NI BINAMU13.COM

Kwa wengi siku hizi anajulikana kama Binamu.Lakini alipoingia rasmi kwenye ulimwengu wa muziki aliitwa MwanaFalsafa.Jina lake kamili ni Hamisi Mwinjuma(pichani).Ni mshindi wa tuzo maarufu za Kili.

Tangu aingie kwenye fani ya muziki,sifa moja ambayo amekuwa nayo ni kuwa na mashairi au lyrics kali. Ilikuwa ni lazima uwe na uelewa mzuri wa lugha ya Kiswahili ili upate maana halisi ya nyimbo zake.Uwezo wake wa kwenda sambamba na mapigo (beats) za kimuziki huku akighani ipasavyo mashairi yake ni jambo linguine lililomfanya awe mmoja miongoni mwa wanamuziki wa B Flava wenye mashabiki lukuki..

Hivi karibuni MwanaFA amezindua tovuti yake rasmi.BC tulipata nafasi ya kufanya naye mahojiano kuhusiana na ujio wa tovuti hiyo,muziki wake,mipango yake ya baadaye na mengineyo mengi.Kwanini ameiita tovuti yake binamu13.com? Ana mipango gani katika miaka mitano ijayo? Anasemaje kuhusu ujio wa mwanamuziki 50 Cent nchini Tanzania hivi karibuni?Fuatana nasi katika mahojiano yafuatayo;

BC: Kwanza hongera sana kwa kuzindua tovuti yako rasmi hivi karibuni. Pia pongezi nyingi kwa mafanikio ambayo umeyapata tangu uanze kazi za muziki.Mambo yanakwendaje?

MwanaFA:Thanx a lot cuz…Mungu anasaidia sana juhudi zangu zinatoa mwanga wa mafanikio!Nazingatia sana nguvu zake kwenye kila ninachofanya.Najua kila kitu kilishapangwa naye hata kabla sijazaliwa na ninachofanya ni kufumbua mafumbo aliyoniwekea kupata niliyopangiwa kuyapata humu kunako dunia yake.

Mambo kama kawa ndugu yangu…

Labda kabla hatujaenda mbele sana naomba nimpe pongezi na shukrani zangu za dhati my boy Ahmed Babajide kwa kuweza kufanikisha kuwepo kwa tovuti hii.Mungu ataifanya kazi yako yenye thamani siku za karibuni Ahmed.Thanx a lot.

BC: Jambo la kwanza ambalo tumeliona pindi tulipopata habari kuhusu ujio wa tovuti yako rasmi ni kwamba tovuti yako umeiita binamu13.com.Wengi tunafahamu kuhusu jina Binamu lakini hatujui kuhusu namba 13.Unaweza kutuambia namba 13 inamaanisha nini?

MwanaFA: 13 is my birthdate..March 13th!I am a Pieces,like Osama,MethodMan and many others…hahahaha..and I’ve been using the name binamu 13 sehemu kadhaa kwa muda sasa!sikiliza tena intro ya ‘hawajui’ utanifahamu…

BC: Mara nyingi mtu anapoamua kuanzisha tovuti yake anakuwa na malengo fulani maalumu.Kwa msanii kama wewe lengo mojawapo la wazi ni kutumia tovuti yako kujitangaza na kuwasiliana kirahisi na mashabiki wako wenye uwezo wa kutembelea mtandao.Mbali na lengo kama hilo,unategemea kupata nini zaidi kutokana na kuwa na tovuti yako mwenyewe/rasmi?

MwanaFA: Sababu za wazi kabisa baada ya hizo ulizoziorodhesha awali ni kujaribu kuitumia kutafuta njia za kufanya biashara ipanuke.Kwa ulimwengu tulionao watu wengi zaidi wanaweza kukufikia kupitia mitandao kuliko sehemu nyingi nyingine,hasa walio mbali sana na Africa nilipo.Nikijaribu kuwa realistic,hakuna namna msanii wa uzito wangu ataeleweka bila ya kuwa na tovuti.Muda wa mimi kuwa na tovuti yangu rasmi ulishafika.

BC: Kwa kiasi kikubwa tovuti yako imeandikwa katika lugha ya kiingereza kitu ambacho kwa kiasi fulani kinamnyima mshabiki wako asiyefahamu kiingereza nafasi ya kuitembelea na kuifurahia kama sio kusoma yaliyomo.Unaweza kutuambia kidogo kwanini sehemu kubwa umeiweka katika kiingereza?

MwanaFA: Aaamh…kama nilivyosema katika swali lililopita,nalazimika kuwa karibu wa wapenzi wa kazi zangu,HASA WALIO MBALI NA NILIPO.Wengi wanaofahamu Kiswahili tu na sio kiingereza kilichotumika sana kwenye tovuti yangu wapo nilipo…Africa,na hasa Tanzania ambako wana namna nyingine lukuki za kupata habari za maendeleo ya kazi yangu kirahisi.Simaanishi hawatakuwa na nafasi ya kujua kupitia tovuti,no..kadri tunavyoendelea tutakuwa tukijaribu kumfanya kila mmoja ajisikie nyumbani kuipitia…kila mmoja ni binamu yangu!

Binamu a.k.a MwanaFA akiwapa ladha murua mashabiki wake,mashabiki wa muziki wa kizazi kipya hivi karibuni.

BC: Mashairi au lyrics za nyimbo zako, matumizi ya lugha ya Kiswahili ni mambo ambayo yanavutia sana wapenzi wa muziki kiasi kwamba wengine wamewahi kutania kwamba huenda kila unapokwenda huwa huiachi nyuma kamusi ya Kiswahili.Kuna ukweli wowote katika hilo? Je unadhani lugha ya Kiswahili ina nafasi gani kimataifa kupitia muziki?

MwanaFA: Hahahahahaa…sina hata kamusi yenyewe mpwa!Nalichukulia hilo kama compliment anyway!..ukijaribu kuangalia kazi zangu za karibuni nimejaribu sana kurahisisha Kiswahili ninachokitumia ili kuondoa matatizo ya watu kutafuta kamusi ili waelewe nimesema nini…muziki tunaofanya yafaa uwe wa kumpumzisha mtu na sio kumuongezea mzigo wa mawazo..najua unanielewa kama uliwahi kuwa Africa.

Nafasi ya lugha ya Kiswahili sio kubwa kwenye muziki wa kimataifa kwa kweli.Lakini muziki pia unaweza kutumika kukitangaza Kiswahili chenyewe kama utafanywa katika viwango vya kimataifa.Bado tunajaribu kuutoa huu muziki na Kiswahili kwa wakati mmoja.Hakuna namna tutashindana na kina Jay Z kufanya muziki mzuri kwa lugha yao.,so we better stick to ours!

MwanaFA(kulia) akiwa na mshirika wako wa karibu,nyota mwingine wa muziki wa kizazi kipya, Ambwene Yesaya au AY.Kwa pamoja hivi karibuni walitoka na kitu,Habari Ndiyo Hiyo.

BC: Tanzania hivi karibuni imekuwa ikipata bahati ya kutembelewa na wanamuziki mashuhuri kutoka nje na hususani Marekani. Hivi karibuni mwanamuziki 50 Cent na kundi lake la G-Unit walikuwepo nchini Tanzania na wewe ulikuwa mmojawapo miongoni mwa wahudhuriaji.Unadhani ziara kama zile zinawasaidia ninyi wanamuziki wa kizazi kipya kwa namna yoyote ile?Kwa maneno mengine tunaweza kusema kuna mambo yoyote ya msingi ambayo mnajifunza kutoka kwao?

MwanaFA: Yeah,kiaina..Japo kitu haswa tunachoweza faidika nacho toka kwao ni kupata exposure.Nadhani waandaaji wa hayo matamasha wangekuwa wanajaribu kufanya utaratibu wa kutuunganisha nao kufanya kazi za pamoja.Naamini tutatangazika mno kwa mtindo huo!Imagine ujio wa Akon mathalan,angeweza fanya wimbo japo mmoja na msanii wa ‘bongo’,ingekuwa ni hatua ndefu ajabu…sawa 50 is expensive and all,hatuwezi mshawishi hata atupe Lloyd Banks ama Yayo afanye a single verse kwenye wimbo mmoja wa kibongo kweli?lol!Yafaa tuwashawishi watusaidie kujaribu kuuvusha muziki wetu.

BC: Ukitizama mbele kiasi,tuseme kama miaka kumi ijayo hivi,unadhani muziki wa kizazi kipya utakuwa wapi? Na wewe mwenyewe nini malengo yako katika miaka hiyo kumi ijayo?

MwanaFA: Well,sina uwezo wa kuona sana mbali hivyo,ila kama kila kitu kitakuwa kwenye reli za juhudi zetu pengine tutakuwa kwenye nafasi ambayo raggatone ipo sasa…tuombe na kuwajibika!

Binafsi najaribu kujijenga vizuri nisishindwe japo kukumbukwa baada ya kuachana na muziki na pia nisitetereshwe na maisha pindi ujana utakapokwisha.Nafahamu sitaweza kufanya ninachokifanya milele hivyo najiandaa.I realy do,na namuomba Mungu sana anisaidie niweze fikia ama kuvuka malengo.

BC: Mwisho ungependa kuwaambia nini mashabiki wako,mashabiki wa muziki wa kizazi kipya?

MwanaFA: They should keep faith in me and I’ll never let them down.

Tembelea tovuti ya MwanaFA kwa kubonyeza hapa.

  1. SABEBE HOT POT FAMILY WABISHI WA MJINI, 14 August, 2009

    heheeeeeeeeeeeeeee,uko vizuri,ushuki unapanda,safi kwa kujari kazi.we mkari achana na hawa wanao jiita wakari wakati si wakari,na bado adi nauri watakuja kukuomba,mungu akuzidishie ila ndoa muhimu

  2. `kEMPY, 21 August, 2009

    BIG UP BINAMU,YAANI SHWARI,I FEEL YOU MAN.JUST GET BUSY!EVERY BODY KNOWS THAT DIAMOND IS VERY WORTHY BUT NORMALY IS BEING SHARPENED UP TO BE MORE ATTRACTIVE AND WEALTH.UKO SO TALENTED NA BADO UNAJIENDELEZA, HAUBWETEKI NA SIFA UNAZOZIPATA. IT IS AWESOME!YOU CAN BE NUMBER ONE,BUT CAN YOU STAY NUMBER ONE? UKO JUU,BIG UP

  3. beka kaya, 27 August, 2009

    yaaaah man!!!ni kwel “HAWAJUI”bt watajuwa…..imetulia hiyo!respect!!!!!!!!!!!!!!!!!

  4. babug, 28 August, 2009

    big up binamu tuko pamojasana

  5. prosper, 29 September, 2009

    Nyimbo zako zimebeba ujumbe na zinaburudisha, nadhani hiyo ndiyo tofauti baina yako na wasanii wenzako wa Bongo Fleva.Kaza buti usibweteke.

  6. shafii hemedi, 10 October, 2009

    he bwane mwana FA huko juu.da realy HIP HOP unaiweza coz hip hop ujumbe sio majigambo tu.coz single yako ya utaoa lini man imenibamba ile mbaya coz umenifanya nisiwe na mpango wa kuoa.

  7. MIDO 84, 19 October, 2009

    Big brothers ********* wewe ni kweli sio bongo fleva … wewe ni mzee wa bongo fleva toka nimeanza kusikia album yako ya kwanza mwanafalsafani … basi mpaka leo bado unazidi kupanda kwenye falsafa yenyewe
    ( BIG UP BROTHER )

    lakini samahani mwenzako nimeshapata mchumba na tayari nimetuma posa … sasa wimbo wako huu 2009 wa kuhusu lini utaoa ?? umeniweka pabaya sijui nifanye nini ?? maana naona kama yatanishinda …

  8. jey, 30 October, 2009

    kaza buti bwa mkubwa

  9. edmund mugeta, 09 November, 2009

    HANA MAKUU, KILA MTU NI RAFIKI YAKE

  10. ajuael, 13 November, 2009

    big up sana kaka fa ucchoke kutupa burudani bila kusahau shule m2 wng

  11. nathan shayo, 13 November, 2009

    AAh!babu mshikaji yupo juu na inabidi wasanii wengine wafate na kufanya mawonders kama jamaa yaan yupo juu kinoma na me nafeel sana slogan anazopenda kutumia kwenye mashairi yake au sio,wewe ni mkali babu

  12. richard, 25 November, 2009

    big up man kip it up!

  13. PRITE A.T, 05 December, 2009

    Hallow FA U LOOK SO GOOD AND AM APPLICIATE U AND UR WORK BIG U BRO,DONT LOOSE UR TITTLE CAUSE AT DIS TIME UR IN HIGH POSION,SO GOOD LUCK MA BRO.

  14. PRITE A.T, 05 December, 2009

    YAP BRO CAN U TELL ME WAT IS ZE SECRET OF UR SUCESS CAUSE AS U KNOW 4 DIT TIME ZE GAME IZ SO TAF,ALSO N` UR AMBITION,OKEY BRO I WISHING U ALL DA BEST IN DA GAME AND LIFE

  15. shabani mbugi, 17 December, 2009

    jamaa yuko juu anajua kujieleza

  16. wimzjolly, 23 December, 2009

    Big up m2 mzima, mpango mzima

  17. msoviet halisi, 24 December, 2009

    respect! mwana FA

  18. stam boy, 14 January, 2010

    MWANA FA WE MKALI KISOOOO C KWA MASHAIRI,SAUTI,KUNATA NA BITI,NA VIONJO VINGINE KIMUZIKI.MI KAMA SHABIKI WAKO NAKUPA BIG UP KAZA BUTI GEMU TAIT KIVILEEEE!MZUXXXXXX!!!

  19. STAM BOY, 14 January, 2010

    UPO JUU BINAMU NO COMMENT!!!!!!!!!!!!!

  20. Boaz Mayaka, 27 January, 2010

    NISEMEME NINI BINAMU ILA KUKUPA HONGERA KWA KAZI YAKO MUFTI.UNA MISTARI SANA HASA KWA WIMBO WAKO BADO NIPO NIPO.KONGOLE!!!

  21. |Richard, 01 February, 2010

    upo juu kama kaka mtu akijaribu kukufwata lazima avunjike guu

  22. shafii hokororo, 12 February, 2010

    kaka nimependa sana video zako kuanzia mwanzo mpaka hii leo nakuombea mungu ufike ulipo kusudia ishalah utafanikiwa

  23. kassim salum, 12 February, 2010

    mambo nini mzee pole na kazi na hongera kwa kuhitim degre ya uhasibu lakini mkubwa inabidi ukaze buti coz kuna vijana wanakuja kwa kasi hasa wanao jiita mashalo balo harafu vip kuhusu albam yako inatoka lini poa mzazi mashalo balo wasikumize kichwa upo juu ile mbaya yani ok next time bro

  24. BELLL, 13 February, 2010

    LAITI HIZI SAUTI ZINGETUMIKA KUMSIFU MUNGU ALIYE HAI YEHOVA NISI

  25. joe, 11 March, 2010

    ni bonge la msela toka Tz natamani ungekuwa bro wagu wa dam na mm hustle zisinge kuwa na mapunziko megi sina ila we ni mkali sikufananishi na yoyote katika industry ya music bongo.aman tele bro. lynextherainbow

  26. ALBERT MNYAMBUGWE, 19 April, 2010

    4SURE UKO JUU BRO KIP IT UP SIO,USILEWE SIFA OK KM VP HAINA MBAYA I SALUTE YO HALAAAA…..

  27. Said Abdallah Mtenda, 21 April, 2010

    Respect kwako bro ur work ci mchezo katika dunia lazima uwe serious jo maisha si mzaha,then can you tell me about your real life,kazi yako nimeikubali,when you get chance dont forget to answer me,have a nice time

  28. gwamaka jongo, 29 April, 2010

    kaka mkubwa naamin wewe kweli ni msomi mwenye kupangilia maisha yako vizuri hasa katika sanaa yako.ombi langu kwako ni kukuomba kutokubweteka bt kaza uzi mkubwa

  29. moses ngoina, 19 May, 2010

    mtu myima binamu nakuyimia ile mbaza we ni wa ukweli nqa kupa big up yqa nguvu mtanyania mie nakuyimia toka pande ya serengeti tuko pamoja dailz amani au sio

  30. moses ngoina, 22 May, 2010

    niaje nivipi binamu lazima tu waache kuongea 2ko pamoja mtu wangu kwa nini lakini sa hiv uturushi kivileeeeee si unajua

  31. ipyana charles, 07 June, 2010

    kaka mkubwa vp?Ebwana we ni mkali ile mbayaaa yani kwenye song lako la usije mjini umekamua mbayaaaaaa.cna wa kukufananisha hapa bongo mzeeee na kama mfano we ni mrima kilimanjaro anaebisha muulize kama akuzaliwa na kama kazaliwa hivyo ana mama na kama ana mama basi mama yake ana kaka nakama ana kaka mwambie we ndio binamu yake.je atabishaaaaaaa kaka uko juuuuu ile mbaya,

  32. ipyana charles, 07 June, 2010

    kaka uko juu na uwa nakumbuka ule mfano wako wa yule mzee alie wadanganya watoto kuwa uko mbele kuna mtu anagawa hela baada ya kuona watoto wote wanakimbilia uko nae kaunga akajua kwelia wakati yeye ndie alie ongopa,kaka fanyeni remix ya MACHONI KAMA WATU na AY kamainawezekana itakuwa pouwaaaaaaaaaa

  33. JANE HONOSILY, 30 June, 2010

    Big up man!!!keep on rockin!!!

  34. Mohamed Ally Siddi, 30 July, 2010

    Mwana F.A nakukubali upo juu,anayebisha mwanga.

  35. debora, 02 August, 2010

    uko juu sana binamu

  36. gilbert, 18 August, 2010

    mi ni bonge la shabiki wa B ila ni hatua nzuri kuwa na tovuti maana ulimwengu tunaoishi ni wa mawasiliano.Big uuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuup .Brrrrrrrrrrrrrrrrroooooooooooooooooooooo.

  37. haruna kalekwa, 25 September, 2010

    hey what”s up cousin? really appreciate ur job N-ggar.I try 2 compare ur work with ma” man T.I,coz u got his swaggars… so go on bro no matter thy say abt ya” remember “pain is a small thin”g to a gaint”the saga still continue…..(hasta la vista)

  38. jackson, 21 October, 2010

    kaka nakukubali sana kuachana na mziki nime note ki2 kimoja kuwa wewe ni mfuatuliaji sana wa mambo unajua mambo mengi sana u hve hq naweza sema hvyo,unaona mbali sana kaka,”una nitishia degree moja mimi ninazo mbili”usemi wako huu ulinifanya nikuone mtu ambaye unajua unacho kifanya,bg up saaaaaaaaaaanaaaaaaaaaaaa,

  39. george, 22 October, 2010

    no comment unatisha

  40. george from arusha, 22 October, 2010

    mimi sio mpenzi sana wa b/fleva lakini kiukweli mwanaf.a ni miongoni mwa wanamuziki asiye kurupuka kuimba ndo maana wengi walimkuta na wamemwacha.hivyo aendelee kukaza buti kwani ameonyesha mfano wa kuigwa.REMEMBER DONT GAIN THE WORLD AND LOOSE YOUR SOUL,ALWAYS FOLLOW THE DREAMS OF YOUR HEART.

  41. george from arusha, 22 October, 2010

    kiukweli amefika hapo alipo kutokana na juhudi na sio mazingaombwe kama wengine wanavyodhani. tukumbuke kuwa THINGS WILL COME TO THOSE WHO WAIT,BUT ONLY THE THINGS LEFT BY THOSE WHO ARE HUSTLING.Hivyo 2tafute tusisubiri 2

  42. rick, 02 November, 2010

    warr do f.a man agat u 2nd vasion of usije mjin same vocal but defer bt.its hot man more than that u gat.check me on my email we can talk more.next week a wil be brookln so u wil check me through that email

  43. SALUM JUMANNE, 16 November, 2010

    I say FA ni bonge la Artist in tz, yaani kila song analotoa bomba!!!na pind anaposhirikiana na Swahiba yake ndio balaa!!point ya msing mi napenda kuwaona mkiendelea kuwa pamoja,maana nimeamini bila nyinyi East Coast haipo cos hivi sasa sijui G.K anafanya nini??inshort nakukubali mbaya na wewe ndiye namba mbili yangu in tz after PROF. JAY,we mwenyewe unamkubali pia huyu kaka mkubwa au sio?? tumeelewana naamini,msimnyanyapae aeee!!

  44. mutta leander, 29 November, 2010

    i love yo music…! keep t up

  45. acme_23, 03 March, 2011

    ninaposema we ni mkali ina maanisha mi ni mweli…am cozn_23 any way

  46. justine, 07 May, 2011

    Binamu,,,nafsi yangu itafarijika km utanijulisha huwa unawaza nini unapoandika rhymes zako au una2mia source gani????unachoma kaka mistari yako ni mikali kwa yeyote mwenye nyimbo zako hafugi mbwa,they are hot n heavy,mizito no body anaweza kuibeba…Tell me bro….KABURI HALIITAJI MBWEMBWE NDO MAANA…

  47. BEDA MUSHI, 14 May, 2011

    cool men

  48. 0ctavian, 14 June, 2011

    komaa mkuu kwani we ni mkali zaidi yao

  49. agent sas, 18 June, 2012

    well..mwana fa is a hard worker and everybody knows that..ni binamu kwa wengi…thumbs up

  50. Azzi bankz, 13 November, 2013

    NAKU SARUT JEMBE KWA KAZI NZUR UNAZOZIFANYA KAZA!!! ME MWENYEWE H.I.P H.O.P 4 LYF

Copyright © Bongo Celebrity