t either. I DO think, however, that we need to learn to draw the line between sexy and slutty. There is nothing slutty about wearing a two-peice bathing suit for a beauty pageant. Women here are confident, and are not afraid to flaunt what they have. In my opionion, if you expect women to cover-up, you’re only supressing their rights but taking a big step backwards.

  133. Comment by Eliman Busara on September 5th, 2007 10:30 pm

    Hello Pwani Kwetu. I feel obliged to come back to you and kind of apologize for having labled you as a moralist a while ago as I tried to point out what seemed to me as a contradiction in your comments. I really didn’t mean to heart your feelings but somehow I must admit I over-reacted. All I was trying to say is that merely denouncing the Miss Tanzania committee for having indulged our beloved sisters into performing what you perhaps consider as kind of public strip-tease seance, while society as a whole sort of condones similar sexual oriented practices within its rank-and file,is indeed, unconsequential.
    As for the word ghetto which I ironically attributed to the Asian community, it was, in fact, not missplaced as you thought. I just wanted to depict the condition of almost total seclution in which most if not all of them have confined themselves. Although they’re materially better off than the average citizen, they are, to my opinion, in a rich man’s ghetto from which their youngsters ( this new generation) are strugling to partially free themselves in order to lead a “normal” life – just like every other Tanzanian youth. This trend will not stop. Richa and those “Wabunge”, etc, are just pioneers. They’re fed up of being marginalized from the ordinary Tanzanian life by their religio-cultural economic norms and precepts. They just want to be free, and free indeed. No cursing will stop them. No criticsm nor racial barrier some us may try to raise on their way will ever deminish their determination. They just want to live a really fulfilling life that most of their parents have deprived themselves of for multiple complex reasons, not always their fault, any way. So, let’s give them a hand of intergration and not that of repulsion. Long live multi-racial Tanzania! Kwa heri Pwani Kwetu, kwa heri. God bless you.

  134. Comment by tom on September 6th, 2007 12:53 am

    Naona Huyu si miss tz 2007 bali ni “Miss Indiana Lundenga 2007″ !!!!!!

  135. Comment by Pwani Kwetu on September 6th, 2007 12:53 am

    Hello Becky, and thanks for your constructive dialogue though I disagree with you. When we send our children to the West either to study or searching for greener pastures, we end up with at least two products. One who will haphazardly wants to impose not technological or economical development, but imitate and wants us to be in the category of “Monkey See Monkey do” and the result is totally mess, identity crisis and confusion. On the other hand, will have those who will be ambassadors of sharing our culture and traditions with others.

    If a Western woman is a doctor, I will encourage my sister to follow her example, but if the western woman decided to strip her self naked because just she feels she is beautiful, free and comfortable with herself. I will advise my sister not to do that. Kwa sababu nitamwambia je akipita baba,babu au mjomba nitawaambia nini? Kwa sababu umeamua tu kuwa ushajiona sasa mzuri, na sasa upo huru kwa hivyo umeamua kukaa uchi?

    Kwani nini usiwe uhuru wa wanawake kusoma? Kwa nini usiwe uhuru wa wanawake kushika nyadhifa za juu za serikali ikiwemo uraisi? Kwa nini usiwe uhuru wa kudumisha na kuendeleza mila na utamaduni wetu?

    Labda tumechanganyikwa, Lakini

    Uhuru wa kukaa uchi si uhuru

    Uhuru wa kuwekwa uchi karibu na bidhaa inayouzwa ikiwa chocolate au gari si uhuru

    Uhuru wa kupangwa mstari nusu-uchi kama ng’ombe wanaotaka kuuzwa mbele ya halaiki si uhuru, bali ni utumwa wa hali ya juu wa kumdhalilisha mwanamke!

    Nadhani itabidi sote tuungane kumtete huyu mwanamke ili awe huru na kupewa hadhi na heshima anayostahili- There are more to a woman than misguided notion of merely a sex object!

    MDHARAU KWAO MTUMWA!

  136. Comment by maya65 on September 6th, 2007 1:12 am

    hivi yule mtoto wa remmy ongala aliyeichezea taifa stars ilikuwaje?
    baba yake ni mkongo na mama yake ni mzungu pure..
    wazazi wote si raia wa tanzania na mtoto wao akakubalika na hakuna aliyelalamika!!!!!
    najaribu tu kulimwaga hili hadhalani ili tulijadilili hapa BC…..mnasemaje wadau?
    au kwa kuwa Remmy ni black african?

  137. Comment by Lynn on September 6th, 2007 3:09 am

    WELL’ ME NAWASHANGAA SANA WANAOLAUMU KUHUSU RANGI YA RICHA,CHA MSINGI NI KUMUOMBEA MAFANIKIO NA SI LAWAMA

    AMESHINDA NDIO NA TANZANIA INA WATU MCHANGANYIKO KAMA HIVYO INAWAKILISHWA NA WENGI NA SI WEUSI TUU,TUELEWE HILO.

    ILA NAJUA WATANZANIA WANAPATA GUMZA KWA SABABU YA LISA KUNYIMWA HAKI YAKE MWAKA JANA MAANA WALISEMA NI SHOMBE..NOOOO!! MAJAJI NAWAAOMBA WASICHAGUE RANGI MAADAMU MUHUSIKA NI MTANZANIA NA ANA WADHIFA NA HADHI APEWE HAKI YAKE

    RICHA MIMI NI MWEUSI SIJACHUKIZWA NA UCHAGUZI ALIOPEWA ILA TUU KAMA WATANZANIA TUNAOMBA AKATUWAKILISHE NA SI KUTUAIBISHA KAMA ALIVYOFANYA MWENZAKE MWAKA JANA

    ALL THA BEST DEAR RICHA, MAY GOD ASSIST YOU

    Lynn!!!!

  138. Comment by anita on September 6th, 2007 4:30 am

    ukweli ndio huo, Richeal ni bomba tu, na ni bomba sanaaaaaaa, kama sifa apewe maana ubomba wake sio sura tu , tuelimike watanzania , umiss ni sifa nyingi na anazo,kwamaana huyo balozi ana busara na akili anayo, hapo ndio penye uzito , hilo tukubali bila kikwazo, je unataka uwe na balozi ambaye hata akiwa kweli ndio miss universe hapo baadae asijue namna ya kuendeleza taifa lake???? upstairs(akili-in a sense of education)nayo inachangia kikiubwa sana na hapo heshima zake Racheal apewe, mmnyonge mpeni haki yake mpeni.

  139. Comment by sekule on September 6th, 2007 4:34 am

    MAYA65 MWANANGU UMENIGUSA KWEEELI MAANA SIE WASHABIKI WA YANGA YULE KALI ONGALA ALIKUWA KIPENZI CHETU NA HATA ALIPOCHAGULIWA TAIFA STARS NO P HATA KIDOGO

    NA NI KWA MISINGI HII HII NAWAULIZA NDUGU ZETU MAKABURU WA TANZANIA HIVI HILI HAMKULIONA. HUYO RICHA BABA NA MAMA YAKE WAMEZALIWA HAPA TANZANIA REMMY ONGALA HAKUZALIWA HAPA WALA HUYO MKEWE MZUNGU NDO KABISAAAAAA NA KALI ONGALA TUNAMKUBALI BILA NOMA WALA KOKORO SASA INAKUWAKUWAJE TUNAZUA MASWALI YASIYOKUWA NA KICHWA WALA MIGUU KWA HUYU MTOTO RICHA. HEBU ACHENI UTUMWA WA KIFIKRA JAMANI.

  140. Comment by NTEMO on September 6th, 2007 4:46 am

    Waswahili jamani hawana dogo wala hawakosi la kusema. Nina hakika hata angeshinda taji hili kwa mfano Lilian Abel waswahili mlivyo hamna maana mngemponda tu mngeanzia kwenye nywele hadi vidole. au hata angeshinda huyo mwingine pia mngempaka tu na mngeanza maswali meengi oo kwani yule ana uzuri gani ooo kwa nini yule hivi yule vile.
    tunawajua nyie hamna siku hii miss inakosaga kukosolewa hata hao mamiss wangekuwa malaika lakini waswahili hamkosi neno. Miaka yote inakuwa hivi hivi, mkikosa kabisa mnaanza kwa nini kila mwaka warembo wanatoka dar peke yake kwani mikoa mingine hakuna? haya ndo maneno kila siku.
    kama hali ndo hii kila mwaka sasa we dada yangu hoyce hilo chozi loooooote la nini? au kuna ka kitu kengine ambacho sisi hatukajui unatulilia dada? si useme tu? Chozi halisaidii dada Richa ndo miss wetu mwaka huu utalia mpaka machozi ya damu lakini ngoma ndo hiyo anti.

    Richa zungusha tu mtoto hakuna noma hata kidogo

  141. Comment by NTEMO on September 6th, 2007 4:51 am

    Pwani Kwetu mungu akuzidishie mama akujaalie watoto mapacha wote wa kike na mmoja mi namchumbia kabisa na kama unagombea ubunge kura zangu zote zako. umenena kweli tena kweli tupu kabisaaaaaa. thanks

  142. Comment by mkalok on September 6th, 2007 5:26 am

    ni kweli ana asili ya kihindi lakini ni mtanzania lazima tukubali amejieleza vizuri tena kwa kujiamini,mjaluo na mhaya asili ya rangi zao ni nyeusi, lakini walizaa mtoto mweupe wamtupe?
    Richa ni mtanzania tuacheni ubishi na tukubali matokeo

  143. Comment by matty on September 6th, 2007 6:05 am

    many words doesn’t mean to change the ‘goal’we have to pull over our socks for next game (miss world) and pray all things to go in a straight way so that the lady can come with a lovely goal, unless otherwise many words will make her frustrating and scoring zero opps!!!i mean kicking the mwamba while trying to score a goal by penalty.

    Anyway we people from poor country like Tz we have to understand the sittuation…LETS LEAVE THE PAST AND LOOK FOR THE FUTURE.

  144. Comment by jennifer on September 6th, 2007 6:31 am

    ka hii kali ila miye sisemi chochote.. ila ndo hivyo nafuu nijibakie zangu huku niliko tu na kusafisha wazungu maana kurudi huko siwezi tena mh jamani.. haya mwihindi wetu kila laheri huko china ukapeperushe bendera mbili(india na tz). haya miye wacha nikasafishe zangu wazungu sasa na nikizeeka naona nitapelekwa nyumba za wazee wa kizungu maana naona hili swala linaleta utata kwangu kidogo

  145. Comment by Mai on September 6th, 2007 8:19 am

    Ukisema Tanzania,kila mtu anategemea kuona rangi nyeusi, na nywele nyeusi labda ziwe zimepakwa dawa, sasa inapokuwa rangi ni nyeupe na nywele za kihindi hivi kweli tunaiwakilisha Tanzania kimataifa??!! Majaji wa Miss Tanzania muwe manajiandaa kuwa na alternative selection ya Miss ili tuitangaze nchi kwa asili ya kwetu.

  146. Comment by el matador on September 6th, 2007 8:21 am

    Kaka sankofa hv ni tanzania na sera za gabachori au tanzania na wazawa???

  147. Comment by nachoga on September 6th, 2007 8:32 am

    we Maya 65 WE MWEHU NINI!!! UNAMAANA GANI, REMMY NI MCONGO FINE DOES IT MEAN HE IS NT AFRICAN?? CHANGE TOPIC BWANA

  148. Comment by Mhindi on September 6th, 2007 8:36 am

    Naona lundenga umehamua Kuuza utaifa wetu,sidhani kama kuna binti wa kibongo anaweza akagombea hata miss Mumbai akapata hata kidogo, msikubali itafika kipindi waanza kugombea hata u president. kubalini msikubali wahindi sio watu wabinafsi, wabaguzi, mnayowafanyia hata siku moja hawawezi kuwafanyia hivyo nyie wazaramo.Simanishi wote wapo wengine wazuri lakini majority ni wabaguzi saaaaaaaaaaana na ndio walio wengi. Sikufurahishwa na hicho kitendo lundenga.itafika kipindi tutakususia mishindano yako

  149. Comment by MAGANGA ONE. on September 6th, 2007 9:01 am

    Siku zote tunapeleka watu wasiokua na uwezo wa kuzungumza kingereza ndiyo maana tunashindwa mapeemaa,Richa nenda kaiwakilishe nchi vyema utashinda tu.ni kipindi cha muamko kwa nchi tuache tofauti za rangi na ukabila.0754456815

  150. Comment by DivisionOneUDSM on September 6th, 2007 1:28 pm

    Mimi ninaona elimu ni tatizo kwa wengi tz. Kwani Richa si mtanzania? Angekuwa mzungu mgesemaje? Mgemkubali au? Kumbuka, wazungu waliwatawala maana wengi wanawasifu wazungu… Elimika watu!!! Mtanzania ni Mtanzania – Ishia hapo!

  151. Comment by naboa on September 6th, 2007 1:37 pm

    Mbona miss South AfRiKa ni mzungu na hakuna tatizo?

  152. Comment by Matilda on September 6th, 2007 1:47 pm

    ATAKAMA SIJAONA KADI YAKE YA KUZALIWA NINAHISI HUYU MREMBO WETU WA MWAKA HUU NI MTANZANIA HALISI NI NEUSI HAKUNA UBISHI.TUACHE UBISHE TUMUOMBEE AWE WA KWANZA MISS WORLD.RICHA KAFANYE KWELI UWANYAMAZISHE MAANA WA TZ KWA LAWAMA HATUJAMBO.

  153. Comment by jerome on September 6th, 2007 1:59 pm

    Haina cha muhindi wale mmanga huyu ni mtanzania na alishai kuibeba FLAG YA TZ kwenye mambo mengi ambayo yanahusiana na urembo so why today tunamkana au tunamsema na hoyce temu kilichofanya alie ni nini?kwani amesahau kuwa siku hazigandi na sio kila siku jumapili?what she did was not good at all

  154. Comment by kasera on September 6th, 2007 2:49 pm

    JAMANI HEBU MCHUNGUZENI HUYO MISS WENU MHINDI KAMA HANA URAIA WA NCHI MBILI WAKATI SISI WAZAWA SERIKALI INATUTILIA NGUMU….MIMI SIO MBAGUZI WALA NINI LAKINI HII IMEPITA KIPIMO. HUYO LUDENGA KAPEWA NOOKIE YA KIHINDI BASI KACHANGANYIKIWA KABISA…

  155. Comment by maya65 on September 7th, 2007 2:57 am

    wewe unayeniambia ni change topic…
    remmy ongala ni mwafrika na siyo mtanzania sasa hujaelewa nini hapo? na nikasema remmy na mke wake wote si watanzani lakini bado mtoto wao alichezea taifa stars na watanzania hawakumpinga….sasa hujaelewa nini hapo? unataka nikupeleke shule?

  156. Comment by stone on September 7th, 2007 4:27 am

    Watu mnapotea kama ni MTZ na anaijua vzr historia yetu kwanini asiwe miss wetu…????
    Hongera mamaa,kaza buti waTZ wengi tupo nyuma yako…Hohohoo……!!!!!

  157. Comment by Neema on September 7th, 2007 4:29 am

    Richa Baby,You are the best of the best,i dont care what colour you have or which language you speak,i love you and i know you are a true Tanzanian and you are here to represent because you are intelligent.Im So dissapointed at Tanzanians,So racial,kwani people which planet are you from? Put yourselves on her shoes.Dunia nzima ingekuwa hivi tungefika hapa tulipo? Mbona kuna mfaransa mweusi aliwahi kuwa miss world? Au mbona South Africa wanapeleka watu weupe miss world? Mtasema kwa sababu walitawaliwa na watu weupe kwani sisi tulitawaliwa na weusi?U might be suprised at what she can do.

  158. Comment by Don Mswati on September 7th, 2007 5:49 am

    Lundenga nakamati yako mnafanya kazi nzuri big up,but nivizuri kufanyia kazi maoni ya wananchi na wapenzi wa mambo ya urembo

  159. Comment by zenu mwakilasa on September 7th, 2007 8:05 am

    jamani mkubali mkatae ukweli utabaki kuwa pale pale
    huyo si mtanzania na hapaswi kuwakilisha nchi katika mashindano makubwa kama haya!
    swali! je india wanaweza kuchagua mtu mweusi ama mwafrica yoyote aliyezaliwa india na kupata uindia huko awakilishe india katika mashidano makubwa kama haya!
    jibu si kweli!
    nyinyi watanzania mnakuwa mabwege mpaka lini! duh si wote!
    mambo haya mpaka tushikiane mundu kama sio sululu
    wewe lindenga namna gani bwana unababaika na vijisent vya huyo gabacholi patel!
    haya bwana unataka tukufanye kama ndalanga.
    KUMBUKA MANENO HAYA!
    HUYO MHINDI HANA VIGEZO VYA KUFIKA HATA ROUND YA PILI!
    utakuja nitafuta kwa mail hii!

  160. Comment by nachonga on September 7th, 2007 9:43 am

    NNA MBA OF ECONOMICS MAYA 65!!!!HUELEWEKI UNAONGEA NINI TATIZO US WE DO TALK ABOUT UTANZANIA N U A BRINGIN U AFRICA?? DOES IT CLICK KWENYE KICHWA CHAKO??

  161. Comment by bambino on September 7th, 2007 10:27 am

    Hey Richa,
    I knew deep dowm that you would take the crown.I won a multitude of bets that night knowing that you would win!!I am so happy for you,and i wish you success.Let Tanzanians know that though you are of asian origin, you are a citizen and that you will carry the Tanzanian national emblem where it is supposed to be seen by others universally.Tanzania did need a change from all the other unscrupulous misses that we have had in the past.Bear this in mind and follow only the good they portrayed.You have our blessings!
    Viva Goa!

  162. Comment by vicky on September 7th, 2007 11:28 am

    jamani hivi sie tunakuwa wagumu wa kuwelewa au vp….jana naangalia tv naona hoyce temu analalamika na kwa kweli anashindwa kuelewa bainaa ya communication skills na language yani inasikitisha sana…..analalamika kuwa sio lazima mtu anayechaguliwa awe anaongea english wakati anasahu kuna walo ulizwa kiswahili na wakashindwa kujieleza..kwa hiyo ni ukosefu wa skills ndo tatizo sasa kama yopo aloweza kufanya vizuri kwa nini haki yake asipiwe…..big up miss tz 2007

  163. Comment by Mchaga on September 7th, 2007 12:32 pm

    Dunia inwataka watu weupe kewnye umisi, doooohh….

  164. Comment by Ally on September 7th, 2007 6:31 pm

    Juma nature alisema wana wivu hao hahah na huyo hoyse temu anasema nn bwana ye mwenyewe sialichekesha tuu sasa hv kazeeka anamuonea wivu mtoto wa watu she is 19 yrs old hoyse na wenzio mtajiju ushakua kizee!go go Richa we love u.

  165. Comment by kiki on September 8th, 2007 12:38 am

    he lazma ni website ya wadosi.indian girl representiving an an african country????r u kidding me? am not saying she is ugly but she should run in one of those asian countries.

  166. Comment by MNIKO on September 8th, 2007 11:13 am

    LUNDENGA NA KAMPUNI YAKO MMECHEMKA ILA NAAMINI HAMTO RUDIA TENA TENA MAJAJI WA KI HINDI ATUWATAKI

  167. Comment by Viva Goa on September 9th, 2007 6:52 am

    Do it for Goa if they don’t want you… Go Racheal!

  168. Comment by Fernandes on September 9th, 2007 7:15 am

    Hey Richa,
    I knew deep dowm that you would take the crown.I won a multitude of bets that night knowing that you would win!!I am so happy for you,and i wish you success.Let Tanzanians know that though you are of asian origin, you are a citizen and that you will carry the Tanzanian national emblem where it is supposed to be seen by others universally.Tanzania did need a change from all the other unscrupulous misses that we have had in the past.Bear this in mind and follow only the good they portrayed.You have our blessings!
    Viva Goa!

  169. Comment by Muganyizi on September 9th, 2007 3:48 pm

    Richa Watanzania wote waliyo safi wapo na wewe, usijali kelele za hao wachafu wachache wasiojaa hata mkononi! Chuki za hawa mahasidi wanaongozwa na Kahaba Hoyce zisikunyime usingizi. Wewe ndiye uliyestahili kushinda pamoja na kuwa walikuwapo wengine ambao walijitahidi. Siyo tu ulishinda kwa urembo na akili lakini pia naamini hata hawa baadhi ya watu wanaolalamikia ushindi wako ukiacha malaya wachache hatimaye watakubali kuwa wewe ni miongoni mwa mamiss Tz wenye heshima kuliko wote waliowahi kutokea katika nchi hii. Hoyce wewe shughulika na mabuzi tu, mwache mwenzio akajaribu bahati yake China, after all akishindwa si atakuwa kama wewe tu! Kwani wewe kipi cha maana ulichokifanya Miss world? Hivi hujui kuwa Nancy ni miongoni mwa mamiss wafupi kabisa wa nchi hii na ndiyo at least kafanya vizuri! Wewe Hoyce na ungongoti wako umeshinda nini? Tuachane na ubaguzi, pumbafu kabisa!!

    RICHA WATANZANIA TUNAKUFAGILIA

  170. Comment by Mdosi on September 9th, 2007 9:32 pm

    Hapa kuna wabaguzi wengi sana…Ati kww nini mhindi ameshinda!!…alaa..yeye ni Mtanzania..Mbona hakuna hoja wakati African Americans wakishinda hapa Marekani.

    Tanzania bako tuko nyuma sana…

  171. Comment by Rio on September 10th, 2007 5:19 am

    Hi Guys,

    Why are there so many racist comments posted for such a beautiful contest. Come on mate! Even Richa possesses a green passport. Even she speaks kiswahili. Even she likes Muhogo. And besides she answered the best out of all the other contestants. All of us should be proud of the Tanzanian Culture, which blends in itself so many tribes, cultures and races. Lets keep the hate aside and pick up the good things that every Tanzanian has to offer to Tanzania. If we donot maintain unity in our affairs, the day is not far when foreigners will invade Tanzania. Come on, build the country together. Encourage more talent, a better class, and one day Tanzania will be as popular in every beauty pagent in the world as Venezuala and India are. Come on! Richa, You were the best, so you deserve it. Equally, the rest were the second and the third best. Congratulations to them as well. My dear fellow Tanzanians, lets live up to Mwalimu Nyerere’s legacy of brother hood and keep aside hate and difference. Three Cheers to Richa. You made every individual in Tanzania Proud irrespective of race, caste or culture. Hats off to you! Well done. All the very best to you for Miss World. Every Tanzanian including me will pray for your victory there too.

  172. Comment by Rosena on September 10th, 2007 5:23 am

    Jamani ndugu zangu. Hayo mambo mnayosema Nyerere kakataza ubaguzi yameshapita, Sasa tuko karne nyingine Huyo ni Mwindi tu, hata hawe kazaliwa peponi Sisi watanzania wote tunataka Miss Tanzania hawe blackgirl (White is fashion) Kwani hunaweza hata kununua dukani, Msibabaike heti mweupe anaongea English perfect, Proud na lugha yako ya kiswahili na uzuri wa weusi wako Kama umeangalia move ya The lastking of Scotland Katumia lugha Gani? jibu unalo mwenyewe.ALWAYS BLACK IS BEAUT Hii ni kwa wasichana weusi Wazuri duniani kote , Huyo Gabachori hatumtambii Hata msema wabaguzi Hana hadhi ya kuwa Miss Tanzania Alishachemsha Miss Utalii Bado mnapeleka huyohuyo Akashiriki miss world kisa hanamvuto hanamvuto wowote Bora hata , mtuwekee watoto wa uswahilini wako Natural.

  173. Comment by bernadeta on September 10th, 2007 7:13 am

    nimesikiliza kwa makini sana mahojiano ya huyu dada richa na tv moja hapa dar. Nimeguswa sana kujua kwamba huyu Richa ni Mkristo Mkatoliki wa nguvu kama walivyo wahindi wengi wa kutoka GOA tofauti na nilivyodhani mwanzoni kuwa ni mhindu au baniyani.

    Nina hakika kubwa tuu kuwa baadhi ya wengi mliotoa maoni ya kibaguzi hapo juu pia ni wakristo wakatoliki kama mimi. Sasa nawauliza nyinyi watu-pori mnaokula nyama za watu na mioyo yenu iliyoathirika kwa ukoma mafundisho haya ya kibaguzi mmeyapata katika vitabu gani vitakatifu vichaa nyie? Kwa hiyo ndo kusema kwamba mafundisho yetu yanasema watanzania(weusi au sijui wabantu kama mnavyosema nyinyi)wawekwe kwanza mbele na watanzania( wa rangi nyingine) waje baadaye?

    Nyinyi ndio mnaoifanya nchi yetu inashukiwa na ghadhabu za mungu kwa madhambi yenu yasiyokuwa na mipaka. Nakupeni ushauri wa bure muwahi kuungama dhambi zenu mzitakase nafsi zenu kabla siku ya hukumu haijawadia au mtapikika shimo moja la jahanamu na makaburu. Mungu ibariki tanzania.Amen

    Richa dua zetu zote na baraka zake unazo dada beba bendera ya nchi yetu na ukirudi na taji la miss world tutakupa mwenge uwamulike na kuwachoma hao watu-pori wote.

  174. Comment by Mary on September 10th, 2007 7:35 am

    Jamani mengi yameongewa lkn na mimi ni uhuru wa kutoa maoni yangu. Maji yameshamwagika hazoleki tutadeki kama ilivyolelezwa tu lakini ni kweli Richa hafiki popote kwenye Miss World. Watanznaia wengi hawaukukukubali ushindi wake na hawatampigia kura na pia hawawakilishi watanznaia walio wengi weusi. Pili ni wakatikamati ya Miss Tanzania ikae na kulitazama kwa undani suala la nani/vigezo vya kuwa kuwa Miss Tanzania. Si suala la ubaguzi lkn hata kwa Richa sio mrembo halis wa kitanznaia ingekuwa Miss Utalii na nini kweli

  175. Comment by Muganyizi on September 10th, 2007 11:21 am

    Hivi nyinyi wabaguzi wa rangi; babako, mamako au mtoto nwako akioa au akiolewa na mzungu, mchina, mhindi au mwarabu mtamtenga?

    Mnatia kichefuchefu!

    Hao wanaosema Richa hana sifa za urembo basi wangeshiriki wao waje kuchekesha walionuna kwa mitumbo yao!

  176. Comment by E. Busara on September 10th, 2007 12:02 pm

    Rosena, hakika wanishangaza unapodai kwamba mambo ya kukataza ubaguzi yamepita, una maana yamepita baada ya Mwalimu kufariki? Kudai hivyo ni kupinga dhahiri katiba ya nchi inayo endelea kudai katika kurasa zake kwamba Tanzania hibagui mtu yeyote kwa misingi yoyote-ukabila, rangi ya ngozi, asili ya kitaifa,n.k. Pili wapingana, aidha kutukana maraisi wetu JK Kikwete na aliye mtangulia, Wlliam Mkapa, ambao wote japo kwa nyakati tofauti walitangazia na kuahidi hadharani zaidi ya mara dufu kwa Watanzania na Walimwengu wote kwamba wangehifadhi, kudumisha na kuendelea kutekeleza maadili pamoja na mirathi yote ya kisiasa aliyotuachia Mwalimu. Tatu wawatukana Watanzania wote ambao,kama mi’binafisi, wanaendelea kuamini na kuthamini maadili hayo ambayo ni pamoja na Katiba ya nchi,japo si kamilifu,lakini ndivyo hususa uti wa mgongo na nafsi kwa taifa letu – mambo ambayo wewe wasema ati “yamepita!”
    Wanishangaza pia kwa uhaba wako wa kilugha: Kiswahili chako kibovu sana na mpangilio wa mawazo yako ni hoi. Bila kashifa, hata mtoto wa darasa la 7 hawazi kuandika kiholela namna hiyo.
    Wote mnaotaka Richa abaguliwe, mwatoa hoja za kitoto sana. Moja yahizo hoja zinazo rudiwa rudiwa ni kwamba ati Wahindi wenyewe wanatubagua sisi weusi, kwamba wanajitengatenga katika nyanja zote za maisha ikiwemo mambo ya ndoa pia. Sawa. Nakubaliana nanyi katika hayo, wala sidhani kama kuna Mtanzania yeyote anayeweza kukana ukweli huo. Kujitenga na au kumtenga mwingine kwasababishwa na mtu kujidhani yeye kuwa na thamani zaidi kuliko yule anayejitenga naye kutokana na misingi na vigezo anavyojiwekea yeye kujenga tafauti hiyo.
    Sasa nini basi, tuanze nasi kutenda maovu tunayo laani ati kwa sababu tu tunatendewa yayo hayo? Itakuwaje mkuki uwe mchungu kwatu sie wazawa na uwe mtamu kwa Wahindi? Iwapo mwenda wazimu akikutemea mate nawe ukamjibu kwa kumtemea, watu wataweza kweli kubaini nani kati yenu mwenye akili timamu? Ina maana gani kusema kila siku kuwa Wahindi wamejijengea ngome zisizo penyeka huku tukiwagonga marungu ya ubaguzi vijana wao wa kizazi hiki kipya wanaojaribu kutoa vichwa vyao nje ya hizo ngome ili kuchangamana nasi kwa namna mbalimbali?
    Tusidanganyike, Watanzania wenzangu: kumchukia anayekuchukia hakuleti tanzuo la tatizo, bali huzidisha utata. CHUKI + CHUKI = VITA & MAANGAMIZI. Ndo maana wenzetu kule kwa Mandela waliamua kuonekana “wajinga” sasa ili hatimaye waonekane wenye busara katika vizazi vijavyo kwa kusamehe madhambi yote ya Makaburu. Wanafikiri kwa mapana na kuona mbali. Hebu fikiria kama Mandela angelikuwa na fikira kama zako wewe Rosena akaanza kufinya taratibu za kulipa kisasi kwa hao weupe waliowatesa kwa karne nyingi hivyo; hiyo inchi ingekuwa ilivyo leo kweli? Jama, dunia haiendeshwi kwa “emotions & sentiments”, bali kwa kanuni thabiti.
    Halafu sijui kwa nini mnapata wasiwasi Wahindi kuingia Bungeni. Wale hawatafuti uraisi wa nchi kama lengo lao la kwanza, japokuwa hawatasita kuuchukua kama fursa kama hiyo ikitokea siku za usoni na kama wananchi wakiamua kuwachagua. Wanacho fanya sasa hivi Wahindi ni kujihami kisiasa ili kulinda masilahi yao ya kiuchumi. Hawajasahau yaliyowatokea miaka ya nyuma kule Uganda na hapa nyumbani wakati wa Azimio la Arusha. Wanajua fika kwamba dunia imebadilika na inaendelea kubadilika kwa kasi sana(Hoyce Temu haoni hilo) ikiwemo Tanzania ambayo ni Demokrasi inayozidi kujiimarisha. Hivyo mabadiliko yote mazuri au mabaya yatakayo athiri maisha ya Watanzania tangu sasa hayatafanywa kwa Amri(decree) kama enzi za Nebuchadnezar au Cyrus au Hamrabi, bali kule Dodoma – BUNGENI. Kulalamika kwako mitaani na kwanye mtandao ni swa. Ni haki yetu kama wananchi huru. lakini hayatufikishi mbali. Ngoma hasa inachezwa Dodoma, na Wahindi (pamoja na Watanzania wengine wengi kasoro Hoyce na James V) wanajua hilo. Hivyo kinacho wasumbua sio sjui njaa kali ya kutaka kuivamia au kuitawala Tanzania kiuchumi na kisiasa(wamekuwa hapa zaidi ya karne sasa), bali haja yao ni kuhakikisha kwamba watakuwa na sauti katika Bunge na taasisi nyingine za Taifa, vikiwemo vyombo vya habari(Who holds information holds power) zitakazo wawezesha kuzuiasera mbovu kuundwa dhidi yao…
    Wayahudi walionusurika kutokana na wazimu wa Hitler walifanya hivyo katika nchi zote walizokiishi ili kuzuia maangamizi mengine kama hayo yalowakumba kutokea. Woga wenu hauna msingi. Wahindi sio tshio wala kizuizi kwa maendeleo yetu. Kusema kweli wanaweza kuwa “asset” na “catalyst” kwa maendeleo yetu, I believe.

  177. Comment by E. Busara on September 10th, 2007 1:02 pm

    Rosena, hakika wanishangaza unapodai kwamba mambo ya kukataza ubaguzi yamepita, una maana yamepita baada ya Mwalimu kufariki? Kudai hivyo ni kupinga dhahiri katiba ya nchi inayo endelea kudai katika kurasa zake kwamba Tanzania haibagui mtu yeyote kwa misingi yoyote-ukabila, rangi ya ngozi, asili ya kitaifa,n.k. Pili wapingana, aidha kutukana maraisi wetu JK Kikwete na aliye mtangulia, Wlliam Mkapa, ambao wote japo kwa nyakati tofauti walitangazia na kuahidi hadharani zaidi ya mara dufu kwa Watanzania na Walimwengu wote kwamba wangehifadhi, kudumisha na kuendelea kutekeleza maadili pamoja na mirathi yote ya kisiasa aliyotuachia Mwalimu. Tatu wawatukana Watanzania wote ambao,kama mi’binafisi, wanaendelea kuamini na kuthamini maadili hayo ambayo ni pamoja na Katiba ya nchi,japo si kamilifu,lakini ndivyo hususa uti wa mgongo na nafsi kwa taifa letu – mambo ambayo wewe wasema ati “yamepita!”

    Wanishangaza pia kwa uhaba wako wa lugha: Kiswahili chako kibovu sana na mpangilio wa mawazo yako ni hoi. Bila kashifa, hata mtoto wa darasa la 7 hawezi kuandika kiholela namna hiyo.

    Wote mnaotaka Richa abaguliwe, mwatoa hoja za kitoto sana kuhalalisha msimamo wenu. Moja yahizo hoja zinazo rudiwa rudiwa ni kwamba ati Wahindi wenyewe wanatubagua sisi weusi, kwamba wanajitengatenga katika nyanja zote za maisha ikiwemo mambo ya ndoa pia. Sawa. Nakubaliana nanyi katika hayo, wala sidhani kama kuna Mtanzania yeyote anayeweza kukana ukweli huo. Kujitenga na au kumtenga mwingine kwasababishwa na mtu kujidhani yeye kuwa na thamani zaidi kuliko yule anayejitenga naye kutokana na misingi na vigezo anavyojiwekea yeye kujenga tafauti hiyo.

    Sasa nini basi, tuanze nasi kutenda maovu tunayo laani ati kwa sababu tu tunatendewa yayo hayo? Itakuwaje mkuki uwe mchungu kwetu sie wazawa na uwe mtamu kwa Wahindi? Kama mwenda wazimu akikutemea mate nawe ukamjibu kwa kumtemea, watu wataweza kweli kubaini nani kati yenu mwenye akili timamu? Ina maana gani kusema kila siku kuwa Wahindi wamejijengea ngome zisizo penyeka huku tukiwagonga marungu ya ubaguzi vijana wao wa kizazi hiki kipya wanaojaribu kutoa vichwa vyao nje ya hizo ngome ili kuchangamana nasi kwa namna mbalimbali?

    Tusidanganyike, Watanzania wenzangu: kumchukia anayekuchukia hakuleti tanzuo la tatizo, bali huzidisha utata. CHUKI + CHUKI = VITA & MAANGAMIZI. Ndo maana wenzetu kule kwa Mandela waliamua kuonekana “wajinga” sasa ili hatimaye waonekane wenye busara katika vizazi vijavyo kwa kusamehe madhambi yote ya Makaburu. Wanafikiri kwa mapana na kuona mbali. Hebu fikiria kama Mandela angelikuwa na fikira kama zako wewe Rosena akaanza kufanya taratibu za kulipa kisasi kwa hao weupe waliowatesa kwa karne nyingi hivyo; hiyo nchi ingekuwa ilivyo leo kweli? Jama, dunia haiendeshwi kwa “emotions & sentiments”, bali kwa kanuni thabiti zisizo badilika bila sababu maalum.

    Halafu sijui kwa nini mnapata wasiwasi juu ya Wahindi kuingia Bungeni. Wale hawatafuti uraisi wa nchi kama lengo lao la kwanza, japokuwa hawatasita kuuchukua kama fursa kama hiyo ikitokea siku za usoni na kama wananchi wakiamua kuwachagua. Wanacho fanya sasa hivi Wahindi ni kujihami kisiasa ili kulinda masilahi yao ya kiuchumi. Hawajasahau yaliyowatokea miaka ya nyuma kule Uganda na hapa nyumbani wakati wa Azimio la Arusha. Wanajua fika kwamba dunia imebadilika na inaendelea kubadilika kwa kasi sana(Hoyce Temu haoni hilo) ikiwemo Tanzania ambayo ni Demokrasi inayozidi kujiimarisha. Hivyo mabadiliko yote mazuri au mabaya yatakayo athiri maisha ya Watanzania tangu sasa hayatafanywa kwa Amri(decree) kama enzi za Nebuchadnezar au Cyrus au Hamrabi, bali kule Dodoma – BUNGENI. Kulalamika kwetu mitaani na kwanye mtandao ni swa. Ni haki yetu kama wananchi huru. lakini hakutufikishi mbali. Ngoma hasa inachezwa Dodoma, na Wahindi (pamoja na Watanzania wengine wengi kasoro Hoyce na James V) wanajua hilo. Hivyo kinacho wasumbua sio sijui njaa kali ya kutaka kuivamia au kuitawala Tanzania kiuchumi(hilo lishafanyika zamani) na kisiasa – wamekuwa hapa zaidi ya karne sasa, bali haja yao ni kuhakikisha kwamba watakuwa na sauti katika Bunge na taasisi nyingine za Taifa, vikiwemo vyombo vya habari(Who holds information holds power) zitakazo wawezesha kuzuia sera na itikadi mbovu kuundwa dhidi yao na “minorities” wengineo.

    Wayahudi walionusurika kutokana na wazimu wa Hitler walifanya hivyo katika nchi zote walizoziishi ili kuzuia maangamizi mengine kama hayo yalowakumba kutokea. Kwa maneno mengine wanajihami dhidi yetu endapo siku moja tutarukwa akili na kuanza kuwanyanyasa! Ni ile inayoitwa “pre-emptive approach to an imaginary problem which eventually happen”. Woga wenu hauna msingi. Wahindi sio tishio wala kizuizi kwa maendeleo yetu. Kusema kweli wanaweza kuwa “asset” na “catalyst” kwa maendeleo yetu, I believe on condition that tuwe more daring katika kujitosa katika biasha, kupata high qualification kimasomo, tu excelle katika kila tunalolifanya, tsishindane nao ila na malengo yetu binafisi, na tushirikiane sisi kwa sisi kama wanavyofanya wao badala ya kuwekeana vikwazo.

  178. Comment by Mdosi on September 10th, 2007 2:22 pm

    We Rosena una mawazo duni sana. Mimi nikuulize swali…kama ungekuwa umezaliwa ulaya au marekani basi ungekubali kubaguliwa? Ungekubali kunyimwa haki ya kushiriki kwenye mashindano ya urembo?
    Ungekubali kama wazungu wangesema huyo Rosena ni mweusi, wasichana weupe tu wanaweza kutuwakilisha? kweli ungekubali?

  179. Comment by E. Busara on September 10th, 2007 3:43 pm

    Just nyongeza kidogo: mwaka 1999 Wafaransa walimchagua msichana mwenye asili ya ki Tahiti kama Miss France wao. Mwaka 2000 wakamchagua msichana ambaye mamake ni Mnyarwanda na babake Mfaransa. Huyo dada kazaliwa Rwanda na kuishi huko mpaka hapo babake alipolazimika kukimbia kunusuru familia yake kutokana na wazimu wa Wahutu. Mwaka 2003 walimchagua tena dada mmoja mweusi kutoka kisiwa cha Gouadeloupe. Na hii ndiyo nchi ya mwana siasa mkongwe kwa mambo ya kibaguzi anayevuma sana Ulaya, Mr Lepen. Inakuwaje sisi Watanzania tushindwe kumkubali Mhindi kuwa Miss wetu? It’s crazy!

  180. Comment by RM on September 10th, 2007 4:55 pm

    UFARANSA WEMEMPA MWA ALGERIA KUWA NAHODHA WA NCHI.IWEJE SISI TUSHINDWE KUMPA MTANZANIA MDOSI UMISS.FIKRA DUNI….

  181. Comment by bernadeta on September 11th, 2007 2:34 am

    Hivi we Rosena unataka kuniambia wananchi wote waswahili wanyiramba kwa wanyaturu na wengineo wa pale Singida waliomchagua yule Mbunge Mohammed Dewji ambaye ni muhindi pure tena kwa mamilioni ya kura na kuwaacha hao wabantu kibao walikuwa wendawazimu? Hadi lini nyinyi mtatupaka matope ya ubaguzi ndani ya nchi yetu ambayo hakuna foreigner yoyote anayeweza kuamini kama kuna watu wa aina hii Tanzania?

    Na pia nataka kuwauliza nyinyi mahasidi wabaguzi hivi dini yenu ni ipi? hivi mna dini nyie kweli? I dont think so.

  182. Comment by bernadeta on September 11th, 2007 2:44 am

    Nyie wakulima nafikiri mtafika mahali sasa mtaanza kuhoji uraia wa JK maana ni mweupe tu au? sasa hoja ni nini weupe? nywele za kipilipili au vyote viwili?

    Baadhi ya wabongo kweli wakati mwingine ni vichaa, usiku kucha mchana kutwa mnakesha kwenye masaluni kujichubua na kupiga pasi nywele zenu kisa? zipate kuonekana za kizungu na kihindi.

    Sasa kinachowashind nini ku mantain huo ubantu wenu. kila kitu chenu cha asili hamkitaki, nguo zenu zoote ni majeans tuuu mipasuo tuuu vitop tuuu vyote hivi ni utamaduni wa nchi gani nyie watu pori?

  183. Comment by TRII on September 11th, 2007 4:45 am

    Miss kinondoni ni kama bungeni kuna wahindi sawa lakini mbona speaker si muhindi????ngazi ya miss tz ndo ya mwisho sawa na speaker au raisi,HEBU MTAFUTENI MTANZANIA/MWEUSI aliye zaliwa india muone kama watampa taji la miss india,hii ndo hasara ya soko huria/utandawazi.unatakiwa ukimuona miss unatabiri inchi yake kwa jinsi alivyo,(Mchina,ethopia,venezuella,france etc)wa tz mwaka huu itakuwa shughuli,kila mtu atasema ARE YOU COMING FROM INDIA/MISS INDIA?????no am miss tz.

    watu mnasema eti mbona kuna mabondia/wana michezo weusi ulaya na nikutoka africa,kumbuka hao wanawatumia kupata pesa sio kama wana wapendaaa,wanajua wana nguvu.

    officini hata wahindi wenyewe wana tushangaa jinsi tulivyo wajinga,AIBUU AIBUUU,ngazi ya miss kinondoni ilikuwa yamtosha.

    ANY WAY WHAT TO DO,,ALL THE BEST.

  184. Comment by E. Busara on September 11th, 2007 5:35 am

    Rekebisho tena kuhusu aliyo taja # 180. Nahodha wa Ufaransa sasa hivi si Mwaljiria; ni Myahudi ambaye wazazi wake walitoka Hungery, yeye kazaliwa Ufaransa. Ni waziri wake wa mambo ya haki na sheria ndiye Mwalgeria kwa upande wa mamake na Mmoroko kwa upande wa babake. Unaona hayo? Sisi Watanzania tu bora au wazalendo kwa nchi yetu zaidi kuliko hawa walivyo kwa nchi yao?

    # 183: Wasema ati kuwa Miss lazima watu wawze kutabiri anakotoka kwa kumwangalia sura yake. Wafaransa uliowataja katika orodha ya nchi mfano inakuzomea, kwani zaidi ya mra tatu wamewachagua mabinti wenye asili ya Kiasia na Kiafrica kama amMiss wao. Usifikiri kuwa dunia nzima ina fikira finyu na potovu kama hizo.

  185. Comment by Ze Dream Team on September 11th, 2007 7:30 am

    TanzanianDream, Ngoja tukuandalie mashindano ya wasio vaa chupi ili ushiriki.

  186. Comment by bernadeta on September 11th, 2007 8:14 am

    Mungu mkubwa!!!!!! Hatimaye Tanzania Dream umetudhihirishia “Utanzania” wako !!!!! Unaombwa kufika ofisi za uhamiaji kesho asubuhi kuhakiki kama kweli umetokea nchi hii na kubwa zaidi tungependa kujua pia dini yako (Kama kweli unayo dini)

  187. Comment by Farida on September 11th, 2007 9:51 am

    hi jamani amita batchan kawa miss tunasubiri huo mwaka mmakonde kuwa miss India chini ya juu hili

  188. Comment by Peter Firmin on September 13th, 2007 5:35 am

    You people,its not fare.Akishindwa it will be our own fault.It true kulikuwa na wazuri wengine kama Latifa & Lilian.But maybe the judges saw something special in her.Ni kweli alikuwa miss earth 2006 akashindwa.Ni kweli wengi wao wanajitenga na wa TZ lakini sio wote tusiwe hivyo.Je mzungu akija akaombwa rushwa alafu baadae akarudi kwao akasema wa TZ wanapenda rushwa,will it be fare?But lets pray dada yetu anaweza kushinda.Nimefurahi kuwa rangi niipendayo inapendwa na dada huyu.

    N.B:Victoria aliboronga kwenye kujibu.

    N.B:Hey people lets cut it out we dont have to disturb her the way we r doin.

    GO RICHA,GO FOR IT.

  189. Comment by E.Busara on September 13th, 2007 8:28 pm

    Right, Peter Firmin, you’re absolutely right.Tanzania needs more people with noble thoughts like yours. Every racist and xenophobic idea expressed publicly in this land ought to be denounced clearly in strongest terms and combated with unwavering determination, knowing that if neglected, such ideas will soon pervade the minds of many Tanzanias and like cancer destroy our lovely peaceful nation before we can realize. “VIVE” A MULTI-RACIAL TANZANIA!

  190. Comment by innocent on September 14th, 2007 9:55 am

    TAFUTENI ” DENNY MENDEZI” KATIKA GOOGLE THEN MTAJUA KWA NINI RICHA KASHINDA

  191. Comment by innocent on September 14th, 2007 9:58 am

    CHEKI MISS ITALY 1996 aka DENNY MENDEZ NDO MTAJUA KWA NINI RICHA?

  192. Comment by Mwaju on September 15th, 2007 10:27 am

    hao woe wanaopinga miss tz kwa sababu ya rangi yake inabidi tuwapeleke mikumi national park wakaishi na wanyama,mbona hamkusema jackline nytuyabaliwe mnayarwanda,rangi ya mtu haina maana,iddi amin alikuwa mweusi mwenzetu lakini aliwashinda wazungu kwa kutuua,inna time like now anyone one can be babylon,watz hatujawahi kuwa wabaguzi,bahati nzuri richa mwenyewe hadi kisukuma alichombeza siku ile wakati wengine wameshindwa kulelzea hata mpunga wa kyela ulivyo mtamu halafu ati wanatoka mbeya,mjadala uishe kwa kweli,ubaguzi hauna maana yeyote,najiskia aibu kujua na siye watz wabaguzi,dhambi ya ubaguzi haiishi ukianza kama kula nyama ya mtu,wenye asili na nchi hii ni WASANDAWE tu ndo waseme wengine wote tumetoka tulikotoka,dunia ni ya woote popote ni kwako

  193. Comment by mudi on September 15th, 2007 5:21 pm

    mimi ninachosema kuwa dada richa adhia kanyakuwa umiss wa tz2007 kwa kustahili achia mbali rangi yake ya uzuri hata angelikuwa ni mweusi basi alistahiki kupewa ushindi,lakini leo tunakaa juu tunaongea kuwa yeye ni muhundi au vipi tukichukulia hivo nyinyi mnaempaka kuwa sio mtanzania wewe ni mtanzania au kuwa mweusi ndio basi tukutambuwe maybe umetoka burundi au kongo katika vita na chad huko unakuja kuleta za kuleta wacheni ubaguzi huoooooooo tusongeni mbele wana tanzania marekani na south afrca wasanii wao woengi ni weusi au weupe lakini husikii ujinga huwoo.elimika ili ufike juu.

  194. Comment by Chiki on September 27th, 2007 4:36 am

    NOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOO
    SAUTI HII ILISIKIKA SIKU ILE USIKU ALIPOTANGAZWA HUYU PONJOLO KUWA MISS TZ. NA MIE NARUDIA KWA SAUTI KUU!! NOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOO
    HATUKUBALI KABISAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAA
    WATZ WENYE AKILI TIMAMU HAWAWEZI KUKUBALI LKN KWA WALE MABOI WA WAHINDI NDO WANAMSAPOTI MHINDI HUYU. SIKUPENDI RICHA NARUDIA TENA HATUKUPENDI KABISAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAA NENDA INDIA KASHINDANIE KULE. NOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOO SIYO TZ. MISS LUNDENGA WEWE!!

  195. Comment by anwar on October 19th, 2007 8:31 am

    CONGRATS MISS RICHA, sioni kama kuna haja lazima miss tanzania AWE mweusi kweni tanzania ni weusi pekeyao japokua mimi ni mkenya asli ya kiarabu, its doesnt matter we had miss france a black woman no one said anything about it, its time our blacks bro and sis understand what we call our selve tanzanian or kenyans HAVE A NICE DAY

  196. Comment by Halifa on October 20th, 2007 12:01 pm

    Nyie,wabaguzi hamna elimu ndio maana mnambagua Richa. Mkiendelea hivi Tanzania itendelea kuwa CHINI!

  197. Comment by abdullah on October 30th, 2007 1:47 pm

    washa baguzi yenu sio mzuri wala tabia hii habendezi. 1.0 Kwa maana gani mnabagua?
    2.0 Je nani kati yenu umewahi kuunda watu au kupakaa rangi yake?
    3.0 Nani alichagua rangi yake au Asli yake?.

    Kama wee la…..:

    Nabiga klele mingi yeenu basi nabaguzia kwa maa’na ya nini? Nani nabenda kutukaniwa au kuonewa? KAMA NTAKA NENDA KUNYWA MACHI YA CHUMVI…
    Mimi hakaii wala si ya Tanzania lakini nashukia ubaguzi na unobenda haki

  198. Comment by NYAMHANGA on November 5th, 2007 11:25 am

    NASHINDWA NICHANGIE NINI MAANA NAONA NIMATUSI TU.
    HAMUNA USITALABU.UTOTO UMEZIDI.

  199. Comment by A.E. i o u on November 6th, 2007 6:08 am

    Hello Richa Adhia, you are a representative of Tanzania. At least, see to it that you speak the language of Tanzanians.Familiarise yourself with Swahili and make statements in Kiswahili as well. You have my support and the rest of the Tanzanians for we are not segregational on racial basis. Tanzanians are Tanzanians wherever we are. Do not betray our integrity as a nation. All the best, Madam! HONGERA SANA ADHIA.

  200. Comment by A.E. i o u on November 6th, 2007 6:57 am

    Adhia is my fellow Tanzanian like any other who is a Tanzanian. She is our flag carrier and let us encourage her to represent us all well. She was born in Tanzania from Tanzanian parents.Mom from the Isles while Dad is from Morogoro. What else do you want from her? For your info, there are more than 120 etnic groups in Tanzania. We are a heterogenous population, living peacefully without racial superiority or inferiority. SISI NI NDUGU TUNAONUIA MAMOJA.Ewe Mtanzania; Acha kabisa sumu ya ubaguzi, weeeeeeeee eeeeeeeee!!!!!!!! TAKE CARE MADAM ADHIA AND RAISE HIGH TANZANIAN FLAG.

  201. Comment by A.E. i o u on November 6th, 2007 7:00 am

    Adhia is my fellow Tanzanian like any other who is a Tanzanian. She is our flag carrier and let us encourage her to represent us all well. She was born in Tanzania from Tanzanian parents.Mom from the Isles while Dad is from Morogoro. What else do you want from her? For your info, there are more than 120 ethnic groups in Tanzania. We are a heterogeneous population, living peacefully without racial superiority or inferiority. SISI NI NDUGU TUNAONUIA MAMOJA.Ewe Mtanzania; Acha kabisa sumu ya ubaguzi, weeeeeeeee eeeeeeeee!!!!!!!! TAKE CARE MADAM ADHIA AND RAISE HIGH TANZANIAN FLAG.

  202. Comment by ramsees3 on February 18th, 2008 1:24 am

    mimi ni mwarabu wa omani lakini moyo wangu na roho yangu ni Tanzania . Tanzania ndio ilio nizaa, rangi yangu ni nyeupe lakini hamna siku moja nilisahau kuwa mimi ni mtazania .Na kumbuka baba na mwalimu wetu marahemu mzee nyerere alipo nichukua kono mikono yake mwaka 74 alipokuja ziara Mpanda akisema mwanangu nilikuwa na miaka 10. nenda mbele dada richa watanzania wote kwako na mimi kwako.

  203. Comment by mbaguzi on March 20th, 2008 8:46 am

    hzehehehehe hawa wadosi au waarabu mhhh si wabongo tu hawa hiki ni kizazi ambocho kimezaliwa hapa kwahio ni wabongo sio swala la kuongea au kudiskasi bagua linalo baguliwa sio hili jamaaa mie najua kubagua siol hili eeeh oa mdosi zaa watoto wawe miss tz nao ileile tu mbona washamba nyie hamjaona timu ya socer ya ufaransa utasema ghana ile toeni ugoko wenu kichwani

  204. Comment by Egide on March 16th, 2009 2:04 am

    hello everyone;
    that issue really costs a shame to all east africans; but then i would like to know what followed last( 2007-2009)? how did you stop that problem? is Richa still participating in modeling these days? and can some one tell me how she managed to stand in that situation?
    hope she made it!
    (from Rwanda.)

  205. Comment by Juma on August 4th, 2010 5:14 am

    Sasa Raisi wa Marekani si mweusi??

Leave a Reply