Kila mwaka,tarehe 14 February(Siku ya Wapendanao),yeye hukumbuka au kusheherekea siku yake ya kuzaliwa. Alipozaliwa wazazi wake walimuita Fina.Leo hii wengi tunamfahamu kama Fina Mango(pichani),mtangazaji maarufu wa kituo cha radio cha Clouds FM.

Yeye ni mtoto wa mwisho katika familia ya watoto watano(5) kwa upande wa mama yake, Fortunata M.Mango na watoto saba(7) kwa upande wa Marehemu baba yake,,Joseph Mango.Anaye dada mmoja na kaka watatu(3) wa kuzaliwa tumbo moja na dada mmoja na kaka mmoja wa kambo.

Alianza pilikapilika za masuala ya elimu mkoani Arusha katika shule ya Mtakatifu Constantine(St.Constantine) na baadaye kujiunga na shule ya sekondari Jitegemee jijini Dar-es-salaam kwa ajili ya masomo ya O-Level.Kisha akajiunga na shule ya Shaaban Robert ya jijini Dar-es-salaam kwa masomo ya A-Level na kuhitimu mwaka 1999. Baada ya hapo akajiunga na Clouds FM ingawa kimasomo hakuishia hapo kwani baadaye alijiunga na FTC(Financial Training Centre) ambapo amesomea masuala ya biashara.Bado ana mpango wa kuendelea zaidi kimasomo.

Leo hii yeye ni Brand Manager wa kipindi cha Power Breakfast ambacho anakiendesha kwa kushirikiana na Masoud Kipanya (KP).Kipindi kinarushwa kuanzia Jumatatu hadi Ijumaa kuanzia saa 12 alfajiri mpaka saa 3 asubuhi.

Fina Mango pia ni mjasiriamali, yeye ndio mmiliki wa kampuni ijulikanayo kama One Plus Communication ambayo inashughulika na masuala ya Usimamizi wa Shughuli na Matukio ya Mashirika mbalimbali na Uhusiano wa Jamii (Corporate Events Management & Public Relations (PR). Ofisi za One Plus Communication zipo maeneo ya Victoria ilipo Victoria Gas Station pembezoni mwa barabara ya Ali Hassan Mwinyi.

Hivi karibuni tulipata fursa ya kufanya naye mahojiano ambapo tuliongelea mambo mengi kuhusiana na kazi yake ya utangazaji,maisha yake binafsi na mipango yake ya baadaye.Kumbukumbu na uwazi alionao Fina ni jambo ambalo limetuvutia sana. Unataka kujua Fina anasemaje kuhusu maendeleo ya kisayansi na kitekinolojia ulimwenguni? Asingekuwa mtangazaji angependa kuwa nani?Je umeshawahi kuona picha za utotoni za Fina? Fuatana nasi katika mahojiano haya ya pekee.

BC: Unakumbuka nini kuhusu siku yako ya kwanza kama mtangazaji? Ilikuwaje na wapi uliposikika hewani “live”?

FM: Ki ukweli, the first time nimekwenda hewani haikuwa kama mtangazaji, nilikuwa kama mgeni kwenye kipindi cha M.L. Chris cha usiku – ‘Cruise to Midnight’. Lakini my first show ilikuwa on a very rainy day, nilipitiwa home, tukaja studio gorofa ya 14, Kitega Uchumi hapa, jumapili asubuhi, nikiwa napiga classics. Kipindi kilianza saa tatu asubuhi, sikumbuki for how many hours lakini nadhani kama 2 hours hivi kilikuwa. Kumbukumbu yangu ndogo yaniambia sikutetemeka wala kupanic, nakumbuka ilikuwa easy tu… the rest is history.

 

A long history indeed…Fina Mango akiwa na miezi kadhaa tu.

BC: Ni wazi kwamba kazi nyeti kama ya utangazaji inahitaji maandalizi na pia kuwa up to date na matukio mengi ya kitaifa na kimataifa. Unaweza kutuambia kabla ya kwenda hewani,huwa unafanya maandalizi gani ya msingi? Kwa mfano kabla hujaanza kipindi chenu wewe na KP cha Power Breakfast?

FM: Format ya PB ‘Power Breakfast’ ni ya mazungumzo zaidi – baina ya wenyewe yaani sisi watangazaji na wasikilizaji kupitia msgs, emails au barua nk. Kwahiyo katika hali ya kawaida ninakuwa maandalizini saa 24. Kila ninachokiona na kukisikia chaweza kuwa topic ama sehemu ya kipindi the following day… kila ninachokisoma vilevile. Kwahiyo maandalizi kwetu ama kwangu hayana muda, saa zote mie niko katika maandalizi. Ila inanilazimu kuangalia au kusikiliza ama kusoma japo gazeti, radio ama TV kupata habari za siku hiyo, ziwe za ndani ama nje ya nchi. Lazima ujue dunia ikoje kwa siku hiyo japo kwa muhtasari.

Ukweli ni kwamba 5, 6 years ago, sikuwa mtu wa kusoma sana, kipindi kimenifanya nimekuwa msomaji wa vitu mbali mbali, kuanzia siasa za ulimwengu, uchumi hadi social matters. And I tell you, as a friend of mine likes to say it is ‘food for thoughts’. Knowledge is a beautiful thing. Maisha yangu kwa sasa yazungukiwa na kipindi unajua, nikiona kitabu, ama nikisoma journal ama article nitakachokipata nikidhani ni cha manufaa basi huwa nawaza watu wangu tu kwenye PB kwenda ku share the knowledge… kwa style hii najikuta nina hamu ya kujua vitu kila nafasi ninapoipata!

 

Fina Mango na Masoud Kipanya katika kitambulisho rasmi cha Power Breakfast.

BC: Kuna rafiki yangu mmoja amewahi kuniambia kwamba watangazaji wa radio ni watu wenye imani kuliko makundi mengi sana ya wafanyakazi.Yeye anasema watangazaji,bila kujua kama kuna mtu anasikiliza mnachosema huko nje,bado mtaendelea kuongea tu.Imani hii inatokana na nini kwa upande wako? Na je tekinolojia za kisasa zinawasaidia vipi kujua kwamba hampo “wapweke”?

FM: Unajua nilianza kwa kucheka baada ya kumaliza kusoma hili swali lako, kuna mwaka bwana wakati Jimmy Kabwe bado yupo Clouds, aliongea for a whole HOUR!! Kumbe fader (hii ni kama button ya sauti, ikiwa juu ndio wasikika ikiwa chini ume mute) iko chini bwana na ye kilema, anachojua akija ana bonyeza on air button kwenye mixer anaanza zake kupiga domo… sasa watu wakaanza leo vipi?? Maana muziki wasikika ukishuka na kupanda, kumbe mwenyewe Jimmy akishusha anavyoongea na kuupandisha akimaliza… alisusa, hakufanya tena kipindi. Ukweli tulimcheka sana… unajua unaamka saa kumi na moja uje uanze kipindi saa kumi na mbili halafu kitu kama hicho, kinakutoa mood kabisa.. anyway moral of the story!

Ni kweli aisee, hata kama hujui wangapi au wapo hata wanaokusikiliza we utaongea tu… ila with advancement of technology, its easy to know wasikilizwa au lah. Nitakupa mfano; sms’s sawa, tunapokuwa na topic we prompt people to participate na kuchangia kupitia msg, kama topic ni hot, twaweza pata hadi 1000 msg kwa saa mmoja. Na hatuzifikii zote… zingine mnasoma off air twazijibu hewani, au zingine baada ya kipindi twazipitia, sometimes tunajibu mara nyingine ngumu inabidi ufute tu zote uanze upya. Hiyo inasaidia unajua hamko pekee yenu. Halafu kama nilivyosema mfumo wa PB ni wa mazungumzo zaidi.Unajikuta mtu unachukua tu simu yako unaongezea kutokana na kitu Fina au Masoud amesema na kwa vile tuna ruhusu hali hii, ikiingia msg kama inanipa mie uzito basi naishadadia kama yaampa masoud naisoma vile vile na mara nyingine kwa style ya kuibeza unajua kama inavyokuwa katika mazungumzo mkiwa ana kwa ana… so that helps you see… mnajua mko pamoja!

BC: Je kama mtangazaji,ukiwa “live” redioni, imeshawahi kutokea ukasema kitu ambacho baadaye ulijutia kwanini ulikisema? Kama jibu ni ndio,ilikuwaje? Kama jibu ni hapa,unahakikisha vipi kwamba unaepuka vipi hali kama hizo?

FM: Imeshanikuta, eeh he tena usinikumbushe, ya mwisho mpaka kikaoni niliambiwa! Halafu sasa kumbe mie mwenyewe hata sikujigundua kama nimefanya hivyo.. siku bisha kwa vile najua yawezekana, unapokuwa caught up in the heat of the moment… it happens, lakini rarely kwa kweli. Kama umejipanga plus uzoefu mara chache itakutokea. Ukiwa makini zaidi haikutokei kabisa. Ila kwa sisi ambao twazungumza na si kutangaza, kuzomoka kupo kupo.LOL. Ila pre-production itaepusha sana kuzomoka kwa vile mtakuwa mmeshajipanga na mwajua mwataka nini mwisho wa kipindi kiwe ndio kama outcome…

Come on, I can’t tell you ‘exactly what it was… he pengine wasikilizaji hawakuistukia?? Halafu ndio ni wastue now? Aku!! LOL. Kiukweli sikisemi… kwanza umenikumbusha tayari umenipa chills tumboni… nikikisema ndi kama kulianza upya na mie nilishajisahalia zangu!! NO WAY… SISEMI!! Pole BC…

 

Fina Mango utotoni akiwa na mama yake mzazi.

BC: Watangazaji wa radio(kama wewe) na wale wa luninga(TV) mnao ushawishi mkubwa sana kwa jamii. Kwa upande wa Tanzania unadhani watangazaji mnatimizia wajibu wenu ipasavyo wa kuhakikisha kwa mfano wananchi wanajenga na kulinda afya zao,wanachagua viongozi wanaofaa,wanaepuka maambukizi ya maradhi nk? Nini ungependa kuona kinaongezwa katika wajibu wenu?

FM: Kutimiza wajibu; nadhani kwa kweli ni ngumu kwa mimi kutoa tamko ama a general analysis ya wana habari kwa vile wajibu si wajua watofautiana bwana.Kila mtu ana malengo yake mwisho wa siku… lakini nikisema nizungumzie upande wangu mimi na hasa kipindi changu kwa vile I only do one show -PB. Naweza kusema kwa kiasi kikubwa tunajaribu kutoa miongozo na taarifa rasmi kwa msikilizaji wetu, sasa maamuzi ya kuchukua ama kufuata kile ambacho sisi twadhani ndicho sahihi ni juu ya msikilizaji. Bahati nyingine nzuri bwana waTanzania wanajua wanachotaka, we wazema sema wee lakini mwisho wa siku mazingira yake ndio yatakayompa mwongozo halisi.

Ntakupa mfano eh twasema siku hizi mikopo iko nje nje, hii macro loans and salary loans ziko nyingi, but how u choose to make use of them is up to you… ukiamua kununua gari inayofanana na mtoto wa bosi fulani halafu ukalala njaa na kutengeneza madeni mengine ya ziada that would have been one’s choice, but I gave out the right information kwamba kuna mkopo kule tena wa riba nafuu uongo??? The same applies every where else katika mazungumzo ya kipindi. Lakini mwisho wa siku mimi naamini tunatimiza malengo yetu sisi kama PB ya Clouds fm.

 

Mango’s family. Hapo Fina alikuwa hajazaliwa bado.Alikuwa ndio kwanza yuko tumboni.Can you see her?

BC: Maendeleo ya kisayansi na tekinolojia yanazidi kupamba moto kote ulimwenguni.Hivi sasa inawezekana kuwa na radio hata kutokea kwenye kachumba kadogo tu au hata bila ofisi. Kwa mtizamo wako nini faida na hasara za maendeleo haya? Unadhani yanatishia kwa namna yoyote ile radio kama hii yenu ya Clouds FM?

FM: Hiyo safi sana, tena mimi nataka ma redio kama kwa wenzetu, nyie mlio huko mwajua, ukiwasha radio, frequency karibu zote zina wamiliki uongo?? Ndio nataka mie, ushindani is something so beautiful and powerfull. Hatuna washindani hapa bwana, tuna wafuasi tu and sometimes actually most of the times ina dumaza! And besides for my case ina mpa hata jeuri Kusaga, LOL (bosi wangu huyu wa ukweli hana noma) but seriously faida ni nyingi zaidi. Lets see;

(1) Ajira zitaongezeka,

(2) Ushindani utaongezeka hence quality of the products on air

(3) Maslahi yetu pia yatabadilika sana kwa vile mtu mzuri atakuwa ananyemelewa na washindani, sasa itawalazimu wamiliki wa vyombo vya habari kusumbua kichwa ku sustain good people.

(4) Itamaanisha pia mahitaji ya teknolojia, better technology better quality products …

(5) Choice. wasikilizaji watapata a wider range of choices za radio ama tv ama magazeti ya kusoma. Dar saivi kuna magazines kama vile kuna mahala yafyatuliwa bure… and asilimia kubwa excellent quality. In terms of material not content though… now tell me who doesn’t want that?? I certainly DO!!

BC: Ni watangazaji gani Tanzania na ulimwenguni kote ambao unazipenda zaidi kazi zao ikiwemo ya utangazaji? Kwanini?

FM: Humu ndani Tanzania, sina mmoja specifically ambae naweza kusema napenda zaidi kazi zao ila wako a handful ambao nathamini michango yao kwa namna tofauti. Mfano ni wafanyakazi wenzangu pale Clouds… nimejaaliwa kuwa nafanya kazi na kundi la watu wabunifu, wasio na ubinafsi wala hila!! Kutoka KP, mpaka Dina Marios ambao ni wageni zaidi pale kwetu lakini wa me blend in very well na utadhani tumefanya kazi wote miaka na miaka. I am blessed with a second family and I cherish na kuthamini michango yao wote kwa ujumla katika kufanikisha kazi yangu mimi na ya kituo chetu kwa ujumla!

 

Fina Mango(kushoto) akiwa na Lady Jaydee(katikati) na Monalisa siku ya harusi ya Marehemu Amina Chifupa(R.I.P)

BC: Ratiba yako ya kila siku ikoje? Na siku “kamili” (perfect) day kwako huwa ikoje?

FM: Well, alarm yangu goes off at 4:50am. Naiacha ina snooze for another 10mins ikilia 5:00am ndio naamka. Naingia bafuni naoga kwa kama nusu saa, then navaa (of course hatua ya mafuta na nini inatangulia) nabeba vyangu naingia kwenye gari natimka. Hiyo inakuwa kama 5:50am hivi, kwa vile ni dakika 5 tu kutoka nyumbani mpaka ofisini, asubuhi hiyo hakuna traffic bado. Kawaida nguo ya kuvaa asubuhi nakuwa nimeshatayarisha kabla sijalala na handbag nitakayoibeba siku hiyo inakuwa imeshakamilika na vitu vyake, so mimi asubuhi nafanya kuibeba tu.

Nikifika mara nyingi namtangulia Masoud, namkuta Jackie anamalizia kusoma habari, then me naingia napanga jingles zangu na matangazo akimaliza anayapiga nachukua kiti changu cha enzi nyuma ya mixer tayari kwa kuliendesha li PB.

Wakati wimbo wa kwanza waenda nitamsikia masoud anaingia kwa vile huwa naacha mlango wa studio wazi, kawaida yake lazima aingie na makelele basi namsikia huyoo anaingia, atanichokoza pale, anakuta nshamwekea mahitaji yake (as in casuals ama mentions za sponsors ambazo anafanya yeye) twaenda zetu hewani! The rest is 3hours of entertainment! Me nadhani na enjoy kama msikilizaji tu. Maana baada ya hapo 6:45 nasikia kele za Gerald anaingia nae, anakuja fanya kaa chonjo and its all a bliss.

Baada ya kipindi, twafanya mazungumzo kidogo kuhusu kipindi na mipango na marekebisho then wanaotakiwa kufanya production wanafanya n.k. Then me nachukua viporo vyangu (kama vipo) I move to my office at Victoria.

Nimefungua ofisi nafanya Corporate Events management and Public Relations (PR). Depending on the current job, I do logistics, make plans for the event in question, sometimes meeting with clients, do presentations and the like. This can go on for like until 9 or 10pm depending on the work load… na ndio twaanza kwahio its always hectic.

A perfect day kwa kweli I guess would be getting my work done and satisfying a client. Hii ni kuanzia kwenye kipindi, huwa tunajua tukimaliza kipindi ambacho tumekipatia kuanzia saa 12, kwahio twamaliza na nafsi zetu kuwa safi kabisa, tukiamini msikilizaji nae kamalizia hivyo hivyo and the same through out the day na kwenye kazi zangu binafsi ofisini kwangu.

Hakuna raha kama kumkamilishia mteja hitaji lake na akaridhika. Of course mara nyingi huambatana na malipo kwa hiyo, you know… Lol.

 

Fina Mango in a commanding entrepreneurship look!

BC: Usingekuwa mtangazaji unadhani ungekuwa nani hivi leo?

FM: Kama radio isinge work out for mimi nadhani ningekuwa Mwanasheria!! Bado lakini nafasi ninayo au siyo??… you never know.. maana nikikwambia ambitions zangu za tangu enzi za primary, we acha tu, kwahio bado naamini nina nafasi ya kuwa so many other things!!! Only time will tell… and my efforts!

BC: Ni sinema gani uliyoiona siku za hivi karibuni zaidi?

FM: Mimi ni mpenzi sana wa TV series – from drama, thriller and a little bit of action, inategemea ni ya aina gani. Ni mpenzi sana wa; (chronological): Friends (I miss those guys), Alias (Loved Jennifer!), 24, LOST, Grey’s Anatomy (Love Meredith & Mcdreamy), SmallVille, Justice, Criminal Minds, Sex & The City (I wish ingeendelea, nina season zote 7 so kila mara nazirudia rudia!) na sasa hivi naangalia One Tree Hill but also enjoyed Veronica Mars and many others. Ki ukweli natazama sana TV. Series nyingi tu, ninapopata nafasi.

Ila upande wa big screen… ya mwisho nimeona ni Shooter ya Mark Wahlberg (was ok), kwenye pirate a.k.a DVD ya ki ‘china’ (not that am proud of that).. ila cinema nilienda mara ya mwisho kuangalia… kuangaliaaa…. honestly sikumbuki. Ngoja niendelee na maswali mengine nikikumbuka ntarudi kujibu..

Ok I remember, mara ya mwisho cinema nimeenda kuangalia BOURNE ULTIMATUM!! So that’s the last movie I saw, in a cinema! And I loved it, The Bourne(s) as in zote 3 fabulous! I hope watatengeneza the fourth, fifth and eventually iwe kama James Bond movies… nimetingwa sana na shughuli mpaka hata sijui sasa hivi sinema mpya ni ipi… apart from American Gangster, kuna rafiki yangu kaiona kaibonda so amenipunguzia munkari wa kwenda kuiona!

BC: Tungependa kukuuliza swali binafsi kidogo kama hutojali.Umeolewa? Ukiolewa ungependa kupata watoto wangapi? Na pia tuseme nini mipango yako katika miaka mitano ijayo?

FM: OK! SIJAOLEWA!! Ningependa kuwa na watoto watatu (3), haijalishi ni wa jinsia gani. Mipango yangu kwa miaka mitano:

-Nifikie na kuvuka malengo niliyonayo na nitakayojiwekea siku za baadae kidogo kwa shughuli za kampuni yangu – OnePlus Communication ambapo for the next 2years nataka niwe ndie ‘The Ultimate Solution to Corporate Events Management & Public Relation needs in Tanzania’.

-Nirudi shule. Want an MBA.

-Niwe nimeshapata watoto wangu ninaowataka! Inshallah kama mambo yatakwenda nitakavyo pengine mwakani nitaanza safari hii!!

-Live a full life!!

 

An MBA is a possibility.Hapa ni siku ya kwanza shuleni kwa Fina(katikati).

BC:Kila la kheri Fina Mango katika kazi zako.Happy Holidays and New Year too.

FM: Ahsante BC na mie nawatakia kila la kheri katika shughuli zenu pamoja na wasomaji wenu. God Bless!!

Be Sociable, Share!

Feedback / Comments

131 Responses to “EXCLUSIVE CHITCHAT WITH FINA MANGO”

  1. Comment by anony-h on January 20th, 2008 6:51 pm

    Nimependa jinsi alivyo jieleza. Maelezo mazuri sana, confo iko juu mama, Then unamipango mizuri sana ya maisha. Nakupa big up na nakufagilia sana. Ata PB nasikia mnaipeleka fresh sana huko bongo. Nyie ni wakali wa ukweli.
    hongera sana. Mungu akubariki ktk future plans zako.

  2. Comment by Majita on January 20th, 2008 6:56 pm

    No comment.I got a crush on her

  3. Comment by mkata issue on January 20th, 2008 8:34 pm

    Safi sana Fina.
    Sijui kama mimi ndiye nimesoma haraka haraka, labda utakiwa uongelee BBA kabla ya MBA kwanza. Anyway hata hivyo sijui hapo FTC au kwingineko ulipata nondo gani.
    Maana kwa teknolojia tuliyo nayo na mitandao ya kujifunza kwa kutoka mbali (distant learning schemes) lolote lawezekana siku hizi , hivyo unaweza kuta labda hata umesha Panda hadi Darini (PhD).

  4. Comment by waso on January 20th, 2008 9:58 pm

    Dada umeongopewa na rafiki yako kuhusu hiyo Movie ya American Gangster,Hiyo Movie ni nzuri sana na inaelezea story ya kweli ambayo iliwaikuwepo enzi hizo Usa.

    Clouds Please tunaomba iwe na office nzuri na kubwa,Radio ipo ktk kiofisi kidogo utafikiri chumba cha choo.Sasa sijui watu wanakaa vipi hapo ndani ya chumba

  5. Comment by Poel on January 20th, 2008 10:59 pm

    Hongera sana Fina, wewe na Masud mnafanya kazi nzuri sana kuwahamsha vijana wa kibongo! Halafu mtu asiyewajua anaweza akasema wewe na Masud ni mtu na dada yake, maana kwa mtazamo wangu mmefanana kiaina! Au mnasemaje wadau??!

  6. Comment by Anony on January 20th, 2008 11:51 pm

    Kama namfahamu huyu?
    Nafikiri nilishawahi kumpaga lifti zamani sana.
    Alishawahi kukaa mitaa ya Magomeni?
    Nafikiri nilimshusha pale karibu na Magomeni RC kama sikosei.
    Ndio wewe?

  7. Comment by Askofu on January 21st, 2008 12:12 am

    Fina nakukubali kupita maelezo hasa unapokuwa kwenye kipindi chako wewe na Masoud wa Kipanya unanikumbusha nilipokuwa Bongo nilikuwa nahakikisha naamka saa kumi na mbili ili tu nisikilize vituko vyenu bila kumsahau Gerad Hando pia. Hivi kwa nini Fina Gerad alikuwa anapenda sana kukuzingua? manake nakumbuka kuna siku alikuuliza umri wako ilhali ilikuwa nje ya mada! (Ila nilicheka sana) halafu wewe ukayeyusha kiaina. Ila mlikuwa mnanivutia kwa kweli. Natamani niwe nawapata kwenye mtandao japo nijikumbushie nyumbani.

    Ila jambo moja linanitatiza ndugu zangu maarufu wa Kibongo ni hivi hii tabia ya kuchanganya kiingereza na kiswahili katika maongezi ni ugonjwa unaosababishwa na umaarufu au ndiyo utamaduni wetu mpya? Nauliza hivyo ili nikirudi nyumbani nijue kabisa nitoke vipi nisije zungumza tuuu kimatumbi wakati kuna maneno nitakuwa sielewiki…. Teh Teh Teh!!!

    Vinginevyo nakupongeza sana Fina na Mungu akubariki ndoto na malengo yako yote yatimie kama unavyotaka.

    Salaam.

  8. Comment by B.Anatoli on January 21st, 2008 12:25 am

    Haya ni mambo mazuri Fina,pamoja na kuajiriwa umejiajiri!,hizo ni fikra sahihi kwa dunia ya leo!,keep it up!

  9. Comment by zelda on January 21st, 2008 12:43 am

    Fina yu r a true Shining Star!
    Cute, intelligent, ambitious and full of charm… Napenda kazi yako, napenda sauti yako, napenda mawazo yako.. May the almighty bless you utimize ndoto zako… Unanibamba for sure!! n i’ve told you that when i met yu with kp at the parking yard. Keep it up gal

  10. Comment by Massawe on January 21st, 2008 12:47 am

    Aaaaaaaaaaa, Fina bwannaa, we acha tu

  11. Comment by Nyirenda-Mr University World 2001 on January 21st, 2008 12:48 am

    Hi, Fina.. I have been admired your presentation since you started… I remember the first time I know her she was an MC at the 2000 Mr and Miss University Tanzania event at Silent Inn… I was the contestant… she was in control… I knew she would go far. She was one of the people who gave me alot of support when I was going for 2001 World Mr and Miss University contest in New York …

    I encourage you to live up to your dreams… you can breakthrough if you stay focused. Go for books because education gives you power and vision behind the horizon.

    BIG up on PB I always listen every day before I go for work. Tena ntakutafuta kwa ajili ya event ninazoendesha kila mwaka… nakuamini utazitangaza vema. Usisahau kutangaza nchi yako worldwide.

  12. Comment by Pope on January 21st, 2008 1:06 am

    BC nimependa hii Interview kwani iko “Live” kajibu maswali kwa jinsi yalivyo hakuna kuremba remba na we umeiweka hivyo hivyo bila ku edit yaani utadhani unakasikia kanavyobishana na KP!! hahaha
    Kila la kheri mdada katika mipango yako.
    P.I.U.S

  13. Comment by shabiah on January 21st, 2008 1:08 am

    kwakweli nakufagilia mno Fina kwa maelezo yako, na pi uwa nafuatilia kipindi chenu uko juu ila ujatutajia shem wetu ni yule yule kwa kina bashaiga au? uko juu

  14. Comment by WA SINYO on January 21st, 2008 1:31 am

    I love her very much may God be with her. just take a good care of your self my dia and kip it up.

  15. Comment by mwenyekiti on January 21st, 2008 1:41 am

    Big up mtoto!!! wewe huko juu and you are always substance!!!i May the almight GOD extend extended blessings uncountable to you and those near you

  16. Comment by Kimanumanu on January 21st, 2008 1:48 am

    I like you Fina the way you are hard worker na nina binti yangu mdogo ambaye am always using you as a role model napomtaka awe analytical in issues na critical in thinking.Bravo gal keep it up!

  17. Comment by twin on January 21st, 2008 1:49 am

    Ooh! its marvelous kwa kweli, nimefurahia sana maelezo yako Fina Big up na MUNGU akusaidie ufikie malengo yako mama.

  18. Comment by Jacq on January 21st, 2008 1:57 am

    Mhh! Fina safi mwenzangu unaona mbali sana dear.Godbless u.

  19. Comment by BF on January 21st, 2008 2:25 am

    Analipa jamani.

    Na ana ambitions. Inaelekea hatakuwa mzigo kwenye nyumba. Anayeweza kumsupport wakati anasoma achukue kifaa hicho.

  20. Comment by Revo Kasikila on January 21st, 2008 2:47 am

    Kwanza kabisa, I really admire Fina! [kwenye PB ambako kumempa ma-knowledge kibao + ma-confo ambayo yamechagiza kuwa mwerevu katika kujibu maswali ya BC na pia katika kumudu kumiliki kikamilifu shughuli zake binafsi].

    Pili, honestly, nimeipenda sana picha yake alipokuwa na miezi kadhaa, hii inaonyesha dhahiri mara atakapopata MBA, na hao watoto wake “WANENE” watatu, basi atarudi kuwa “MWEMBAMBA” kama mwili wake wa utotoni.

    Wish her all the best katika malengo yake.

  21. Comment by Masaki on January 21st, 2008 2:49 am

    Fina kipindi cha PB kimetulia sana, ila kinachonikera siku hizi ni pale Ephraim Kibonde anapokuja eti kusifia Tanzania, inanikata stimu kabisa na ninabadilisha na station ya redio…..Najua lengo ni ku promote utalii na kuimarisha ari ya uzalendo ambayo kwa kweli imeshuka sana kwa sasa! Hii ni kwa sababu ya mwendo huu wa ufisadi uliokithiri wa kina Balali na viongozi walio wengi wa serikali, naona kama mnatupaka Watanzania mafuta kwa mgongo wa chupa.

    Maoni yangu kitoeni hicho kipengele cha Naipenda Tanzania kwa sasa angalau….Mmekiweka katika wakati mbaya! Ni mtazamo wangu tu!

    All the same, a very well interview with Bongo Celebrity, kiwango cha uelewa wa mambo kati ya muulizaji na muulizwaji maswali kimenifurahisha! BIG UP!!!

  22. Comment by Q on January 21st, 2008 2:56 am

    Big up dada, kipindi chenu na Kipanya nakipenda sana. Ila aangalia msilewe misifa ya kijinga ya Kibongo. Kinachotakiwa ni kugangamala na maisha siyo kutumia urembo kuendesha maisha. Uzuri una mwisho, na siku unapauka sijui utaishi vipi.

    Big up!!!!

  23. Comment by Dullah on January 21st, 2008 2:57 am

    Fina napenda the way mnavyoendesha kipindi cha PB na Masoud plus Gerald, i think it is the best & well organised program kwangu mimi. halafu mimi bado sijaoa BC Mtumie E mail yangu Fina! ni hayo tu

  24. Comment by tonny on January 21st, 2008 3:00 am

    Nimependa sana ucheshi na utangazaji wako,nafikiri mko wachache sana katika anga zetu!Umenivutia zaidi kwa ujasiri na umakini wako ,very courageous,ambitious,focussed and determined, kwa wasichana wetu ni nadra sana!Keep on Keeping on Fina, the sky is the limit hakuna lisilowezekana duniani.Umeshajua backgrounds za kina Opra,Ellen,Alicia Keys,Naomi,HalleBerry,na wengine wengi wa calibre hiyo!HATA WEWE UTAWEZA UKIAMUA.nakupa challenge-Jaribu TALK SHOW katika TV zetu mojawapo najua kipaji hicho unacho,utakuja nikumbuka!All the Best in whatever you do!tonny ad.

  25. Comment by Frank Moga on January 21st, 2008 3:41 am

    Kweli duniani kuna mambo…. why?

    1st. i thought she was a kalat.. ( rangi mbili ) half cast.
    2nd. sura na sauti ya kwenye PB ni tofauti.

    well thanks to BC mtandao kwani sasa sura na sauti tutaunganisha kumjua anayeongea..

  26. Comment by Aina on January 21st, 2008 4:10 am

    KILA SIKU NAKUZIMIA!

    KILA LA KHERI

  27. Comment by Maestro on January 21st, 2008 4:31 am

    Wewe ni kabinti kenye akili mno kati ya niliowahi kufanya nao kazi, utafika katika malengo yako mama, inshaallah

  28. Comment by jozzee on January 21st, 2008 4:41 am

    mhmm mama kumbe unapendeza hivi safi sana maana sauti plus uzuri wako nashaangaa auna mume kulikoni mama au ujui kuwa ungekuwa na heshima zaidi but its not a problem madam lets discuss abuot marriage inside my self am single and i need child very urgent big up for your ujasiriamali wako we kweli mwanamke wa shoka
    big up finahhhhhhhhhh

  29. Comment by Arita on January 21st, 2008 4:47 am

    Hongera dada,
    Mwenyezi Mungu akutimizie ndoto zako.
    Nakupenda sana.

  30. Comment by Unaweza on January 21st, 2008 4:49 am

    Ameeleza vizuri sana jinsi gani huweza kujitatayarisha kutoa maoni yake redioni pamoja na wenzake. Uliyeko nje, ukitokea kuwa Dar, sikiliza hicho kipindi — yanaongelewa mambo mengi sana na muhimi na team nzima ya hicho kipindi chake. Kinachofurahisha na kutia moyo ni uelewa mzuri wa mambo wanayoongelea – bila kejeli. Fina umependeza sana kwenye hizi picha za hapa – ndo uzuri wako huu! – picha yako aliyoweka “Michuzi ” usingekubali kama ungeweza. Ndugu zangu zangu huyu dada anapoongelea Movie theatre Dar, ni theatre kweli kweli viwango kamili kabisa vya AMC and the like (US and A), si Dollar Movie Theatre. Kama una miaka home, utahakikisha ukienda. Asante sana dada — kila la heri. Na si tunaliendeleza pote tulipotapakaa globuni!

  31. Comment by Nyota on January 21st, 2008 4:56 am

    Mi nampenda Fina.

    Anawakilisha wanawake wenye ujasiri na wenye upeo wa kuona mbele hata kama “mbele ya sasa” [ the immediate now] iko cloudy.

    PB wanaiendesha vizuri yaani mie asubuhi huwaga wala sihangaiki na stesheni zingine maana PB ni kama “buffet” ya kila ninachotaka kusikia asubuhi, yaani, habari, ku peruzz na kudadis, taarifa za Bonge, Kaa chonjo pamoja na mazungumzo yao na KP yaani mie nikifika kazini niko mwaaaakeeee kiakili.

    Fina , keep it up mama na Mungu atakupa yote unayoya tamani na hasa katika kielimu na kifamilia.

    A very nice , open and natural interview….

  32. Comment by Edwin Ndaki on January 21st, 2008 5:11 am

    Baaaaab kubwa Fina Maembe…lol..nakutania wa kunyumba.

    Kati ya kipindi ninacho kimiss bongo basi ni PB.Yaani kipindi hiki kingekuwa online,hakina ningejihisi nipo tz.

    Wanatumia lugha rahisi kutafakari mambo makubwa sana.Endeeleeni,tupo pamoja.

    Nimependa sana mahojiano jinsi ulivyojieleza.Lakini nilikuwa na kiu ya kujua, suala zima la sanaa kuimba ulifikia wapi.

    Nakumbuka siku moja ulikamua vema sana kwenye tukio moja kwa lugha ya malkia mnaita “listerning party” ya album yako.

    Binafsi nilipenda sana nyimbo zako na sauti yako.Kwa nilivyosoma matarajio yako sijaona sehemu yoyote ulipogusia kuendeleza hicho kipaji.Au umeona wadosi wanaiba sana .Ukaamua kustop.Tafadhali rudi studio.

    Nakutakia kila la heri na ongera kwa kufungua ofisi mpya.

  33. Comment by maya on January 21st, 2008 5:50 am

    Fina katika wasicha woote watangazaji wa radio kwa kweli kwanza una akili na adabu maana wengi wao hawana adabu labda ni shule hamuna au wanaume wanvyo watongoza na vijisichana kuwashobokea. Gal ur good , ila nakuomba umjue munguzaid , mengi zaidi utafanikiwa maana bila mungu your nothing . just mu add mungu in your life and you will seee how good he is. nakutakia maisha mema waonekana umekua katika familia yenye adabuuuuuu. ongera na heri ya mwaka mpya .

  34. Comment by lightness on January 21st, 2008 6:48 am

    Hello Phina
    Nimefurahi kwa maelezo yako.Big Congratulation.
    hongera sana kwa plan zako and all u did and wish to do
    For real kipindi chenu ca Pb huwa kinanifanya hata nichelewe kazini…..lol, for real ni kizuri na mnaongea kwa uwazi bila unafiki……PONGEZI pia kwa KP na uncle Gerald….Good Job
    Mnastahili kuongezewa mshahara kila siku
    Ila Phina umeshindwa kutofautisha Jinsia na Jinsi
    Jinsi-Sex(female or male)
    Jinsia-Relation between men and female
    All the best mama tupo pamoja!!!

  35. Comment by David on January 21st, 2008 7:01 am

    Ooops Woman in charge keep on keeping on!Proud of you sizy.

  36. Comment by Angelina on January 21st, 2008 7:07 am

    Kama kuna kitu nakimisi huku ughaibuni basi ni Fina Mango na KP katika PB.
    hakika Fina una kipaji, na Clouds inakuwezesha. God bless you.

  37. Comment by Matty on January 21st, 2008 7:20 am

    Mungu akubariki umejieleza fresh ila jirani yangu alikuwa anauliza kama umeolewa??

  38. Comment by salma on January 21st, 2008 7:29 am

    Hongera My Girl friend , yaani hongera ya ukweli .Mungu ataendelea kukuwezesha.

  39. Comment by Kekue on January 21st, 2008 8:42 am

    Hongera dada una malengo mazuri mno na utafanikiwa ni kujipanga tu mrembo!!! Let me wish u all da best Phina!!!! Kipindi cha pb du ni kizuri sana sana yani mnaniachaga hoi!!!! Keep it up baby!!!Matty, Phina kasema hajaolewa ila mwakani ishaalaah!!!

  40. Comment by Maureen on January 21st, 2008 8:44 am

    Well done dada fina, sauti yako nzuri na kazi yako kwenye radio pia si mbaya ila ur face haina ushirikiano na sauti yani mtu ambae hakujui hawezi kudhania ndio wewe mwenye ile sauti bt its all about uumbaji hatutasema sana hapo ila na wewe uache kuongelea watu vibaya. Hongera sana kwa kuwa na ndoto za kupata MBA ila kwa swala na kutaka kuwa mwanasheria tuachie wenyewe coz dada skul of law is not a joke or a radio program ambao any one can be trainned na akaweza kuifanya we endelea tu na BA, PR na zinginezo ila usitake kufanyia majaribu wat we call “LAW”. Ni hayo tuu.

  41. Comment by janet on January 21st, 2008 9:05 am

    mi napenda sana kuskiliza PB, fina sauti yako nzuri sana, wote pamoja na kp na gerald mnaifanya PB i-shine!,
    pia kitu kingine nachopenda kwako unajiamini “confidance” is avery important thing kwa mtoto wa kike.
    naweza kusema upo upstairs
    Big up fina mango!

  42. Comment by Edwin Ndaki on January 21st, 2008 9:14 am

    Duu..yaani leo leo naona wabongo wengi wanamtazamo chanya juu ya Fina.

    Ili ni somo tosha kwa maselebriti wa kibongo kujiheshimu na kujituma,jamii daima itakuwa nyuma yao kama mnavyoona komenti za watu leo.

    Tatizo maselebriti wengine wamekalia vikashfa kashfa tu ili kuuza magazeti.
    Safi sana Fina endelea hivyo hivyo.ila usisahu rui studio toa ka album kengine… teeee teeeee

  43. Comment by vianne on January 21st, 2008 9:16 am

    Hongera sana dad fina,
    Ninakufagilia sana ukiwa ktk kipindi chako kile cha BP kwan mnanifurahisha mnavyomwaga ukweli wa mambo yanayokabili jamii yetu ya sasa.
    big up fina ila kaza buti kwan things change nwdayz,be blessed,tchao!

  44. Comment by janet on January 21st, 2008 9:22 am

    alafu naijua sana sauti yako lkn sura nilikua siifahamu, ndo first time nakuona hapa ivyo big up kwa BC mzidi kuwaleta hawa watangazaji tuwajue wanafananaje, mleteni na gerald hando a.k.a photogenic

  45. Comment by MKEREKETWA on January 21st, 2008 9:44 am

    aah! BC sio kiivyo mnatakiwa kukubali comments za aina zote sio zinazomfagilia tuu kwani yeye ni binadamu na anahaki ya kukosolewa pale anapostaili. Maureen hakutukana wala kusema vitu vya uongo kwanini mfute mawazo yake kuhusu huyu dada au nyinyi mna ubia nae, kiukweli kabisa sura ya fina haiendani na sauti yake coz sauti ni nzuri sana na yeye hupenda kuongelea watu vibaya hata kwenye PB but wasikilizaji tunanyamaza coz ni mawazo yake binafsi sasa iweje yeye akiambiwa ukweli BC mnafuta?? hii inaanza kutupa mashaka kuwa there is no democracy in here and if that so its beta msiombe mawazo yetu sisi, you guys r sooo selfish to be honest.

  46. Comment by striclygospel on January 21st, 2008 10:01 am

    Jamani BC wat your doing is unfair coz kuna dada kapost comment kuhusu fina, wengi wamemsifia ila yeye kaangalia pande zote mbili, yani uzuri wake na ubaya wake na amempa sifa zake pale alipoona anastahili kupewa na kumkosoa pale anapostahili coz kila binadamu ana mapungufu yake, yeye hakutukana ila she simply wrote what she think is right sasa kwanini mfute mawazo yake. Sasa kitendo cha nyinyi kufuta mawazo yake kinaamanisha mmemuweka fina ili asifiwe tu au mpate mawazo tofauti kutoka kwa watu mbalimbali kuhusu yeye???

  47. Comment by Dinah on January 21st, 2008 10:25 am

    Aaah! Nimependa maelezo yako na pia umenifurahisha sana kwa ku-share na sisi picha za utotoni, si watu wengi wenye kumbukumbu nzuri toka walipokuwa tumboni, utoto wao mpaka walipo sasa.

    Unasauti nzuri, unachekesha ( u r funny) alafu huna habari (huringi au niseme humble) unafanya mambo vile unavyotaka na kujisikia sio vile watu wanataka….endelea hivyo hivyo.

  48. Comment by ben on January 21st, 2008 10:52 am

    FINA kipekee mimi napenda kwa kuwa binti star asiyekuwa na kashfa za kufa mtu,Kwa sasa tanzania ina wimbi la kuwa na mastar wa kike wenye kashfa ngono nje nje,Nisinge kuwa na mchumba fina nigekuoa.Na huyo atakaye kuoa nampa ongera sana kapata MKE.
    Mungu akusaidie katika planing zako.
    Big up Smart GIRL.

  49. Comment by Dinah Rwebangira on January 21st, 2008 11:02 am

    Kwa kweli wewe ni wanawake wanaotakiwa kwa sasa hasa kipindi hiki cha hali na nguvu mpya. Mungu akubariki na akufanikishe katika yote unayopanga, ndugu yangu.

  50. Comment by sinzia on January 21st, 2008 12:25 pm

    BC mimi kama kawaida yangu…sitachoka kukumbusha…tuletee kusaga ili tumpe ushahuri wa jinsi ya kuiweka clouds 88.4 fm kwenye internet nasisi tufaidike tulio mbali na nyumbani. Nasubiri uendelee kuhoji watangazaji….najuwa itafika siku wataisha na atabaki boss wao!! Asante kwa mahojiano mazuri na Fina.

  51. Comment by Jumanne on January 21st, 2008 12:38 pm

    Mimi kwa ujumla sikipendi kipindi cha PB,naona sometimes kimejaa umbeya tu.Lakini nampenda huyu dada..mashalah

  52. Comment by freddie on January 21st, 2008 12:56 pm

    SHE IS SO FLY. I WISH I COULD MARRY HER BUT AGE MAKE THE DRAMA AM 2 YUNG 2 HER
    PULL UR SOCKS MOMMA
    LUV U OK

  53. Comment by Frank on January 21st, 2008 2:57 pm

    Phina u better watch that film American Gangster U will remeber me(Frank lucas).
    Take care love.
    Frank.

  54. Comment by any on January 21st, 2008 3:36 pm

    mzuri dada wa watu! kajibodoa/podoa haswa!

  55. Comment by sponge bob squire pants on January 21st, 2008 3:48 pm

    Hawa ni wale wa kinondoni? kuna mmoja nilimtaka sana miaka hiyo, alikua anasoma sijui kibosho girls au somewhere Moshi.
    wazuri sana hawa wachumba.

  56. Comment by Chris on January 21st, 2008 4:13 pm

    Freddie…. umri si kitu wen it comes 2 luv. Labda useme msikubaliane. Fina is very objective….. since JITE UTE…. Tulisoma wote, ingawaje alinitangulia class. Dah she was our head gal…. Akapata u-head gal hv hv…. kiinglish bwana…. Anyway she inspired m alot…

  57. Comment by freddie on January 21st, 2008 6:00 pm

    Wutz happening btn her and American gangstar? Mbona ni movie nzuri 2 I real like it but kuna some particles za discrimination kama yule mpelelezi Russels crow alikuwa anawacall Black ppl NIGGAZ the something which iz awafull here in USA 4 tha white CRACKAR 2 call tha black person nigga.Anyway itz tha tight movie but not more than the THE GREAT DEBERTES wooo that movie Denzel kaua vibaya mno this year lazima achukue OSSCER awards. I cant merry her Chriss am 18 prob she will 20 and something I cant handdle her in all issues lazima nita pelea kwenye certain matters. Ok peace

  58. Comment by Nuruh on January 21st, 2008 6:35 pm

    Fina you reminded me a lot of things especially from those pictures.Keep touch and May God bless and fulfill all your dreams!.Love from KS,USA.

  59. Comment by Mama wa Kichagga on January 21st, 2008 9:11 pm

    PHINA HONGERA SANA, WEE NA KIPANYA MNANIFURAHISHA SANA NA FAMILIA YANGU MAANA NAPATA NDOGO NDOGO KABLA SIJASOMA GAZETU KUTOKANA NA PB. JITAHIDI UTIMIZE NDOTO ZAKO HASA ZA KUJIENDELEZA KIMASOMO.

    BC WOTE HONGERENI SANA KWA MICHANGO YA KUTIA MOYO. HATA KAMA MTU ANATATIZO TUTUMIE LUGHA NZURI KUMRUDI/KUMJENGA.

    BC #52 “AGE DOES NOT MATTER IN LOVE – RUSHA NDOANA YAKO BILA WOGA”. bc #56 GOOD COMMENT!

  60. Comment by Msukuma wa shy on January 21st, 2008 9:26 pm

    Hongera mdada!!Nakufagilia kwa confidance,Nimekua nakusikia kila mara watu wakitaka uhojiwe na BC kumbe mambo yako si mchezo,Mmh na ntaanza kuskiliza hiki kipindi,Halafu sijawahi kuona mtu akisifiwa kama wewe pindi anapoletwa hapa BC,lakini u deserve it Fina kwa jinsi ulivoyajibu haya maswali,Sasa swali langu una umri gani?na ni kabila gani?

    Kila la kheir

  61. Comment by Edwin Ndaki on January 21st, 2008 11:13 pm

    Samahani naomba kutoa ombi kwenu BC.

    Kama kuna uwezekano mtuwekee picha nyingine leo jumanne.

    Maana tangu jana naona picha mmeiacha ile ile.

    Asante naomba kuwakilisha.Maana ka muda nako ni ka muhimu. tee tee

  62. Comment by Pius on January 21st, 2008 11:17 pm

    BC,
    NAFIKIRI FINA ANASOMA HII NA KUJUA WATU WAMESEMAJE INGEKUWA BUSARA MDADA KAMA UNGEAMUA KUJIBU WALAO HOJA ZA MSINGI ZA WADAU SI UNAJUA TENA ILI TUENDELEE KUKUONA KAMA TUNAVYOKUONA SI KAMA WANAVYOKUONA WENGINE.
    NAWAKILISHA

  63. Comment by ibra on January 22nd, 2008 12:57 am

    YAHH, MINAFIKIRI KILA BINADAMU ANA MAPUNGU YAKE HILO HALINA UBISHI , LAKINI KWA DADA HUYU NI MFANO WA KUIGWA HASA WENGI WALIO KATIKA POSITION KAMA HIZO , AS A PRESENTER IQ YA HIVYO INAHITAJIKA HUSUSANI KWA DADA ZETU WANAOFIRIKIA KILA KUKICHA UZURI WA ASILI NA WA KUNUNUA WALIONAO

    UKIWA NA IQ ILIYOSIMAMA UZURI UNAKUJA AUTOMATICALLY

  64. Comment by octavian mshiu on January 22nd, 2008 1:17 am

    ….whow admireble…congratulations for a nice interview…you are an inspiration to most of the women ..gilrs out there..you are capable!..we must support young people with self innovative and enterpreneurs mind like this…fina being one of those!!

    may all your wishes come true!!!

    God bless you!

  65. Comment by ronnie on January 22nd, 2008 1:21 am

    Huyo aliyeibonda American Gangster hajui movies nzuri.i’d advise you to watch it, you will never regret.I loved it

  66. Comment by Reen on January 22nd, 2008 1:41 am

    Fina mwana wa Mango nimesoma comm zote ambazo mashabiki wako wamekuandikia,wengi wao wanapenda sauti yako unavyo tangaza na si tabia yako,Najiuliza kitu kimoja hao wasiopenda tabia yako wanakujua au ndugu zako au ma best friend wako? Angalia sana sisy hao unaoongea nao wengi wao wanakuwa wanafiki unakaa nao kumbe wanakuzomea kwa nyuma,We kaza buti na life yako mamiii.Ni hayo tu

  67. Comment by Ngosha on January 22nd, 2008 2:18 am

    Fina unanimaliza MAMA
    jamani ninapokusikia huwa nachelewa hata kwenda shambani,
    mpaka natamani nitafute karedio kadogo niwe naweka masikioni kama ninavyowaona vijana wa mjini wakifanya!

    Hangamaga MAYU!

  68. Comment by Monica on January 22nd, 2008 3:18 am

    Unajua umu ndani watu wanauma na kupuliza,tukikaa mnalalamika Fina anatabiambaya ya kusema watu,ohh anaringa,ohh anajiona,Ndumilakuwili. Kisa yupo na R na anajisikia pale clouds na anaona kama clouds ya mzee marahemu Mango,Ona apo juu ma best zake na mashoga zake wanavyo mpa comm za kumkejeli ni bora uwe mkweli kwa nafsi yako na mbele za Mungu wako.Jirekebishe mama coz lisemwalo lipo na kama halipo laja.Kazi kwako.

  69. Comment by mmy on January 22nd, 2008 3:37 am

    Hongera dada kwa kufanya kazi kwa bidii.

    i wish u all the best in your life

  70. Comment by Menji on January 22nd, 2008 4:02 am

    Hi Fina Mango,
    Keep it up girI, uko juu kama muashoki, I like your PB team, it is sooo cooooool!!!!!! man. Hongereni sana.
    Hongera sana Fina unajitahidi, nakuombea Mwenyezi Mungu akuzidishie utashi na nguvu nyingii, pia wasaidiye wadada wakitanzania wawe na uhuru wa mawazo kama wewe na pia wajitume, hasa mamiss, wengi wao thinks kuuza miili yao na kutembea na waume za watu ndio kujikomboa kiuchumi, sio wanaambukizwa ukimwi na magonjwa mengi sana, pia wasichana wanadharilishwa sana na hao wazee au majibaba yenye mapesa..
    Nakupongeza you are hard working girI keep it up, imagine the time you wake up from your bed and the time you get back home man you are busy lady !!!!!!!..

    God Bless You and may all your dreams come true…

  71. Comment by Babie on January 22nd, 2008 5:38 am

    mmemsifia sana huyu sasa kawapeni nini??
    lol..bora kule kwetu kwa waosha vinywa ndio kwa kiukweli zaidi,
    peace im out

  72. Comment by the kiumbe on January 22nd, 2008 6:45 am

    dah kweli fina mambo yako tight. unafaa kuwa mchumba wa mtu mwenye akili timamu na sio mapede mafala fala wanaoshindana kukamua mademu maarufu. so take care mama usije ukalostishwa

  73. Comment by lugano kasambala on January 22nd, 2008 6:50 am

    unajua kila b’nadam ana mapungufu yake, lakini Fina Mango mazuri yako yameushinda ubaya wako kiasi hata sikumbuki mabaya yako. big up 2 u.

  74. Comment by simson on January 22nd, 2008 7:16 am

    BIG UP DADA FINA, KWANZA NIMEMIC SANA KIPINDI CHENU NAKISIKILIZA SANA NIKIWA DSM, NIMEHAMIA MKOANI KIKAZI SIWAPATI TENA. PILI HUJAKITENDEA HAKI KISWAHILI KWA KUKICHANGANYA NA LUGHA NYINGINE (KISWANGILISH) KWENYE MAELEZO YAKO

  75. Comment by Angelo on January 22nd, 2008 8:39 am

    Yote kwa Yote mama uko juu… keep it up!

  76. Comment by cezzlez on January 22nd, 2008 8:41 am

    dada ina i want us to cha t one day f pocbo

  77. Comment by HUSNA on January 22nd, 2008 8:48 am

    MADAM BY THE WAY NINAFURAHIA UNAVYOMUDU KIUTANGAZAJI NA KWENYE CO YAKO HIYO

  78. Comment by bisekoson on January 22nd, 2008 10:02 am

    hello fina ninakupongeza sana na ninakufagilia sana sana ninaenjoy sana ninapokusikiliza kipindi chako nakupa big up

  79. Comment by myingas on January 22nd, 2008 6:52 pm

    BIG UP LAKINI PUNGUZA KUNATA JAPO SALAAM WEWE NI KIOO CHA JAMII, USITUDHARAU.

  80. Comment by tonny on January 23rd, 2008 1:28 am

    Hi everybody!The fact kwamba wadau wengi wameacha kazi zao na kupata wasaa wa kumpongeza au kumkejeli Fina imedhihirisha wazi kwamba FINA IS A FORCE TO RECKON WITH, au Vipi?Na kwamba yeye ni INSPIRATION kwa vijana wengi!Fina kaa ukitambua hilo.Mafanikio yako hadi sasa ni MTAJI TOSHA wa kuweza kukupatia wafadhili kibao usonge mbele zaidi.Katika Ucelebrity unatakiwa UKOMAE,yatasemwa mengi,Lakini nani kati yetu ALIYEKAMILIKA?na awe wa kwanza kurusha jiwe!Umeanza vizuri mwaka huu kwa kujiweka wazi na mengi utayasikia.Wanasema Komesha ya Mchawi mwachie mtoto wako ukitoka matembezini.PUT YOUR TWOs IN THE AIR FOR FINA&CO!make some noise pleeeeeeeeeaaaase!

  81. Comment by Revo Kasikila on January 23rd, 2008 2:10 am

    BC. # 74, Simson, Umejichanganya katika maoni yako! Umedai kuwa Fina hakukitendea haki kiswahili kwa kuchanganya na lugha nyingine wakati wewe mwenyewe mwanzoni mwa maoni yako umeanza na “Big up dada Fina, kwanza nimekumic” !!! sasa hapa nani hakumtendea haki nani?

    Ki mtazamo mimi naona swala la kuchanganya lugha katika kutoa maoni sio jambo kubwa ki hivyo, Tumesikia mara ngapi Bungeni, Makanisani, Misikitini, Redioni, Ikulu, Maofisini, Mitaani na sehemu nyingine nyingi mno wakichanganya lugha?. Jamani hebu na tusome alama za nyakati.

    BC # 7, Askofu, naye pia amegusia jambo hili, any way, sijui askofu ameondoka lini hata asijue kama Tanzania mara nyingi tu, tena tangu zamani tumekuwa tukichanganya lugha. Kwa mfano, Baba wa Taifa[R.I.P] ni miongoni mwa waheshimiwa waliokuwa wakichanganya lugha kweli kweli![It can be done, play your part] ni miongoni mwa mambo ya Mwalimu wakati huooooo!

    Kwa hiyo Askofu, huu sio ugonjwa wala sio utamaduni mpya, umekuwepo tangu zamani. Kwa hiyo ukirudi, na hata ukiwa bado huko, ruksa kuchanganya kiswahili/kiingereza hakuna atakayeshangaa kiasi unavyofikiri, I mean, it won’t be an issue.

  82. Comment by Angelo on January 23rd, 2008 8:17 am

    congrat,ila mwambie jamaa akuoe bac,mana ni kitambo toka muanze mahusiano,c wote mpo hapo clouds! ila jiangalie mama mana jamaa ni kicheche ile mbaya,totoz maarufu za kibongo zote zake.

  83. Comment by rennie on January 23rd, 2008 8:23 am

    hey gal, b c’r wit ur guy!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

  84. Comment by BongoSamurai on January 23rd, 2008 9:51 am

    Fina u-bongo celebrity umekukubali, lundo la comments za wadau linajieleza..,nami nikiwa mmoja wao.
    Big up..!

  85. Comment by any on January 23rd, 2008 2:25 pm

    mjadala umefungwa kwa hisani ya editor wa BC, haha,just kidding

  86. Comment by seaman on January 23rd, 2008 5:09 pm

    Nadhani Fina ni kati ya watu wachache sana wenye vipaji Bongo je Una mpango wa kujiunga na mambo ya siasa nathani anafaa kuwa mbunge

  87. Comment by DMB on January 23rd, 2008 9:01 pm

    Kazi nzuri Fina na na-appreciate style yenu ya kukosoa huku mkiwa kama mnatania hasa akiwepo Gerrard Hando ndani ya nyumba wakati wa kudadisi magazeti ya siku.

    Ila kuna kitu naomba ubadilike kwa sasa, Siku za karibuni kuna wakati Masoud anakuuliza maswali badala ya kujibu straight unatoa hint alaf unaanza kucheka kwa sauti (I mean vicheko vya kiswahili karibu 20secs) bila kumalizia jibu na kupandishia tangazo la biashara au wimbo. Mfano leo Masoud alipokuuliza ulienda Ulu Moshi kutafuta nini ulimjibu kidogo, hata kabla hujamalizia ukamwaga cheko la kizaramo alaf ukapandishia tangazo la Exim Bank.Kama vipi naomba hiyo style kidogo uiache.

    Otherwise uko juu, ni wachache sana wanaopta comment zaidi ya 50, Dina Marios alipata kama 64 hivi wewe nina uhakika hadi kesho jioni zitakuwepo 100.

    Take care big girl.

  88. Comment by babu on January 24th, 2008 4:12 am

    FINA umeanza kulewa sifa ndo maana leo tarehe 24/1/08 umekacha kipindi bila sababu yoyote ukamtelekeza masudi mwenyewe.
    sio ishu

  89. Comment by Dennis on January 24th, 2008 9:25 am

    Nakuzimia……!

    Mi nakuomba uachane na ulie nae, anakuchelewesha. Njoo kwangu tuunde familia.

  90. Comment by ANNA GABRIEL on January 25th, 2008 3:22 am

    Hi Fina Big up!Good work.You inspire me.Go for MBA because Education gives you power and vision.Stay focused and God Bless you.

  91. Comment by Remsi Sungwa on January 25th, 2008 4:25 am

    Hi Fina,
    honestry you have inspired me alot on the way u explained yourself,you really represent womens who are mobile and positive in life,i believe you will go far,as God does not give peoples lot,unless they themselves struggle into life,a lot of womens try but few have confidence,when am in Dar,i never miss your programm,you have got a lot of potential and thank God for,you have already realized by your self,you are beautiful,a young entrepreneur,and possibly the future successfuly bussinesswoman.
    keep on being an ambassador for Tanzania.

    I wish you all the best in your endevour!.

  92. Comment by Rubugebe on January 25th, 2008 5:10 am

    hamuna ki2 apo, demu nackia ana kasolo kibao tu

  93. Comment by Ben on January 25th, 2008 7:55 am

    Fina, maeleze yako yametulia. Hayo yamenidhihirishia picha yako nilivyoitengeneza mawazoni mwangu ( ya ki-maisha) baada ya kukusikiliza kwa muda mrefu kupitia Clouds (Huwa najitahidi nisikikose kipindi chenu cha PB). Ukweli ni kwamba nadhani utafika mbali katika mipango yako, nakutakia afya njema na maisha mema, nadhani yafaa mabinti wengi wajifunze kwako. Kitu cha msingi ni kuwa sio kila kitu kizuri utakachojitahidi kukifanya basi watu wote watakifurahia, la hasha!! Hivyo kauli za kukukandia zichukulie kuwa ni moja ya changamoto za maisha na zisikuumize kichwa. All the Best Fina. – Ben

  94. Comment by DM on January 25th, 2008 8:08 am

    Fina
    kwakweli nilikuwa natafuta nafasi ya kukupa sifa zako dada….
    huwa unanifurahisha sana unapokuwa hewani kwenye pb hasa jinsi mnvyocheka na kiziwakilisha agenda zenu kwa kweli mpo juu…. kwanini? kwa sababu mko halisi(cogruent) na ”team spririt” iko bomba kuwa halisi ni kitu ambacho wabongo wengi hatuna
    kwa ufupi unanifurahisha na hayo mapambano yako endelea malengo yako yatimie big up dada….

  95. Comment by Mukubwa on January 25th, 2008 8:30 am

    UMESIFIWA SANA NAWATU, LAKINI NAKUSHAURI OLEWA SASA .UJUWE VIBOPA WANAPENDA SANA WATU MAARUFU.ANGALIA UMAARUFU USIKUPONZE.MAISHA NI MAFUPI UNAELEKEA UZEENI.SHAURI YAKO.

  96. Comment by Monica on January 25th, 2008 9:10 am

    Hongera sana mdogo wangu Fina, nimekukubali na kazi yako inakubalika. Maelezo yako ni mazuri na mwanamke wa maendeleo, zidisha juhudi. God bless you.

  97. Comment by Naomi Shoo on January 25th, 2008 9:30 am

    Kwa swala la kuolewa fina inabidi alizingatie kwasababu muda wake wa usichana ndo umeshaisha na ile kengele yake ya hatari imemtahadharisha weeee mpaka ikanyamaza sasa dada rudi nyuma angalia maisha yako yaani tafuta mume usisubiri mwanaume maarufu kama angekuwa anataka uwe mke wake angekuwa ameshakuoa miaka 5 iliyopita, kwanini uendelee kupoteza muda wako kwa kitu kisichowezekana au na wewe unataka ndoa za mafungu zile ambazo unajulikana Mrs fulani but in the real sense ni mke jina, i like you ndo mana nakwambia haya japokuwa huwa hupendi kushauriwa kwenye swala hili. All the best.

  98. Comment by adviser on January 25th, 2008 10:29 am

    jamani kila mtu achunge mziko wake yawenzio waachiee hutayaweza

  99. Comment by wana wa Clouds on January 27th, 2008 2:52 am

    Kazi inaridhisha dada,ila acha kuona Radio ndio ya kwako mama,wote ni wapita njia apa duniani,fanya mambo yako ya life,kama kuolewa olewa sasa ila usigande kwa yule ambaye hana mpango na wewe,unapoteza muda ona miaka inavyo kwenda dada.Ukipata mwingine we nenda kaolewe usichague.

  100. Comment by Kelvin on January 27th, 2008 5:41 am

    Kwani Fina kutangaza kwenye kipindi ndio tatizo mbona mnatoa com nyingi sana umu ndani za kumshauri aolewe mara anawasema watu,nyie marafiki ni wanafiki sana,Au Fina unajishauaga sana nini kwa wenzio ndio maana?mara olewa mara sijui nn.Kazi ipo.

  101. Comment by Mama wa Kichagga on January 27th, 2008 6:50 pm

    NINI MAANA YA MTU ASIYEKUBALI WENZAKE/MKANDIAJI WENZIE (JUDGEMENTAL PERSON)

    A judgmental person is somebody who thinks they know everything about you when they really don’t know shit. Judgmental people basically just live in their own little bubble of delusion and have no patience for the superstitious nonsense formally know has “open-mindedness & quot;.

    Why do people have to be so judgmental? Why is it so difficult to just accept people as they are? This is something that drives me nuts! Passing judgments on someone because of the clothes they wear, or the vehicle they drive, where they shop or don’t shop or the music they listen to, their relationship and blablablaa ………… I just don’t understand this!

    I raised my boys (4 OF THEM) to be accepting of other people because of their differences. If everyone were created to be the same person, what kind of world would this be? A VERY BORING ONE!
    Different lifestyles (relationships, likes & dislikes), fashion sense, hairstyles, values, cultures. Its what makes the world go around. And just what makes these JUDGES the perfect ones anyway (chuki binafsi, wivu, majungu,… nk?

    I think it is more important to reach out to differences than to push them away. Differences can make life much more fun, not to mention interesting. SMALL, SHALLOW MINDS. They must increase their awareness. Value the opportunity to know something different from your norm. Life is what we make it. This is not a cookie cutter world and things are far from erfect. All we can do is to make our little corners of it a little bit nicer.

  102. Comment by haika mcharo on January 28th, 2008 12:40 am

    Yaani fina unatisha mwanangu kaza buti kwani ni wanawake wachache wenye kipaji kama chako.mimi pia natamani kuwa kama wewe au mwanangu awe kama wewe lakini nafikiri ni vigumu kwani kila mtu ameumbwa na uwezo wake mwenyewe.
    mpe hi sophy.

  103. Comment by eve on January 28th, 2008 6:25 am

    i just like phina so much. i just wish her all the best

  104. Comment by Ofuneka on January 29th, 2008 5:39 am

    Kwakweli pb iko juu nawakubali! Pliz copy and paste maelezo ya namba 87 anajiita dmb, kweli nawapenda sana pb crew, but tafadhali phina acha kucheka na kuweka muziki ok sikwamba usicheke mana iyo ni sehemu ya vivutio navopenda kwenye utangazaji wako! But kuna kicheko kimeongezeka siku izi kinapoteza maana hasa ikitokea mtu alikuwa ajawackiliza akakutana nacho! Lol inakuwa kituko! Ndo mana nimesema rejea 87 mana amegusa kila nilichopenda kukueleza! Otherwise keep it up! Pia Ninakubaliana na mawazo ya wengine yote +ve and_ve sababu nakukubali sana tu ila ckujui undani wako kwaiyo kama izo neg comments ni kweli zifanyie kazi tu kwakiwango utachoweza! Mana ni ngumu pia kumfuraisha kila binadamu dunia hii! Take it easy! Mamak ars.

  105. Comment by Yusuph Mcharia on February 19th, 2008 2:45 am

    Si haba rafiki,wanasema UKIMAKINIKA HUTAADHIRIKA.Pongezi kwako,tangu mwanzo wa ndoto maana halisi ni kwamba siku moja lazima ukae mahali pazuri,japokuwa jitihada zaidi na kutokata tamaa (ni kuacha uoga tu).

    Wengi hushindwa hata kuthubutu.OLE WAO.
    Karibu ktk http://www.mtayarishaji.blogspot.com.

    UBARIKIWE MPENZI.

  106. Comment by Yusuph Mcharia on February 19th, 2008 3:00 am

    Kwa kutafuta tunatafuta mara kwa mara,yaani nina maana mara zote.Pole ni neno zuri liletalo faraja,ni sawa,lakini zaidi ipi ni stahili ya mlengwa?

    Kama ni matatizo yapo na hayakomi kama ni kudanganywa kimapenzi inafanyika kwa wengi si kwa wa kiume tu hata wa kike.Najua wapo wenye nia lakini hawapati wa kuwaoa/kuolewa unadhani tatuzi ni nini.

    Kila mtu anamaumivu aliokutana nayo,hata mimi yamenikuta.Hapa najiuliza,MAISHA SI SAFARI YENYE RAHA NA KARAHA?? Pengine labda.Tumuombe Mungu atusaidie jamani.
    Kila mtu acheke cheko analolitamani,au Unasemaje MPENZI?

    Ridhia bac sherehe isiyo na pombe wala nyama ifanyike kama ukikubali.

    UBARIKIWE MPENZI!

  107. Comment by famo on March 4th, 2008 3:25 am

    fINA NAKUPENDA SANA

  108. Comment by KH on June 19th, 2008 9:16 am

    Dada Fina nakupa hongera kwa hatua uliyofikia, Mungu akujaalie msimamo wako…Endelea kusoma kwani Elimu ni kwa Age zozote zile japo sijasoma ulipoandika umri wako lakini usikate tamaa malengo uliyoyaweka endelea nayo ukizingatia unamsingi/ fedha zakukuwezesha kusoma na elimu ya sasa ni nzuri kwani hata ukiwa na kazi unaweza kusoma….Nategemea baada ya miaka kadhaa km 7 nikusikie unafani nyingine tena kubwa zaidi…. Hongera sana sana Hi to Masoud….

  109. Comment by christine apiyo on June 25th, 2008 6:34 am

    kwaio umepumzika, na utangazaji?nawafahamu pia ndugu zako dina, na wale kaka zako wawili, hongera pia, umejieleza vizuri, kip it up

  110. Comment by Leonard on October 10th, 2008 1:10 am

    The future is very clear to U sister! Big Up.

  111. Comment by newayne on November 29th, 2008 7:52 am

    siku hz atleast umejirekebisha maana ulikuwa unajishebedua sana had unaboa ukiwa on air….al in al unajitahid.

  112. Comment by Ray on March 7th, 2009 5:07 am

    FINA UPO JUU SIYO SIRI NAKUPENDA SANA,UR SO GUD JAMAN,I REAL MIS UR VITUKO ON POWER BREAKFAST……ANY WAY UPO JUU ZAIDI KWA SASA

  113. Comment by merchant mtandika on March 14th, 2009 5:52 pm

    Fina Mango,you have met almost all the attributes of a nearly genius. Your power of reasoning&inquiry makes u among great ladies. I will keep being adamant of you. Please mail me on mtandika2001@yahoo.co.uk

  114. Comment by merchant mtandika on March 14th, 2009 6:01 pm

    you are arguably among the most visionary ladies to become.your vision and reasoning are open-ended.keep it up fina.best of luck in all your plans.that reflects one’s positive power of thinking.

  115. Comment by Mage on April 3rd, 2009 9:07 am

    Hey Fina you were like part of family to me and my mum durign PB,. as i said to KP we miss you. very happy to know you are busy with your life, as the ngoni song goes ” ukiondoka kidogo…” the rest ndo hayo.

    hold your head high and you will see the distance things.
    bye

  116. Comment by Mjololo Ng,ughuya on May 2nd, 2009 10:09 am

    Ok.
    Mjololo

  117. Comment by Juliet on July 6th, 2009 9:20 am

    I am proud of you cousin. well done! Your dad will be proud of u! R.I.P uncle Joseph

  118. Comment by MZUNGU on September 2nd, 2009 7:57 am

    mambo vipi fina kwa kifupi we mtoto ni mzuri me nasema kutoka moyoni alafu unaongea kwa kujiamini kama mama wa familia me naomba tuwasiliane tuongee vizuri kuhusu maisha nadhani utanisaidia mawazo labda uwe mke wangu maana nimekukubali mama ilove so much you are so sweeeeet

  119. Comment by MZUNGU on September 2nd, 2009 7:57 am

    jitahidi kwa hilo mama nangoja majibu yako nikupe zawadi yako

  120. Comment by Moses N. Kassanje on September 3rd, 2009 7:28 am

    Fina you so biutiful i have somthing to tell you i;m one of fermas bisness man .for now ilive in canada but my home land in tanzania z;bar posiable to open love rilationship with if you say yes i promis you real love.and i pripere good present for you i give you sport banz verry new as speciol for you make contact with me throue my e;mail.mussa-426@hotmail.com

  121. Comment by maria on September 6th, 2009 9:08 pm

    To Moses N. Kassanje
    tafadhali andika messeji yako kwa kiswahili unatutia aibu Watanzania.

  122. Comment by Loliwichi on September 11th, 2009 2:42 am

    The problem with her is that she is talking so much

  123. Comment by halima libani on September 15th, 2009 4:41 am

    yaani fina nakupenda sana lkn kwani nini hutangazi tena Pb tunakumis kipindi kina boa sasa sana tu rudia mama

  124. Comment by Anna on October 17th, 2009 4:08 am

    Fina, your so cute. Mungu amekupa sauti nzuri sana na una vipaji vingi sana. i am proud of you much. i love any program ur in. keep it up…

    i also see u can do designing better., since, u look so natural,and so stylish always.

  125. Comment by mrs njoni on November 4th, 2009 6:02 am

    hi sister,uko wapi dada yangu Fina mbona kimya?hiv unajua kutokusikika kwko unaniumiza roho. nakupenda sana fanya vile utukumbuke watu wako,mic u

  126. Comment by nzwallah on December 6th, 2009 10:53 am

    FINA ILIKE YOU VERYMUCH.
    ARE YOU MANGO FAMILT INCLUDING ,MANGO OF SWISSPORT?MANGO OF CHANEL TEN?IF YES WERE CAN WE MEET?

  127. Comment by Asumpta Nsato on December 22nd, 2009 7:32 am

    Safi saaanaa dadangu,wacha walonge kazi yako yasikika sana tu achana nao wanafiki hao(usengwile),mi mngoni mwenzio tuko juu south,au siyo wa kwetu? keep it up!

  128. Comment by abou on March 15th, 2011 4:16 am

    saaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaafi sanaaaaaa mama

  129. Comment by Twange Lazaro on July 26th, 2011 7:57 am

    Uko wapi siku hizi na unafanya nini? Tayari nikuzoea masikioni mwangu katika kipindi chenu cha Power Brkft lakini ndio hivyo tena. Ubarikiwe sana ingawa ninauhakika unafanya yaliyomema huko uliko,ahsante.

  130. Comment by washola on November 12th, 2011 2:12 am

    namzimia sana huyu mdada sijui kwa nini na sijui kwa nini ukiwa star usijali mashabiki wako…

  131. Comment by Mashida on January 27th, 2012 7:22 am

    Wapi dada yak Diana na kaka yak Jardin.

Leave a Reply