Ukizungumzia wanawake wajasiriamali(entrepreneurs) nchini Tanzania,huwezi kukosa kumtaja Rita Paulsen (pichani),Mkurugenzi Mtendaji wa kampuni maarufu ya Benchmark Productions yenye makao yake makuu jijini Dar-es-salaam.

Rita ambaye ana uzoefu wa zaidi ya miaka 12 kwenye masuala ya utengenezaji matangazo na masoko,sio tu ni mkurugenzi mtendaji wa kampuni hiyo yenye mafanikio nchini Tanzania na kimataifa, bali pia ni mmojawapo wa majaji katika show maarufu ijulikanayo kama Bongo Star Search. Show hiyo ambayo hivi karibuni imezidi kujipatia umaarufu mkubwa nchini Tanzania,ni ubunifu mwingine mahiri wa Rita na kampuni yake ya Benchmark Productions.

Show hiyo ambayo hurushwa kila jumapili mara tu baada ya taarifa ya habari ya saa mbili usiku kupitia kituo cha televisheni cha ITV,inasemekana ndio show ambayo ni “very interactive” nchini Tanzania kwa maana ya kwamba inampa mtazamaji nafasi ya kutoa maoni yake au dukuduku lake wakati huo huo inapoonyeshwa. Hilo linawezekana kwa kutumia tekinolojia za kisasa za simu,sms nk.

Hivi majuzi BC ilipata nafasi ya kufanya naye mahojiano kuhusiana na show hiyo. Katika mahojiano haya Rita anaweka wazi mustakabali mzima wa show hiyo na pia kutoa ushauri makini kwa vijana wa muziki wa kizazi kipya kuhusiana na kazi zao za kisanii na maisha kwa ujumla.Pia anajibu swali ambalo limekuwa likiulizwa na wengi;kwanini wakati mwingine majaji wa Bongo Star Search huwa “wakali” namna hiyo??!Fuatana nasi katika mahojiano hayo.

BC: Rita Paulsen, karibu sana ndani ya BongoCelebrity.

RP: Asante sana.

BC: Kama kawaida,kwanza kabisa tungependa kujua historia ya maisha yako kwa ufupi.Ulizaliwa wapi,lini,ukasomea wapi nk

RP: Mimi nimezaliwa Tanzania mkoa wa Kagera wilaya ya Karagwe. Nimesomea Uganda na Harare-Zimbabwe.

BC: Wengi tunafahamu kwamba hivi sasa wewe ni Mkurugenzi Mtendaji wa kampuni ya Benchmark. Ilikuwaje kuwaje ukaanzisha Benchmark Productions? Je kuna uhusiano wowote kati ya Benchmark yako na Benchmark Productions ya huko Muskegon, Michigan nchini Marekani?

RP: Hakuna uhusiano Benchmark ni kampuni inayojitegemea. Nilianzisha Benchmark kwa sababu kwanza nilikuwa napenda sana kujiajiri na pili wakati nimeanza kulikuwa hakuna production house za quality(viwango) vizuri.Niliamini nitaweza kubadilisha hilo yaani to make a difference because of my creativity and the love I have for the work I do.

BC: Unakumbuka ulivyokuwa mtoto ulitaka kuwa nani?Na kama kuna mahali uliachana na ndoto hiyo unadhani nini kilitokea?

RP: What I am today is what I wanted to be. Thank God.

BC: Sasa tuje kwenye kiini hasa cha sisi kutaka kufanya nawe mahojiano haya.Ni kuhusu Bongo Star Search.Kwanza kwa mtu ambaye hailewi nini maana ya Bongo Star Search unamuambiaje na ilikuwaje mkaamua kuanzisha kitu kama hiki?

RP: Kwa kifupi ni shindano la kumtafuta msanii chipukizi nchini Tanzania mwenye kipaji na ambaye hajawahi kurekodi pamoja na kipaji cha hali ya juu alichonacho. Tuliamua kuwasaidia watu kutimiza ndoto zao kwani ni wazi kwamba kuna watu wengi wenye vipaji ambavyo havijavumbuliwa.Tanzania ni nchi ambayo imebarikiwa na vipaji mbali mbali na ndio maana tuliyaanzisha mashindano haya.

BC: Mpaka hivi sasa unalielezeje shindano zima linavyokwenda?Nini kinaendelea hivi sasa?Nini siri ya mafanikio ya show hii ambayo inaendelea kujizolea umaarufu siku baada ya siku?

RP: Kwa sasa shindano limebakiza washiriki 20 ambao wanasubiri kupigiwa kura na watanzania. Vipindi takriban 10 vimesharushwa kupitia runinga ya ITV.

Mafanikio ya show hii inatokana na uhalisia wake kwani inamgusa kila mwana jamii nchini (Reality). Pia matumizi ya lugha yetu ya Kiswahili inafanya shoo hii kupendwa na wengi. Majaji na washiriki wanawiana kwa kila kitu kwa ujumla ni burudani ya kipekee.

 

Rita Paulsen.

BC: Majaribio(audtions) ya mwanzo ya Bongo Star Search yanafanyika katika mikoa kama sita tu hivi(Dar-es-salaam,Mbeya,Dodoma,Mwanza,Arusha na Zanzibar).Ni kwanini mliamua kuchukua mikoa hiyo tu?Je hamdhani kwamba hiyo inawezekana kuwa imewanyima nafasi vijana wa mikoa mingine hasa tukizingatia hali halisi za uchumi za vijana wetu?

RP: Mwaka jana tulifanya auditions Dar-es-salaam pekee kwa sababu uwezo wetu kifedha ulikuwa hauturuhusu.Mwaka huu tumejitahidi kwenda kwenye mikoa michache zaidi kama ulivyoitaja.Mwakani Mungu akipenda tutafika kila mkoa.Mwanzo mgumu lakini tutafika.

BC: Na pia kabla hatujaenda mbali sana,mshindi anapata zawadi zipi hasa? Na pia watu wengi wangependa kujua mshindi wa mwaka jana yuko wapi na nyie mnahakikisha vipi kwamba anaendelea kusimama imara katika fani?

RP: Kama ilivyoada zawadi zitatangazwa siku 14 kabla ya fainali na mwaka huu zawadi zitaboreshwa zaidi.

Mshindi wa mwaka jana Jumanne Iddi amefanikiwa kurekodi albamu mbili ambazo zinafanya vizuri kwenye kumbi mbali mbali na pamoja na wapenzi kununua kanda zake.

Amepata mafunzo ya kutosha kuhusu haki miliki na jinsi ya kujiendeleza kimaisha. Kwa ufupi maisha yake yamebadilika kupitia Bongo Star Search.

 

Mshindi wa shindano lililopita la Bongo Star Search,Jumanne Iddi,akiwa ameshikwa na butwaa siku alipotangazwa mshindi wa BSS.

BC: Kwa ujumla vijana wengi sana walijitokeza kujaribu bahati yao ya kuwa washindi wa Bongo Star Search.Ukiwa mmojawapo wa majaji,unaweza kutuambia mlikuwa au mnaangalia vitu gani hasa katika kujaribu kumpata mshindi?

RP: Tunachoangalia sana ni jinsi mshiriki anavyotumia sauti yake na jinsi anavyomiliki jukwaa. Pia tunaangalia star quality za mshiriki kwa ujumla.

 

Rita Paulsen(katikati) akiwa na majaji wenzake wa Bongo Star Search,Salama Jabir(kulia) na Master J(kushoto).

BC: Kumekuwepo na malalamiko kadha wa kadha kuhusiana na jinsi ambavyo majaji(mengi yameelekezwa kwa Salama Jabir) kuhusu jinsi ambavyo amekuwa akiwaumbua au kuwakatisha tamaa kabisa baadhi ya washiriki.Watu wengine wanasema kuna hata baadhi ya vijana waliotaka kushiriki wamekacha kutokana na kuogopa kuumbuliwa.Unaliongeleje suala hili na una ujumbe gani kwa vijana wanaotaka kushiriki siku za mbeleni?

RP: Kwa kweli watu wengi hawapendi kuambiwa ukweli na ndio maana malalamiko yanakuwepo. Ukweli wanaotoa majaji ni kuwasaidia vijana na sio kuwapotosha . Ni bora kumwambia mtu ukweli kuliko kumpaka mafuta kwa mgongo wa chupa.

Hata hivyo hii inajenga kujiamini unapoambiwa ukweli na majaji kwa hiyo washiriki hawana haja ya kukacha ushiriki.

BC: Mwisho tungependa kukuuliza swali hili kwani kutokana na kazi zako za kila siku unakuwa karibu,kwa namna moja au nyingine, na wasanii wa muziki wa kizazi kipya au bongo flava.Nini mtazamo wako kuhusiana na muziki huu?Na unatoa ushauri gani kwa wanamuziki hao hususani katika suala la kutengeneza video za miziki yao?

RP: Inabidi wasanii wa Bongo flava wawe wabunifu zaidi katika tungo zao na kwa upande wa video wajitume sana kutengeza video zenye ubora.Wawe na mikakati ya kuboresha kazi zao ili waweze kumudu maisha na kuweza kufuatilia haki zao kama wasanii.

Pia nawashauri wapate mameneja ambao ni wa dhati.Ambao wanatoa kipaumbele katika kuendeleza vipaji vyao na si wa kuwatumia kwa muda na kisha kuwatosa. Meneja wa kweli ni yule anayefanikisha ubora wa kazi ya msanii wake.Wasanii wahakikishe wanatengeza hela sio usupa-staa wa jina tu!

BC:Kila la kheri Rita katika kazi zako.Asante kwa muda wako.

RP: Shukrani.Kazi njema pia.

*Kwa habari zaidi kuhusiana na show ya Bongo Star Search,majaji wa show hiyo (akiwemo Rita mwenyewe) tembelea tovuti ya Bongo Star Search kwa kubonyeza hapa.

*Kwa habari za mshindi na washiriki wa Bongo Star Search mwaka jana na zawadi walizojipatia bonyeza hapa.

Picha kwa hisani ya Rita Paulsen na Mrocky.

Be Sociable, Share!

Feedback / Comments

96 Responses to “TULIPOONGEA NA RITA PAULSEN.”

  1. Comment by Tarimo S. on November 27th, 2007 12:10 am

    Rita,all I can say is you are doing a great job katika kuendeleza vipaji nchini Tanzania.Keep it up.

  2. Comment by Nerra on November 27th, 2007 12:56 am

    Big up Rita, Nakufagilia, mzuri wa sura na mambo yako ni super! Jenga Taifa, Long life!

  3. Comment by Tehe Then Majun on November 27th, 2007 2:05 am

    You are saying she is in the industry for more than 22 years!,it sounds ridiculous to me!!
    How old is she?

  4. Comment by I.M on November 27th, 2007 2:19 am

    She is cute!

    I LUV HER.

  5. Comment by John. on November 27th, 2007 2:25 am

    She is doing a nice job,very polite,humble,understanding,Intelligent,what more….
    John.

  6. Comment by Matilda on November 27th, 2007 2:53 am

    Keep it up Madam R.Umependeza sana kwenye pic yako ya kwanza.Napenda unavyowainua vipaji Tz.Ubarikiwe.

  7. Comment by Farida on November 27th, 2007 3:05 am

    Keep it up Rita,don’t stop to tell them the truth in future they will change.You are so intelligent.

  8. Comment by MSABAHA on November 27th, 2007 3:16 am

    big up rita, your so beatiful, intelligent, understanding, polite, god will bless yu in all
    keep it up

  9. Comment by Panjee on November 27th, 2007 3:27 am

    Big up Rita, kwelii unaibadilisha sura ya muziki wa kizazi kipya, vijana wanajitahidi lkn Mshindi wa mwaka jana really hakustahili haan sura ya mvuto wa ki celebrity hata kazi zake hazisikiki it was a floppy, jitahidini jamani

  10. Comment by Matty on November 27th, 2007 3:32 am

    Big up madam Rita!!!! nakufagilia sana kwa kazi nzuri anayofanya,lakini pia naomba niweke dukuduku langu hapa kuhusu huyo judge mwenzako SALAMA JABIR, 1st she think she is good and pafect, 2nd she think that she know everything and last but not list she think all people likes her words to young guys…ukweli ni mzuri lakini jaribu kutumia lugha ambayo haitamdiscourage contestant na kama hiyo haitoshi basi usimwambie mtu wewe bora ukalime….hajaweza kulima ndo maana akaja kuimba unapomwambia mtu direct like that what do think if u were u????SALAMA JIFUNZE UBINADAMU MTU KAMA HAWEZI ITS OK BUT DO’NT DISCOURAGE THEM LIKE THAT, NOW I GET A CONCEPT THAT IF U WERE A TEACHER ALL STUDENTS WILL SCORE ZERO CAUSE OF UR WORDS WHICH ARE BAD INFRONT OF THE ODIENCE.

  11. Comment by Doreen on November 27th, 2007 3:48 am

    Ni kweli kabisa Matty.Je angekuwa yeye inajisikiaje? Ajirekebishe SALAMA,Na kuna mtindo m2 akiwa anaimba anachekwa jamani ata washiriki watakua hawaji tena couz wanakata tamaa.Ni hayo tu.

  12. Comment by Kaka Poli on November 27th, 2007 3:49 am

    Mnh!

  13. Comment by lady rose on November 27th, 2007 3:59 am

    halo kaka nakuhaminia sana hongera sana dada yangu keep it up mama

  14. Comment by babu on November 27th, 2007 4:22 am

    Keep it up madam, bongo star search ya mwaka huu nahisi itakuwa bomba na yenye msisimko kuliko ya mwaka jana maana mlikuja kuchemsha mwishoni mkampa mshindi mtu asiyestahili bora angechukua kalla aliyekuwa na kipaji cha kutunga nyimbo zake kuliko huyo anayeiga nyimba za chamilion. naomba mwaka huu muyaboreshe na umakini uongezeke na hasa wakati wa kumchagua mshindi.

  15. Comment by Nerra on November 27th, 2007 5:22 am

    Jamani kudadisi mambo ya mtu na undani wake yanhusu nini? Au hata kama ana uhusiano na huyu mnayemsema je kunaathiri utendaji wake kazi? Na kama angehitaji jamii ijue basi angejieleza kwenye history. Rita asante kwa kutusaidia kuinua vijana wetu, rekebisheni makosa na muyajali baadhi ya maoni yetu ili muyafanyie kazi. Keep it up!

  16. Comment by Kimori on November 27th, 2007 5:41 am

    “Niliamini nitaweza kubadilisha hilo yaani to make a difference because of my creativity and the love I have for the work I do.”….”What I am today is what I wanted to be. Thank God.”

    i really want to believe that!

  17. Comment by ed on November 27th, 2007 5:46 am

    I personal nashukuru kuwepo kwa website hii, kwani bearly i can see nini kinaendela nyumbani. However nilishalalamika before kuhusu muojaji(interviewer) anaonekana kuandaa maswali, this can always be a turmoil.

    Jitahidi kudevelop maswali as interview proceed, this will make interview more attracted and nice.

    Celebrity are model figure kwa most of our children na elimu ni tatizo kubwa nchi za dunia ya tatu, so kama unaweza, badaa ya kuuliza historia zao, unaweza kuintroduce swala la academic background zao?

    Thanks

  18. Comment by Dinah on November 27th, 2007 5:51 am

    Mahojiano mazuri na inatia moyo mwanamke mrembo kuona,kujali nakujaribu kuendeleza vipaji vya vijana wanaibukia fani ya Muziki.

    Hembo ngoja kwanza, anauzoefu wa miaka 22( she looks 22 hahahahaha).

    Ingekuwa vema kama angetueleza alifanyia wapi shughuli hizo ktk miaka hiyo 22 apart from Bongo na pia kama alifanya kwingine nini tofauti na Bongo?

    Otherwise mama unafanya vema na kila la kheri ktk shughuli zako.

  19. Comment by Mselema on November 27th, 2007 6:15 am

    pamoja na Ritta kusema wanawapa ukweli wasanii hao chipukizi lazima maneno ya salama hayafuarahishi, sasa pia sijui huyo Salama ana elimu ya muziki au anatumia uzoefu wa kukutana na Wasanii?

  20. Comment by greb on November 27th, 2007 6:33 am

    rita upo makini sister, kip ut up. but ingekua gud kama hao washiriki wasingekua wanachekwa ila wangepewa moya kwani kuwacheka kunawadiscourage kimtindo

  21. Comment by Editor on November 27th, 2007 6:57 am

    Kumradhi wasomaji/watembeleaji/wachangiaji.
    Rita Paulsen ana uzoefu wa miaka 12 kwenye masuala ya utengenezaji matangazo na masoko na sio miaka 22 kama ilivyoandikwa mwanzo.Yalikuwa ni makosa ya kibinadamu.Tunaomba radhi kwa usumbufu wowote uliojitokeza.

    Editor
    BongoCelebrity

  22. Comment by Kamuzu on November 27th, 2007 4:12 pm

    Rita,kazi unayofanya ni nzuri kabisa sister.Endelea hivyo hivyo.Ila jitahidi kuzingatia pia ushauri ambao baadhi ya watu wamekupa hapo juu.Muhimu sana.Usijitenge na wanajamii..wasikilize kwa makini.Asanteni BC,kama kawaida mnakata mawimbi.Tupo nyuma yenu.

  23. Comment by Pope on November 27th, 2007 7:27 pm

    You deserve the Best mama, keep it up.
    Ila malizana na hao watoto wanaodai kudhulumiwa idea yao.
    Otherwise wazo ni zuri na maelezo yako yanajitosheleza na kujibu maswali mengi kuhusu project nzima.

  24. Comment by Sepu T. on November 27th, 2007 11:21 pm

    BC kazi nzuri.Ni muhimu sana kuwaleta watu kama hawa kwani wanasaidia sana wengine kujifunza jinsi ya kufanikisha maisha.

    Ni muhimu pia kama sisi wasomaji tutawasaidia BC katika kuuliza mambo ya msingi kuhusiana na kazi za watu kama huyu Rita kwa ujumla ili vijana wazidi kujifunza kutoka kwao.Keep it up guys.Rita kila la kheri.

  25. Comment by Mjamaa on November 28th, 2007 1:09 am

    Hongera Mama. Hivi umeolewa ? Mume wako anaitwa nani maana bado unatumia jina la Baba yako la ukoo!!

  26. Comment by trii on November 28th, 2007 2:10 am

    i like u.

  27. Comment by Mapunye on November 28th, 2007 7:36 am

    uko vizuri mama I like the way you treat these BSS, keep it up and be REAL.says mapunnye

  28. Comment by fulldoz on November 28th, 2007 8:21 am

    PUNGUZA MAJIVUNO BIBIE,UNARINGA SANA,NAWACHUKIA SANA WEWE NA SALAMA KWA KUWAKATISHA MOYO WASANII WANAOCHIPUKIA,WACHANGIAJI WOTE WALIOPITA WAMEANGALIA UPANDE MMOJA WA SARAFU,SIO ISHU KWA VILE PALE MNAONESHA HISIA ZENU NA NDIVYO TABIA ZENU ZILIVYO KIHALISIA,UMPE TAARIFA NA SALAMA KUWA APUNGUZE- MAJIDAI KWANI HANA JIPYA,AMEZIDISHA USELA MPAKA INAFIKIA STAGE TUNAMUONA MWEHU,ASITUMIE UZOEFU WAKE WA KUKAA NA KINA NURAH NA MWANAFALSAFA NDO AJIONE ANAUJUA MUZIKI,ZILE NI PROFFESION ZA WATU LADY,TAKE CARE.

  29. Comment by Matty on November 28th, 2007 8:39 am

    Heee!Fulldoz umevuka mipaka na kama wewe ni mfuatiliaji mzuri wa kipindi cha bongo star search huwezi kumshushia lawama nzito zisizobebeka Rita…nasema ukweli mbele ya mwenyezi mungu si tu kama namfagilia no! no! no! hana lugha mbaya kama ya SALAMA JABIR i hate this lady because of her bad tounge, behaviour infront of the cameras,tvs, redios and odience coz she think that she is perfet in all manner for me NO!NO!NO!!! she know nothing if so SALAMA CAN U SHOW US ANY MUSIC PREPARATION CERTIFICATE????i can’t support her anymore unless she leave her bad habit.
    You know what ukweli ni kitu kizuri hata kama mtu hawezi aambiwe katika lugha ambayo haitamdiscourage b’coz thiz young guys most of them have talents but because of fearing to be discouraged by SALAMA they fail to participate accordingly.
    Also Master J, unaanza kufuata tabia ya SALAMA why??????PLS WE LIKE THE SHOW AND YOU JUDGES MAKE GOOD DECISION WHICH IS ACCEPTABLE TO THE VIEW.

  30. Comment by Nerra on November 28th, 2007 10:28 pm

    Anayemponda Rita kwenye ujaji hatumii busara kwani katika majaji wote ni Rita peke yake ndiye mwenye huruma na anayewapa moyo hawa vijana naomba tuchangie vitu halisi ili tusaidie jamii sio kuweka chuki binafsi, mimi ukiniambia Salama au Master J hawa wanajisikia sana tena nashangaa mnasema Salama peke yake lakini Master J is the most dangerous guy hv never seen yaani ana maringo utafikiri haendi kule mahala kweli punguzeni majidai mjue pua zote zimeinamia chini?!!!

  31. Comment by jingo on November 29th, 2007 3:05 am

    salam ni limbukeni wa maisha yule,anachokifanya si haki popote pale duniani kwa anaonyesha dharau dhikdi ya shughuli za watu wengine…kalime…!
    anawakatisha vijana tamaa anashindwa nini kumueleza mtu kwa ustaarabu kuwa wewe umeshindwa kwahiyo byebye!
    nadhani habari zilzopo mtaani kuwa anavuta bangi zina ukweli kwani sems ni mtu wa ovyo na ni makosa kumpa airtime mtu kama salama!

  32. Comment by Matty on November 29th, 2007 4:15 am

    Big up!!Nerra,Jingo,Dorren, mselema na wengine wote ambao mmeona udhaifu wa baadhi ya majaji wa bongo star search, we are free to talk the truth lets use our freedom of speech…jamani Huyo SALAMA NATAKA AWEKE MUSIC PREPARATION CERTIFICATE YAKE HAPA ILI TUJUE ANACHOTUMIA NI EDUCATION ALIYONAYO NA SI UZOEFU WA KUPIGASTORI MASKANI NA KINA AY,GK,NGWAIR NK.
    TO YOU SALAMA HEBU IMAGINE AMONG OF 100%VIEWER OF BONGO STAR SEARCH 99% ARE NOT HAPPY WITH U, HOW DO U FEEL WHY NOT BEING A NICE LADY LIKE RITA??? AU KUTANGAZA CHANEL 5 UNAJIONA UMEFIKA???AND I BELIEVE UNAVUTA BANGI NA UNGA KABLA YA KUINGIA KWENYE MEZA YA MAJAJI…STOP YOUR BAD HABIT!!!!!

  33. Comment by jj on November 29th, 2007 6:08 am

    Salama siyo m2 mwema kabisa,anakatisha watu tamaa!

  34. Comment by db on November 29th, 2007 7:48 am

    i do not think if master j and salam are realy professional in music industry, thats why as we can realy see they just look like street boys/girls. special thanks to Hon. kitine & Rita, please you both try your best to make them change.

  35. Comment by db on November 29th, 2007 7:55 am

    she is a good redio/tv presenter and i really love her show in tv, but i fell to understand why salama is doing well in planet bongo but into bss!!!!!!.

  36. Comment by SISTER DU NONINO on November 29th, 2007 10:13 am

    kweli nimeamini wasel wangu only Madam RITA AND KITIME they are doing good job ..SALAMA NOOOOOOOOOOOOOO
    AND MASTER JA..I LIKE HER ONLY ON PLANET BONGO EXCEPT WHERE ANAPOKANDIA ALBAM ZA WATU..PLS CAN YOU CHANGE YR HABIT AND BE REALLY LADY HEART NOT LIKE UNHUMAN MEN??

  37. Comment by Dorice Protas on November 30th, 2007 7:06 am

    Big up madam Rita, unafanya kazi nzuri, lakini salama mh!!!!

  38. Comment by gabriel on November 30th, 2007 4:03 pm

    nampongeza huyu Rita anajitahidi siyo kam amefanya kazi nzuri lakini anajitahidi na hasa ukizingatia hali halisi ya kudharauliwa na ugumu wa kupata kazi ktk tv industry ya tanzania hasa kwa local private production houses hakika ile tuu kuthubutu mimi nampa heshma zake lakni siyo kwa kumwita MADAM. no!
    jamani kuhusu salama mimi nampa hongera sana tena sana for being who she’s,na afikiri negativity anazotoa kama wengine mnaziita dharau mimi binafsi sioni hivyo naona ni mtazamo tofauti yaani majaji wote wanaagalia mshiriki ktk mtazamo kutokea angles mbalimbali hivyo ya salam ndio hiyo
    jamani tujifunze kupokea maoni tofauti watanzania ,kiasili watanzania tunapenda kupamamana na kuremba remba issues kwa kuhofia eti kusema au kutoa maoni yako ya kweli jinsi unavyojisikia au kutofautiana na popular opinion ni upotofu wa ustaarabu au uungwana.pia nafikiri salama hayupo pale kupendwa yupo pale afanye kazi ya kuwajenga wasanii hao na kuwaimarisha jamani show buzz huku juu hasa za kimataifa siyo mchezo kunataka ujasiri sana ,sababau ili msanii afanikiwe anapaswa awe jasiri kwa kupokea heartbreaks nyingi tuu na discouragements tena hizo za salama ni mtoto.
    pia jamani i was just curious tuu kwamaba Rita anitwa madam na wadau wengi ktk hizo shughuli zake sas sijui ndio heshma au ni nini mimi ulimi wangu unkuwa mzito hapo kwa sababu kuna sehemu nyingi tuu nilizotembelea hapa duniani madamu huusishwa na pimp wa kike au muendesha danguro la uzinzi ispokuwa kwa wale wa utamaduni wa kifaransa madame ni title ya mtu aliyeolewa sifahamu sana naomba mnifahamishe wadau ni curiosity yangu tuu na ktk suala la kuongeza ufahamu juu ya matumizi ya maneneo mbalimbali
    Rita,nimeanagalia ubora wa image nyingi tuu za production houses nyingi za hapa nyumbani kwa kweli yours is nothing but exceptioally a true boradcast quality kaz buti labda siku moja utaanzan kupata kazi za oprahau hata discovery kwa hapa nyumbani god bless you
    Salama,do ya thang mama,don be afraid of haters,ukweli wa maoni yako tofauti ndio utakaowapa uhuru na courage ktk kuimarisha vipaji vyao right now inawezekana hawaoni hilo lakini time alone ….. keep doing what you are doing cause you are doing it the best labda nikukumbushe haop pale kwenye shoo ili kupendwa na kufanaya urafiki uko pale kusema kweli kutokana na uchambuzi wako unaofanya na siyo sababau master j ,kitine au Rita kasema vile au wanaamua kuficha issue basi na wewe ufanye .no hautakuwa salama tena
    kazi nzuri benchmark production

  39. Comment by mtz on December 1st, 2007 3:00 pm

    Nyinyi wabongo. What is the meaning of BIG UP? Hicho sio kiingereza sahihi.

  40. Comment by theila on December 3rd, 2007 5:40 pm

    why do u have to HATE!! you Fulldoz!…. let the woman do her thing!!!. I don’t know whether You know what it is to be in that kind of business or do you need some schooling?? u need to relax & stop being silly! and yea about the 22 years, I think she’s been in the business since she was born!!!!coz damn..take a look at her; her intelligence, style..etc, she’s def a star….no one can fake that!! Keep doing your thing woman…don’t let nobody tell u any different!!!

    Greatest fun!!

  41. Comment by Chris on December 6th, 2007 3:37 pm

    BC kuna comment niliitoa kwa huyo mdada naona mmeifutilia mbali. Anyway, haikuwa na mabaya, it was sm comments as other comments in this site.Au u’ve been blackmailed by her na jamaa? Au ni BC ni ya kwake (yao)? Mmmmmmmmmhhhhhhhh. Nina maswali mengi najiuliza but gotta no satisfactory answers.

  42. Comment by Mkereketwa on December 17th, 2007 2:42 pm

    We Ritta, kama kweli dnio tabia yako watu wakija wanachekwa na kuambiwa wakalime…mh.Mimi binafsi ningeomba hiyo tabia uache. maana sidhani kama wewe binafsi ungeambiwa hivyo sidhani kama ungechekelea. tunashukuru kwa kazi nzuri unayoifanya lakini kumbuka kuwa hao unaowa-train ni binadamu kama wewe.

  43. Comment by Upanderoho on December 18th, 2007 6:02 am

    SALAMA HANA MANENO KWA KWELI. MIE NAONA ANA VIONJO VINAVYOFANYA SHOW IWE MURWA ZAIDI. KUNA WAKULIMA KWELI WANAENDAJARIBU BSS LAZIMA WATOKE BARU. TUKIWA WAPOLE TUTAISHIA KUWA NA WASHINDI SUB-STANDARD NA NCHI NDO INADIDIMIA HIVYO. SALAMA HAP ANAKUWA CHUJIO MUHIMU SANA NA SHE CALLS A SPADE “SPADE” SIO UBABAISHAJI. MAJAJI WOTE KWA KWELI WANA INPUT MUHIMU SANA NA WOTE WANAFAA KWA SHOW HII. KEEP IT UP SALAMA

  44. Comment by Rev.Paul Brown. on January 14th, 2008 12:32 pm

    Happy to be hear,this is a great work.I need people email contact to enable me send them prayer points and also pray for them.

    Thanks,and GOD be with you all.
    Rev.Paul Brown.
    cathedralsacredheart@yahoo.com
    Melbourne Australia.

  45. Comment by jomaeli on March 6th, 2008 4:16 am

    ahhhh

  46. Comment by Anneliese Magwai on March 15th, 2008 8:34 am

    Hi!Madam Ritha i like ze wey unavyowatreet hao bss kwani wanafarijika kuliko salama anavyowakatisha tama hata kama m2 hawezi rakini unajaribu kutafuta lugha nzuri yakumuelekeza na co kumvunja moyo kama anavyofanya salama so keep it up madam and god bless u kwa kuvumbua vipaji.

  47. Comment by Lindah Thomson on March 19th, 2008 8:15 am

    well’ i can talk little but very important to u madame, kama ni Mungu i can say He gives u all that women suppose to have I mean tha way ur,how u talk n much mo. nakupenda sana madame Rita

    Lindah – Arusha

  48. Comment by nelyson on March 31st, 2008 5:20 am

    hongereni sana jopo zima la BSS ila nawaponda sana kwa kutudanganya watz kuhusu mshindi ni wazi kwamba rojas ni zaidi ya misoji ila kwa kuwa mlichagua wenyewe na hamkujali matakwa na machaguo ya watanzania rojas mkammwaga ni ukweli mtupu kwamba rojas ni msanii halisi na naomba mungu amjalie atoke zaidi nya misoji kwenye game. atamfunika 2. na sitasahau siku mlipomtoa faisar ni dhahir hat nyinyi mna bifu na hip hop ila faisar lazima ataifunika east africa. Ritha unavaa nguo za kihuni sana acha.

  49. Comment by latoya on March 31st, 2008 8:52 am

    Nakupa big up sana Salama.wat do they know anyway.Da’ problem ni kwamba watu wanapenda kusifiwa 2 always kama fani si yao kwanini wasiambiwe wasipoteze muda and they do something else.Tell them the truth hawakupunguzii lolote.As if they could do something if they were given your place.

  50. Comment by Kamkulu on April 2nd, 2008 6:08 am

    Rita, idea ya BSS ulimwibia kijana Kamese Magoti aliyekuja kwako mshirikiane kuendesha hilo shindane. Leo hii unajisifia kuwa umelibuni wewe mwenyewe??

  51. Comment by mohamedi selemani on May 14th, 2008 9:01 am

    hongeleni sana bechi la,bss lakini salama acha kukatisha tamaa watu kwani hakuna alio zaliwa anajua.hata wewe hukuzaliwa unajua.

  52. Comment by Fortunate on August 13th, 2008 12:19 pm

    Hi. i don’t want to Describe my self l, But the truth is, This Lady Could be An Angel, First if i was in the same Agement i’d prefer Her as My Woman, She Is kind, cherishing,has an innocent look i do Believe that she’s Even obidient at work, Does her Work properly. and second if i was to chose an advicer or if i am to be a Big Business man with a Firm, i’d rather have her among the Consultants in my members of Board.
    God gave her, Talent, looks and Morals, She is an ‘A’ lady, and let me grant Her if she wasto be a Today’s University Student, She could be An A or B Student, including her Outlooks in class and wherever!#
    sorry Scripture was so long but She Deserves all this Praises, The pleasure is her’s!

  53. Comment by Mary Mkwaya Malamo on September 19th, 2008 8:48 am

    Mzuka kwa sana Madam, Keep it up mom.

  54. Comment by john on April 3rd, 2009 6:00 am

    Jamani Rita ni one of the Iron ladies hapa Africa.
    Naombeni mawasiliano yake yoyote jamani/////
    plzzzzz

  55. Comment by Mjololo Ng,ughuya on May 2nd, 2009 9:52 am

    Hongera Rita wewe ni mwanamke shujaa.endelea na moyo wako wa kuwainua vijana.
    kwa mavazi uko vizuri sana,hongera,leo na mimi ni jaji wako.
    Nitwa Mjololo Ng,ughuya
    Arusha

  56. Comment by rita on May 27th, 2009 10:49 am

    i like u rita if possible i wil find u

  57. Comment by JimmieM; on June 30th, 2009 8:15 am

    …ahhhh mimi nimefurahi kwanza kwa BC na usahili kwa dada RP, pili mawazo ya wajumbe wenzangu hakika nayakubali kama yalivyo, tatu mjumbe mmoja upec upec amenichekesha, eti anataka mawasiliano ya dada Rita tena yoyote yale, Duh, enhe tena anacctiza plizzzzz, haaa watu bwana, mhhhh!
    BC mpe huyo bwana hata barua pp ya dada,
    na mwisho kwa kweli dada RP anafanya vema ila asiwe kama hao akina ”majani”, mi naamini watanzania wengi hawapendi kuambiwa ukweli moja kwa moja tena kwa ukali, mh wanapenda lugha ya upole kama ya dada Rita,
    ndio maana wanampenda…
    watanzania ni wapole,
    twende nao ivo ivo, mambo ya kenya tuyaache huko huko, nk.
    asante asanteni.
    JimmiM;

  58. Comment by Pam on July 14th, 2009 4:28 am

    jamani Madam nmi naomba nitoe japo kaushauri tho kwakuw nimechelewa kukatuma sijui kama katafikiriwa…na yoyote atakayeweza kuusoma naomba ampe any muusika .that kwenye upigaji kura wa kuwatoa washiriki wa bongo star search wawe wanasema watanzania tumpigie mtu ambaye atoke…na si ambaye abaki…kwani kama mtu hajui ni rahiisi wote kumnote but kwa hii ya kumpigia anayebaki ni mbaya kwani mwingine anjua kuimba sema hana ndugu na jamaa wengi maana tutake tusitake hili pia lina changia …..

  59. Comment by Msungu, A on July 29th, 2009 5:24 am

    Good work Rita Keep it up, U deserve cong..
    Love ya

  60. Comment by Josephina wa Arusha on August 17th, 2009 2:47 am

    Madam Ritha napenda unavyovaa,unavyo wa jaji wasani wetu upo juu, endelea na moyo wako huo huo.

  61. Comment by Edda Mwambusi on September 2nd, 2009 6:53 am

    Mimi napenda kujua historia ya Rita mbona hekima na busara aliyopewa na Mungu sio za kawaida?

  62. Comment by lin on September 7th, 2009 4:56 am

    i realy admire u sana yani sana u r a woman of ambition and status n ur achiements are excellent.
    besides u r beautiful, u hav kind heart u hv helpd a lot of people is like u gv and get.

    all the best for ur future success

  63. Comment by frank on September 25th, 2009 3:36 am

    NICE WORK MADAM RITHA……………..! You are incredible and realy I appreciate everything in your presence….. thanx for being whom you are and GOD will bless you….!

  64. Comment by yasmine on September 30th, 2009 4:27 am

    madam uko juu sn salama acha kuvunja watu moyo wape hope pf upo juu i realy like u mastey j ur the same like salma

  65. Comment by CHRISTINA on September 30th, 2009 8:50 am

    hi,
    madam rita mimi nakufagulia sana, your a good woman i love you so much.

    its me tina wa tanga (tanga city council)

  66. Comment by WITNES MAMUYA on September 30th, 2009 9:07 am

    hello!!!
    kila mtu ana jinsi anavyoishi na watu ma maongezi yake,so mnavyo mlaumu salama si kuwa atapretend kuwa vingine while sivyo,jaribuni kuangalia mnavyosema na hali halisi,

    then madam ritha anafanana na mama wa kiafrica sababu ana sifa zote ambazo mama anatakiwa awe nazo,

    nampenda sana na anaweza kuishi na mtu yeyote

    take care n may god bless you mam!!!!!!!!!

  67. Comment by ANDREW KISANGA on September 30th, 2009 9:35 am

    yap maadam rita keep it up but remember to change your idea about judges like salama michosho wanatakiwa wawape moyo washiriki na sio kuvunja mtakosa washiki mwakani……..congratulation.

  68. Comment by kukuku on October 1st, 2009 11:48 am

    madam ritha pamoja majudge wenzako hamfai kuwa majudge! hamtakiwi kupiga makofi au kushangilia wakati mwimbaji anaperform mnachotakiwa ni kufanya jugement! im real bored na tabia zenu

  69. Comment by godwin on October 1st, 2009 11:56 am

    salama nenda shule acha kuuza sura shule yenyewe unaungaunga!

  70. Comment by maochieng on October 2nd, 2009 10:05 am

    salama big up wabongo hupenda kusifiwa hata kwa kitu hawakiwezi. endelea kuwaambia ukweli wajifunze.

  71. Comment by maochieng on October 2nd, 2009 10:13 am

    Madam rita asante sana kwa kumwibua Kasian wa Mwanza mwaka huu. hakika yule kijana ana sauti ya kuimba ya kiume. i wish angekuwa anaweza imba kizungu aimbe nyimbo za Barry White. ananikumbusha project fame ya South Africa mwaka 2003. alikuwepo kijana wa Nigeria anaitwa Daree alikuwa anaimba Bess utaipenda kama yeye. Pse mwambie Kasian aimbe nyimbo ya Don Williams ya “You are my best Friend.” kwa sauti yake atatukoga nyoyo mashabiki wa BSS.

  72. Comment by GEOFREY on October 7th, 2009 6:51 am

    Keep it up madam We see your efforts

  73. Comment by GEOFREY on October 7th, 2009 7:07 am

    Hi to all judges, nawashangaa sana watanzania wanaowaponda majaji hususani Salama hivi mnataka majaji wanaowabeba wasanii hata kama wanaimba vibaya? Tunahitaji vipaji sahihi na sio blabla.muziki ni fasihi na kazi ya fasihi ni kukosoa panapokuwa na dosari .Na sasa mnataka hata kama wanaimba vibaya wasifiwe, hapana majaji naomba muongeze ukali katika maamuzi ili mtupatie mshindi sahihi. angalieni mtu kama Kassian bila ukali wa majaji kumtaka abadili style ya uimbaji angetisha kama anavyotisha hivyo? bila kumsahau jackson.

  74. Comment by Basil on October 8th, 2009 6:52 am

    “HONGERA SANA MADAMEE”
    Hakuna anayepingwa kwamba r byuti n intellegent woman, na dada zetu wakipata nafasi inabidi wajifunze toka kwako na hata sisi vidume twabidi kujifunza mengi sana toka kwa madamee… nakuita madamee coz u got the same name as ma gal nem na wadogo zangu used to col her with dat nem..
    “NDELEA NA MOYO HUO” wa kuinua vipaji na kuwawezesha vijana wa kitanzania kusimama kwa miguu yao..
    2009 BSS ni ya ukweli na washiriki wako poa, mimi nipo kwenye boti ya PETER MSECHU but hata PASCAL(baba ritha jr)akiwa mshindi sito shangaa.. kaza buti madamee natamani BSS iendelee hadi nitakapo zeeka na sasa i’m only in 20s…
    contact: wajimilajr@yahoo.com

  75. Comment by Basil on October 8th, 2009 6:55 am

    Wanaomponda SALAMA kwamba anua sana basi nafikiri hawafuatilii TUSKER PROJECT FAME na kumuona jaji IAN, nadhani wakimuona IAN watamuacha SALAMA afanye kazi yake…
    KAZA BUTI SALAMA “DO YOUR JOB”

  76. Comment by elizabeth swai on October 9th, 2009 3:24 am

    nawapa hongera majaji wote

  77. Comment by domin lema on October 9th, 2009 3:31 am

    you guys ur work is great! mungu akubariki sana madame! salama ni judge mzuri sana! kaza uzi mamy!
    chaaa!oooo

  78. Comment by Beatus N on October 15th, 2009 11:27 am

    Well done Rita!!!!!! Keep it up!!!Thanks for makin people stars!My request try to train them how to gave thanks to their fun…or let me say to talk to the media to do as star.May GOD bless u…

  79. Comment by Cresencia on November 1st, 2009 2:41 pm

    I like this argument from you Madam Rita: “What I am today is what I wanted to be”. In life; very few people achive this! I am happy for you Rita

  80. Comment by wakuvwanga on November 2nd, 2009 3:53 am

    welldone madam bt it seems huwa na mahaba na baadhi ya contestants kama kevin mhhhhhhhh am not sure but next tym msitangaze mapema matokeo coz unawavunja moyo washiriki mpaka wanashindwa ku perfom well nihayo tu

  81. Comment by millen on November 12th, 2009 3:43 am

    nakupa big up kwakuinua vijana ww nimsaada kumbwa kama mama maria wa yesu ubarikiwe na bwana

  82. Comment by chichi on November 24th, 2009 12:54 pm

    mamy i lav u,napend sana kaz yako god bless you………

  83. Comment by Phil M on December 3rd, 2009 11:35 am

    Whatever you are doing girl… just keep on doing it for you know you are doing the right thing.

  84. Comment by jacqline on February 19th, 2010 6:38 am

    naomba niwe mchangiaji mchelewaji
    inshort Salama anasema ukweli ingawa andiscourage,msimponde cause hakuna mkamirifu.

  85. Comment by Hucna on April 14th, 2010 7:07 am

    Wooooow,sooooo gud,keep it up madam!!I real appriciate ur goodness,the show z so 9c!!I wsh all females 2b lyk wat u do at their respective areas.Be blessed

  86. Comment by vennis on June 1st, 2010 4:51 am

    da kweli ant wewe ni mzuri na usiyependa makuu. unayependa kusaidia endelea hivyo hivyo Mungu yu nawe.

  87. Comment by nteeh Mbwambo on June 30th, 2010 4:57 am

    Big up Ritah

  88. Comment by MUSAMWAKIPOSA on August 7th, 2010 11:27 am

    MI NAONA WOTE MKO POA TU MAJAJI WETU ONGEZENI BIDII HILI KUPATA WASANII BORA HAPA KWETU TANZANIA.PIA SALAMA YUKO POA TU.

  89. Comment by eliza on September 1st, 2010 10:17 am

    sema tu bado nasoma na nipo boding ila ninge jiunga na bss na madam ungenikubali ilove ya work

  90. Comment by ritha on September 28th, 2010 3:32 pm

    upo juu mamaa ritha nakufagilia ile mbaya…………….. strength of woman

  91. Comment by Mwilla Z on October 20th, 2010 6:04 am

    Bongo star search season hii ime advance zaidi. Lakini sisi wadau tunaona kama muda mwingi mnaonyesha maisha ya washiriki kwenye jumba lenu. Nafikiri hii siyo Big Brother wala Maisha Plus.

    We need to see participants performing. Tunaomba hizo story zipungue na watu wapate wanachokisubiri – MUZIKI

  92. Comment by Benson Lucas Munuo on December 7th, 2010 9:05 am

    Big up Madam Ritah ,upo juu ile mbaya,endelea na moyo huo huo wa kuinua vipaji vya wasanii washanga.

  93. Comment by Rita on December 14th, 2010 9:02 am

    Hi Rita .. ‘my name sake aint our name ”beautiful?” Oh I know and believe so. To say the truth Rita, what you are doing for the youth in the music industry is really great. I congratulate you on this and many more. In Life, if you could touch people heart in a special way or give way forward for their lives in a unique way…You are a wonderful humanbeing despite of all shortfalls that ”each one of us have…No one is ever a perfectionist no matter how much we want to be. We all differ somewhere along the life channel and thats why we are ALL different, we think differently, we feel differently, we differ…only that we all smile or laugh in the same language but still each laugh and smile…can mean so many things on each individual. Bong Star search is Good, I really love it and enjoy watching it. I have been watching it from the very 1st Bongo star search…its a worthy talent show that searches and seeks even the hidden talent, it encourages in the music industry and people who think are connected well to music…should for sure try Bongo Star search…Tanzania has major talented people who don not get chances…they lack opportunity but they are sooo able. This is one great example Rita that you have showed…Let it be bait for other shows of the same or different talents. I know you, You most likely know me…I just wanted to use ONLY my first name…but CONGRATULATIONS from my heart. R

  94. Comment by upendo mwamatandala on January 4th, 2011 3:56 am

    na nyie mliopata fursa hii ya kutoa maoni yenu tumieni lugha nzuri maana naona bado nanyi mna lugha sio za kuelimisha ila kuponda na chuki iliyojaa jueni kama ulivyokasirika wewe na kutoa lugha kali basi hata salama jabir ndio hivyo hivyo kwa hiyo jaribuni kutoa maoni kwa umakini

  95. Comment by upendo mwamatandala on January 4th, 2011 4:37 am

    mmi namuunga mkono Salama kwa sana tu ,kwa sababu lazima tupate vipaji vya ukweli kwa hiyo kipaji alichopewa Salama kusema ukweli kutoka moyoni mwake ingawa anatumia lugha za kukatisha tamaa kwa mshiriki kinasaidia katika kusukuma gurudumu la kusaka the winner of BSS, hivyo Salama kazia hapo hapo na ninavyokufahamu hutobadili mtazamo wako,ila mjitahidi kutoa washindi waliochaguliwa na wananchi sio kuchakachua matokeo kama ya 2009

  96. Comment by Kepha wa Ukweli..............KIMARA on February 15th, 2011 11:40 pm

    Hongera kwa kazi yako nzuri ya kulisaidia Taifa kwa kuwakomboa vijana ktk wimbi la umaskini endelea na moyo huo huo ila HAKIKA uu mzuri mama ila punguza naniliiiiiii.

Leave a Reply