jenny6bc

Akiwa tayari na albamu zisizopungua tano kibindoni, Jennifer Mgendi(pichani) ni miongoni mwa wanamuziki wa muziki wa injili au kwa kiingereza Gospel nchini Tanzania ambao wamejijengea sifa na umaarufu mkubwa kutokana na kazi yake hiyo ya uimbaji na kumtukuza mola.

Lakini tofauti moja kubwa ya Jennifer na wanamuziki wengine wa muziki wa injili ni kwamba yeye pia ni mtunzi mzuri wa hadithi za filamu.Baadhi ya filamu alizowahi kutunga ni kama vile Pigo la Faraja, Joto la Roho na Teke la Mama.

Alianza rasmi kujishughulisha na kazi ya muziki wa injili mwaka 1995.Albam yake ya kwanza iliitwa ‘Nini?’. Baada ya hapo alitoka tena na albamu zake zilizokwenda kwa majina ‘Ukarimu wake’, ‘Yesu Nakupenda’,'Nikiona Fahari’ na ya hivi karibuni zaidi inayoitwa Mchimba Mashimo.

Hivi karibuni tulipata nafasi ya kufanya naye mahojiano ambayo utayasoma hivi punde. Katika mahojiano haya,Jennifer anakupa kwa undani kuhusu historia yake kimuziki na kibinafsi. Ni kweli kwamba muziki wa injili wa leo ni wa “kidunia” zaidi ya “kiroho”? Anasemaje kuhusiana na hoja hiyo? Je Jennifer anaongeleaje tofauti za muziki wa injili na ule wa Bongo Fleva?Unakubaliana naye?

Nini mipango yake kwa mwaka huu wa 2009 na ana ushauri gani kwa vijana?Fuatana nasi katika mahojiano yafuatayo;

BC: Karibu Jennifer ndani ya BC.Sijui nikuambie mambo vipi au bwana asifiwe?

JM:Asante sana ndugu yangu. Yote mema tu kwani mambo ni safi na Bwana anaendelea kusifiwa…

BC:Kwa kifupi tu unaweza kutueleza historia ya maisha yako?

JM:Nilizaliwa miaka karibu 37 iliyopita hapa hapa jijini Dar es Salaam katika familia ya watoto watatu nikiwa nimetanguliwa na kaka wawili. Nimepata elimu yangu katika mikoa ya Dar es salaam na Tanga. Nilianza uimbaji rasmi mwaka 1995 na hapo katikati nilifanya kazi kadhaa za kuajiriwa kama Ualimu na Ukutubi lakini tangu mwaka 2007 niliacha kazi za kuajiriwa na mpaka hivi leo ninafanya shughuli zangu binafsi.

BC:Mara nyingi wasanii huwa wanaanza kwa kufuata mfano wa mtu,watu au kitu fulani.Kwa upande wako nini kilikushawishi uingie kwenye muziki wa injili.Je kwenye muziki wa injili ndiko ulikoanzia au ulianzia kwingine halafu ndio ukahamia kwenye injili?

JM:Watu wengi walikuwa wakinivutia sana na kunihamasisha kwa habari ya uimbaji lakini miaka hiyo nilivutiwa zaidi na Jim Reeves na Yvonne Chakachaka ambao walikuwa wananivutia sana.

Nimeanza moja kwa moja kuimba muziki huu wa injili kwa sababu tayari injili (ambayo ni uweza wa Mungu uletao wokovu kwa kila aaminiye) ilikuwa imebadilisha maisha yangu. Kwa hiyo sina mwingine wa kumwimbia zaidi ya huyo mwenye Injili yaani Yesu Kristo.

BC:Kwa faida ya wale ambao hawajafuatilia kwa ukaribu kazi zako,mpaka hivi sasa umeshatoa albamu ngapi,zinapatikana wapi na wewe kama msanii wa muziki wa injili unafanyia wapi kazi zako?

JM:Mpaka sasa nina albam tano za kusikiliza ambazo ni Nini?, Ukarimu Wake, Nikiona Fahari, Yesu Nakupenda na Mchimba Mashimo. Pia nina video za nyimbo ambazo ni Yesu Nakupenda na Mchimba Mashimo. Hali kadhalika nina matoleo ya filamu ambayo ni Joto la Roho, Pigo la Faraja na Teke la Mama. Sina sehemu maalum ninayofanyia shughuli zangu kwani shughuli zangu sio za kukaa sehemu moja.

BC:Kumekuwepo na ukosoaji kwamba ninyi waimbaji wa muziki wa injili wa kizazi hiki mnapoteza kabisa uhalisia wa muziki huo.Wanaosema hivyo wanasema kwamba muziki wenu hauna vionjo vya “kiroho” bali umejaa vionjo vya “kidunia” kutokea kwenye midundo yake na wakati mwingine hata kwenye mashairi au ujumbe uliomo.Unasemaje kuhusu ukosoaji huo?

JM:Unajua ndugu yangu siwezi kukanusha wala kukubaliana na hoja yao hiyo. Inawezekana ni kweli wanavyosema na hii inatokea zaidi pale waimbaji tunapokosa kiasi. Hata hivyo “kiroho” kwa mtu mmoja kwa mwingine chaweza kuwa ni “kidunia”.

Kuna watu wengine hata kupiga makofi tu wakati unaimba kwao ni “kidunia”. La muhimu ni kwamba mradi mashairi na ujumbe unampa Mungu sifa na utukufu, binafsi sioni ubaya wowote wa nyimbo za injili kuwa na “midundo” na wala sijawahi kusoma kwenye biblia sehemu inayokataza kupiga midundo sanasana nimesoma Zaburi ikisema “….pigeni kwa ustadi…”.

Kuhusu ujumbe wa kidunia kwa kweli mimi sijasikia mwimbaji wa nyimbo za injili akiimba nyimbo za kidunia maneno yote tunayoimba yamo kwenye biblia au angalau hayapingani na mafundisho ya msingi ya biblia.

BC: Mara kwa mara kumekuwepo watu ambao aidha wanajaribu kukufananisha na waimbaji wengine wa muziki wa injili kama Rose Mhando,Bahati Bukuku na wengineo.Wengine wamethubutu hata kuwapambanisha.Je uhusiano wako na wanamuziki wengine wa injili ukoje?Mnajiona kama washindani au washirika katika Bwana?

JM:Ni kweli mara zingine wanafanya hivyo lakini nadhani kimsingi tunatofautiana na kila mmoja ana uimbaji wake kwa kadiri ya kipawa au kipaji alichopewa na Bwana. Ila la kufurahisha ni kwamba hatuna tabia ya kushindana kwani kila mmoja kapewa karama kivyake na kubwa zaidi ni kwamba tunatambua kuwa wote lengo letu ni moja, yaani kuujenga ufalme wa Mungu hapa duniani. Kwa hiyo huwa tunashirikiana sio jukwaani tu bali mara nyingine hata katika mambo ya kawaida ya maisha.

BC: Kwa muda sasa umekuwa mwanamuziki.Unadhani ni mambo gani matatu ya msingi ambayo umejifunza kutokana na kazi yako ya muziki na ambayo unadhani usingeyajua kama usingekuwa mwanamuziki?

JM:1. Nimejifunza nchi yangu na kuifahamu zaidi kwani nimesafiri sana katika mikoa na wilaya nyingi ambazo nisingefika kama sio muziki.

2. Nimejifunza mambo mengi sana yaliyonijenga kiroho kutokana na kualikwa kuhudhuria mikutano, semina na makongamano ya kiroho.

3.Nimejifunza kuishi aina fulani ya maisha yenye kiasi fulani cha nidhamu kutokana na nafasi yangu katika jamii, maisha ambayo pengine nisingekuwa maarufu nisingeishi hivyo.

jennifer-mgendibc

BC: Ni changamoto zipi unazokabiliana nazo ukiwa kama mwanamuziki wa injili nchini Tanzania?

JM:Kwa kweli changamoto ni nyingi lakini baadhi ni wizi wa kazi zangu jambo ambalo linanirudisha nyuma kimaendeleo kwa kunikosesha mapato. Changamoto nyingine ni umaarufu ambao mara zingine unaninyima uhuru binafsi na pia mara zingine ninaposhindwa kufikia matarajio fulani ya wanajamii basi wao hutafsiri wanavyopenda mfano kuona naringa au siwathamini.

Changamoto nyingine ni muda kila mara naona hautoshi kutokana na shughuli nilizonazo hasa safari za mikoani ambazo zinanitenga na familia yangu.

BC: Kama mkristo na mwimbaji inawezekana ikatokea ukawa na wimbo mmoja ambao ukiuimba huwa unapata hisia za kipekee.Je kwa upande wako kuna wimbo kama huo?Ni wimbo gani na kwanini hisia zinakuwa tofauti?

JM:Wimbo ambao nikiuimba hata mimi unanigusa ni Moyo Tulia ulio kwenye album ya Mchimba Mashimo huwa unanifariji sana.

BC:Je ishawahi kukutokea ukashangaa au kujiuliza kwamba kwanini Mungu amekuchagua wewe kufanya kazi unayoifanya?

JM:Huwa sishangai sana yeye kunipa kipaji cha kuimba kwa sababu wapo watu wanaosomea uimbaji na wapo waimbaji wengi wazuri sana kuliko mimi japo hawajulikani.

Lakini huwa nashangaa sana jinsi Mungu alivyoweza kunifanya mimi niamini neno lake na kuweza kuokoka kwani kuna watu wengi sana wema na wana tabia nzuri kuliko mimi lakini hawajampokea Yesu kama mwokozi wao kwa hiyo mimi kunipa hiyo neema huwa nashangaa sana.

BC: Kuna tofauti ngapi za kimsingi kati ya muziki wa injili(kama huu unaofanya wewe na wengine) ukilinganisha na huu wa Bongo Fleva?

JM:Tofauti kubwa ninazoona mimi zipo kama tatu. Kwanza, ujumbe wa muziki wa Injili unaelekea katika kuijenga roho ya mtu wakati muziki wa Bongo fleva asilimia kubwa unalenga katika mambo yahusuyo mwili tena mara zingine unapotosha roho ya mtu (mfano nyimbo za kuhamasisha ngono, kuutukuza mwili, kujisifia’kusifia wanawake,nk. Tazama hata video za Bongo fleva nyingi zina vitendo ambavyo havifai hasa kwa watoto tofauti na nyimbo za Injili.

Pili, miziki hiyo inatofautiana upande wa midundo yake na hata uimbaji wake. Watu wa Bongo flavour wanatumia zaidi style za RnB, uimbaji ya kufokafoka na aina nyingine zinazofanana na hizo wakati muziki wa injili style zake utakuta reggae,rhumba na miziki mingine.

Tatu, wanamuziki wenyewe wanatofautiana kwani wanamuziki wengi wa Injili wanakuwa na mipaka kutokana na imani waliyonayo tofauti na wale wa Bongo fleva wengi wana ile hali ya “full kujiachia” kwa hiyo sio ajabu kwao kuvaa jukwaani tuseme chupi na sidiria, kupigana, kutumia vileo na mambo mengine jambo ambalo huwezi kuliona kwa wanamuziki wa Injili.

BC:Ni wanamuziki gani wa muziki wa injili ndani na nje ya Tanzania wanaokuvutia zaidi?Kwanini?

JM:Ndani wengi wananivutia zaidi Rose Muhando kwa mashairi yake na anavyosukuma sauti yake na Upendo Kilahiro kwa jinsi anavyoweza kucheza na sauti yake.Nje navutiwa na Yvonne Chakachaka na Rebecca Malope.

BC: Nini mipango yako katika mwaka huu tuliouanza?Nini ujumbe wako kwa vijana wa leo kuhusiana na suala zima la imani,kazi na uwajibikaji katika jamii?

JM: Mwaka huu nina mpango wa kutoa sehemu ya 2 ya filamu ya TEKE LA MAMA,Kutoa albam mpya ya nyimbo na video yake, pamoja na kutengeneza Remix ya nyimbo zangu za zamani zilizopendwa na video yake.

Pia nina malengo ya kutembelea mikoa ya Tabora, Singida,Mbeya, Kigoma , Bukoba , Mtwara na mji wa Songea.

Vijana nawashauri wamrudie Mungu kwa faida ya maisha yao ya sasa na ya milele.Pia vijana waache tabia za kukaa vijiweni kupika majungu na kuangalia wanawake wanaopita huku wakiwachambua kwa kisingizio cha kukosa kazi ya kufanya.

BC: Asante kwa muda wako Jennifer.Tunakutakia kila la kheri katika kazi zako

JM:Asante sana kaka nakutakia kazi njema.


Be Sociable, Share!

Feedback / Comments

69 Responses to “JENNIFER MGENDI: NYOTA INAYONG’AA KATIKA MUZIKI WA INJILI”

  1. Comment by DUNDA GALDEN on January 12th, 2009 1:15 pm

    BWANA ASIFIWE
    ONGEZA BIDII KATIKA KUMSIFU MUUMBA

  2. Comment by Gervas on January 12th, 2009 2:02 pm

    Smart and cute !

  3. Comment by hombiz on January 12th, 2009 3:27 pm

    Ubarikiwe mpendwa!

  4. Comment by Kilambi on January 12th, 2009 7:00 pm

    Walahi huyu Demu matata sana. Niko radhi kuokoka ili niwe naye.. Labda niulize kwanza “bado yupo yupo” au?

  5. Comment by Edwin Ndaki on January 12th, 2009 7:14 pm

    Nimependa sana mahojiano.

    Kila la kheri jeniffer…kikubwa mikakati zaidi kukabiliana na wezi wa kazi za wasanii..

    Je ni wangapi kati yetu tunawaunga mkono wasanii kwa kununua kazi zao?anza leo…

    Jamani wazima wote hapa?Matty nilikuona unapita pale home nikakuita lakini hujanisikia…aaa aa

  6. Comment by Dr.Majita on January 12th, 2009 8:18 pm

    Whaooo!!!!
    Sijawahi kusoma mahojiano ya majibu mazuri na MAKINI kama ya huyu mama.Huyu mwanamziki/mama ni makini SANA na nimeona hakurupuki kujibu maswali.Naamini huo UALIMU wake umemsaidia sana kuwa makini kiasi hicho.

    Nilimsubiri kwa hamu hakurupuke na majibu ya ajabu ajabu hasa pale alipoulizwa juu ya “Miziki ya Injili kufananishwa na miziki ya kidunia” ili nimbane,ILA HUYU MAMA KANIKUNA KABISA NA MAJIBU YAKE.Kimsingi yuko makini sana.Mimi Dr.majita nimekubali na nasema sasa natafuta CD na kanda zake.

    Huko nyuma niliwahi kusali na kuswali makanisa na misikiti mbalimbali.Niliwahi kusoma vitabu vingi vya maandiko matakatifu.Sasa kwa upande wa nilivyokuwa mkiristo niliwahi kusoma habari za Ibrahimu alivyomuimbia Mungu na kucheza hadi balaa.Blackmannen,Any,Mattylda,binti mzuri,hombiz,mama mkwe mama wa kichaga na wengine nakumbuka mnakumbuka kisa hicho japo sasa mnachelewa sana kanisani,hahahahahahaha kidding,

    LAKINI hoja yangu inakuwa kwamba,nilipobahatika kutembelea alipokuwa anaishi ndg yangu ANY na anapoishi sasa,nilishuhudia kwa macho yangu waumini wakiwa wamekumbatiana kanisani (Mr & Mrs) na wengi wa kina dada/mama wakiwa wamevaa jinzi tight na kama ni sketi ni kimini cha kuua mtu.Niliona baadhi ya mashemasi na wahudumu wa kanisa wa kiume wakiwa wamesuka nywele na wengine kutoga masikio.YAANI NILIBAKI MDOMO WAZI KWA MASAA NA ILINISUMBUA SANA KICHWANI hadi nilipofika hapa kijijini kwangu ndo nikapata jibu.
    LAKINI basi kwa sisi wa-Tanzania tumekuwa mabingwa wa kuhoji mavazi,nywele,style kwa waumini wetu kitu ambacho kwa kiasi kikibwa tumekuwa tukijichanganya sana.

    Mimi nafikiri haya mambo ya imani tuyaache yakiwa kama myth tu kwa anayeamini na sisi wadau wa dini tujitahidi kuishi kulingana na imani zetu.Vinginevyo tutahukumu kabla hatujahukumiwa.Na ni kazi kuhukumu imani ya mtu kabla yeye mwenyewe hajajihukumu na kujua kama ni kosa au laaa.

    Bwana asifiwe.
    Dr.Majita (PhD)

  7. Comment by BLACKMANNEN on January 12th, 2009 11:03 pm

    Kwako Jennifer Mgendi,

    Karibu tena “Jennifer Mgendi” katika uwanja wetu huu wa wanaBC. Hapo nyuma ulipoletwa hapa, tulitoa maoni yetu mengi kuhusu wewe. Kitu ulichonifurahisha mimi, na pengine hata wachangiaji wenzangu, ni ufuatiliaji wako wa maoni yetu, ambapo “ULITUSHUKURU” wote, na hata ukataka kuwajua wale ambao walidai kuwa, walisoma na wewe darasa moja hapo Dar.

    Jennifer, katika maelezo yako hapo juu, umesema unatunga Hadithi za Filamu. Je, ni Hadithi zihusuzo nini? Ni kuhusu maisha ya Kiroho au Kijamii?

    Jennifer, kutokana na maelezo yako, umesema unatumia muda wako mwingi kwa kusafiri sehemu mbalimbali za nchi yetu kutumbuiza na kuzitangaza nyimbo zako. Je, huna msambazaji na mtangazaji wako maalumu wa kazi zako?

    Kwa kukufahamisha tu, iwapo utapenda kazi yako itangazwe na kusambazwa nchi nzima na kwa uhakika. Onana na “FM-Wasambazaji”. Tuma SMS kwa simu nr. 0713-572323 ( usipige simu – ni Computer), eleza kitu unachokitaka utajibiwa. Mimi pia nimo njiani kutafuta njia ya kuwasaidia “Wasanii Wa Nyimbo Za Injili” kupata soko la uhakika nje ya Tanzania nikishirikiana na “FM-Wasambazaji”.

    Kwa habari zaidi, sikiliza “Radio Maria” na ufuatilie Kipindi cha FM-Wasmbazaji, siku za Jumanne na Jumamosi. Nina hakika utaridhishwa na ufanyaji kazi yao. Ninakuhakikishia hilo.

    Hata hivyo nakutakia kila la kheri katika Uinjilishaji wako kupitia nyimbo zako za Injili – Tumsifu Yesu Kristu! – Milele Amina.

    It’s Great To Be Black=Blackmannen

  8. Comment by Mattylda on January 13th, 2009 5:06 am

    hongera, bwana apewe sifa!

  9. Comment by eve on January 13th, 2009 5:46 am

    dada nakufagilia sana na ile nyimbo yako ya zamani ya lini nitafika mbona cd zake zimeadimika? ikoleze upya bwana

  10. Comment by kindo on January 13th, 2009 6:44 am

    Interview nzuri. Mungu akubariki sana.

  11. Comment by DUNDA GALDEN on January 13th, 2009 1:19 pm

    Hahahah umu kuna visa kweli kweli sasa kuna wengine wanataka kuokoka ili wawe nawe wengine wanauliza kama bado upo upo jamani wapeni jibuu
    lakini kuokoka okoka tuuu si kumfata kisura hapo hahaha hayo mawazo tuu

  12. Comment by Jennifer Mgendi on January 13th, 2009 2:55 pm

    Ha ha haaa! Ngoja nianze na Kilambi anaetaka kuniokokea… mie siposipo kabisa halafu nahisi nina umri wa kutosha kuwa mama yako…halafu mie sio dem we Kilambi mi ni Mwinjilisti na mama wa watoto wawili!! Ukiokoka itakuwa vizuri sana lakini sio ili upate dem(on) bali kwa faida ya maisha yako ya milele, sema Amen…!

    Kuhusu wasambazaji kazi zangu baadhi zinasambazwa na kampuni ya GMC na nyingine nazisambaza mimi mwenyewe. Kuhusu kujitangaza kwa sehemu kubwa nafanya kazi hiyo naifanya mwenyewe na pia nasaidiwa na vyombo vya habari kama Bongo Celebrity ambao wanaandika habari zangu bila malipo yoyote. Ila nitashukuru kwa msaada wowote wa kujitangaza nje ya nchi lakini usio na masharti yoyote….

    Hadithi za filamu ni za maisha ya kawaida lakini zenye mlengo wa kikristo.

    Wimbo wa lini nitafika ni kweli kwa sasa ni kama haupo sana sokoni lakini kwenye album ya remix ya nyimbo zangu za zamani ambayo nataka kuitengeneza utakuwepo.

    Jamani nawashukuru wooooooooooooote kwa maoni yenu Dr Majita, Blackmannen,Eve, Dunda, Kindo, Edwin, Kilambi, Gervas, Hombis, Matty na wote watakaojibu baada yangu kwani naweza niipate tena nafasi….Happy New Year!!!

  13. Comment by rasto on January 13th, 2009 2:56 pm

    BC mbona haujatuwekea angalau burudani sisi ambao hatumfahamu tupate kuburudika huku tukifahamiana?

  14. Comment by BLACKMANNEN on January 13th, 2009 6:29 pm

    Dada Jennifer,

    Ahsante sana kwa mara nyingine tena, kwa kushirikiana na sisi katika uwanja huu tuupendao wa “Bongo Celebrity”!

    Wengi wa wachangia mada hapa wanapenda utani sana (nakuomba hilo lisikusumbue) na ndiyo maana hata majina tunayotumia hapa pia sio ya kweli. Lakini baadhi yetu, kutokana na “resolutions” za mwaka mpya, tumeamua kujikita katika kutoa maoni ENDELEVU kwa faida ya kila mmoja wetu. Faida kwa anayeletwa hapa BC, na pia kwa sisi wachangiaji.

    Kuhusu FM-Wasambazaji. Mimi nakushauri ujitahidi kuwasiliana nao ili ufahamu kama unawahitaji ama la! Waswahili tunasema “Usikatae wito, bali kakatae neno”.

    FM-Studio/Wasambazaji, kwa kiwango kikubwa wanawasaidia wasanii wa nyimbo za Injili. Ili kuzidi kupanua wigo katika usambazaji wa nyimbo hizo. Mimi nitashirikiana nao katika kutafuta soko la nchi za nje ya Tanzania kwa kazi za wasanii hao.

    Kwa maelezo kamili, jaribu kuwasiliana nao kwa namba niliyokupa. Otherwise, piga simu “Radio Maria Tanzania”, watakufahamisha zaidi namna ya kuwasiliana na “Wakurugenzi” wa FM-Studio/Wasambazaji.

    Ninapozungumzia neno limhusuyo Mwenyezi Mungu, mimi situmii jina la “Blackmannen”. Ninapowasiliana na FM-Studio na hata “Radio Maria”, natumia jina langu halisi. Naelewa kuwa, Mwenyezi Mungu hafanyiwi dhihaka!

    It’s Great To Be Black……..I mean Blackmannen.

  15. Comment by Edwin Ndaki on January 13th, 2009 6:43 pm

    Binafsi pia nashukuru kwa kujibu wadau hapa BC.

    Huko ni kuonyesha ni kwa namna gani unaelewa umuhimu wa mawasiliano unapopata nafasi.Umetumia lugha nzuri na iliyoeleweka bila kusababisha rabsha.Bwana asifiwe sana kwa hilo.

    Naamini katika ulioandika leo kuna mmoja ama wawili yatakuwa tiba kwake.

    Nakutakia kila la kheri katika kutangaza kazi za bwana Yesu.Pia itakuwa vema ukitanua WIGO wa kutangaza kazi zako.Mfano unaweza kufungua tovuti(kama bado) ambayo itakuwa kiungo kikubwa kati yako na watu wengine walio mbali na walio tanzania kuweza kujua kila kinachoendelea katika kazi zako.

    -Kupitia tovuti unaweza kuuza kazi zako
    -kupata taarifa/maoni/changamoto kuhusu kazi zako.
    -Mialiko sehemu mbalimbali kutangaza Injili.
    -Pia unaweza kuonyesha shughuli za kijamii unazofanya .

    Ni hayo tu..Tutafika.

    Ubarikiwe sana.

  16. Comment by Kokusima on January 13th, 2009 6:56 pm

    Mungu akubariki dadangu, kwa wale mlioulizia miziki yake, haipo youtube nadhani ndiyo sababu bc kashindwa kuziweka, mi ninayoalbamu ya mchimba mashimo na kesho au keshokutwa nitajitahidi kuiweka bongo5. kuhusu filam ya joto la roho ni nzuri sana inafundisha haswa, sikuweza kupata dvd yake so siwezi kuweka kwenye youtube. filam nyingine sijaziona, ila hiyo joto la roho kacheza na dadangu Julieth au Kemmy na Bahati Bukuku. dada Mungu akubariki nikirudi bongo nitakutafuta. Kazi njema. Hug

  17. Comment by Dr.Majita on January 13th, 2009 8:47 pm

    Waitu kokusima,wakola waitu.mimi nasubiri kwa hamu sana hiyo Vivwidiiii

  18. Comment by Sungael Michael on January 13th, 2009 11:31 pm

    Happy New Year dada Jennfer, nimefurahi kusoma maelezo hapa, ni baraka kuona bado unaendelea na kazi ya kuitangaza Injili kwa njia muziki na filamu. Stay blessed. sungaelmichael@gmail.com

  19. Comment by majoy on January 14th, 2009 1:21 am

    Hongera Jeniffer, ni watu wachache sana wanaojua kujieleza kama wewe,hongera kwa bc pia kwani maswali ni mazuri na yenye akili.Ubarikiwe Jenniffer na Mungu akuzidishie karama za rohoni.

  20. Comment by Jennifer Mgendi on January 14th, 2009 2:27 am

    Sawa ndugu zanguni. Kuhusu FM sawa nitaangalia lakini kwa sasa ni ngumu wao kufanya kazi na mimi kwani kazi hizo tayari nimeshaingia mkataba na kampuni nyingine sasa wao kusambaza kazi zangu lazima kwanza nivunje mkataba na GMC na sijafikiria kufanya hivyo kwa sasa. Tovuti Mungu akitupa uzima kabla ya mwezi June itakuwa hewani.

    Kweli naona nyie ni watu mnapenda utani nami naelewa, kwani Kilambi umekasirika kwa majibu yangu…??

    OK jamani niwatakie kila la heri huko mlipo.

  21. Comment by fransisco m on January 14th, 2009 2:39 am

    UBARIKIWE SANA DADA JENI,PIA ONGEZA BIDII ZAIDI ILI KUUTANGAZA UFALME WA MUNGU HAPA DUNIANI.UBARIKIWE SANA NA BWANA.PIA BIG UP SANA BC

  22. Comment by Mattylda on January 14th, 2009 2:50 am

    Asante sana dada Jeniffer Mgendi kwa kutupa salamu za upako a.k.a kuturusha, binafsi nakuzimia hasa kikazi (uinjilishaji kupitia nyimbo zako)

    bwana azidi kupewa sifa na ubarikiwe dada!

    E.Ndaki umepotea sio siri!

  23. Comment by halima on January 14th, 2009 4:46 am

    haleluya jina la bwana lihimidiwe amen

  24. Comment by aggrey on January 14th, 2009 6:45 am

    Jannefer ninaona hajapewa bado nafasi anayostahili kwa sababu ndiye mwanamuzuki wa kwanza wa injili bongo kutoka kivyake nje ya kwaya namfurahia kwa sababu hajikwezi atakwezwa mbinguni Big up dadangu mungu akubariki sana sana.

  25. Comment by Kilambi on January 14th, 2009 7:11 am

    Ewe Jennifer,
    Ni mimi “Kilambi”
    kwanza kabisa naomba nikueleweshe kuwa ni vigumu sana kujua umri wa mtu kwenye Internet. Hata kama kilambi miye nikikueleza kuwa nina umri wa miaka 35 ni vigumu kwako kujua kama nadanganya and thats what makes the Internet very very interesting.
    Darasa la pili sishangai sana u mmoja wa watu wanaodhani kwamba neno “demu” ni la kiuni, kilambi mie nasema la hasha si neno la kiuni. Kama umepata shule ya kutosha then utakuwa unaelewa kwamba lugha ya kiswahili imeazima maneno mengi toka kwenye lugha za kigeni kinachobadilika ni spelling and jinsi ya kutamka.. kuna maneno tulioazima kwenye lugha ya kiingereza kama basi – bus, stesheni – station, nk. Neno “Demu” imetokana na neno “Dame” lenye asili ya ki-dutch likimaanisha mwanamke kwa hiyo pamoja na uinjilisti wako “as you claimed” bado wewe utaendelea kuwa mwanamke daima.
    Ushauri nasaa kwako bibie, kama alivyosema BLACKMANNEN hapo juu unapojitundika au kutundikwa kwenye Internet you expose yourself to a lot of things including comments amabazo pengine hutazipendelea au huna ufahamu wa kutsha wa kuelewa maana yake (mfano neno demu), kama hayo hayatoshi unaweza pia kujikuta picha yako iko kwenye blog za “kishetani” kama “Ze Utamu” ikibeba habari tofauti kabisa na maisha yako halisi pamoja imani yako ya kidini.
    Mwisho wa “kukudurusisha”
    Ni Mimi Wako Mtiifu Kilambi-

  26. Comment by mkaku on January 14th, 2009 8:17 am

    Hongera sana Jennifer, natamani nione filamu zako ila niko mbali siku hizi ngekuwa Tz ningekutafuta. Najua katika kazi zako unazingatia utii na bidii. Praiase the lord ! Mimi room mate wako wa kwanza kabisa Korogwe
    NB: Umenichekesha kwa kusema haupo haupo

  27. Comment by DUNDA GALDEN on January 14th, 2009 11:33 am

    poa ubarikiwe nafikili usikulupuke kama kuna watu wanafiki uwe kwenye kampuni ile iliyokuwezesha kufika hapo nafikili umenipa hapo
    ULIPO SHIKA SHIKAMANA

  28. Comment by Mama wa Kichagga on January 14th, 2009 11:59 am

    Jeany,

    Unastahili hongera zote hizi na hii ndiyo faida ya kuishi upendavyo huku ukizingatia sheria za Bwana! Ubarikiwe sana na endelea kukaza mwendo. I like your way.

    Dr. Majita wewe hujatulia kabisa. Ole wako usimvalishe mwanangu jeans tena ya kwa KP sitakuelewa kabisa maana mie mamake natinga jeans kwa nafasi yangu. Kwanza ni nguo isiyohitaji kufuliwa mara kwa mara na unatokanayo kivyovyote, kazi ni kubadili blauzi tuu. Kubwa zaidi ni nguo inayodumu maana inasave budget kinomanoma. Haaaaaa karibu.

    Jamani nitafutieni Eduwini Ndaki haonekaniki siku hizi kabisa au kashaanzisha kampeni za ubunge kabla ya muda maana jimbo lile liko huru? Haaaaaa

  29. Comment by Jennifer Mgendi on January 14th, 2009 1:35 pm

    Uwe mkaku mbona ulimilye iti? Wilimpi mau wee?

  30. Comment by Jennifer Mgendi on January 14th, 2009 1:48 pm

    Sitaki kutumia fursa hii ya kuchati na mahabiki wangu kulumbana na nakubali inawezekana kweli sina ufahamu wa kutosha kufahamu mambo mengi, lakini lugha kwa ufahamu wangu mdogo nilionao ina sarufi na ina matumizi. kwa asili yake yawezekana Dem ni neno zuri laki ni kwa matumizi ya kiswahili cha Tanzania huwezi kumrefer mwanamke mwenye umri fulani kuwa ni demu. Kwa hiyo nakubali mimi ni mwanamke lakini nakataa katakata mimi sio demu kutokana na umri wangu achilia mbali kazi yangu.

  31. Comment by mkaku on January 14th, 2009 3:22 pm

    Nikaku ki obama :-) niandikie thru mkere_k@yahoo.com nikupe contact zangu

  32. Comment by Mwanamke wa shoka (UK) on January 14th, 2009 4:08 pm

    Wow!!..Imenitia hamasa…nilishafanya kazi na Jenniffer in one of those SU…(shirika la Umma)….lipo Msasani….na baadae akatoka akaanza UINJILISTI kwa kutumia kipaji chake cha uimbaji…..nimekuwa a great fan of her gospel music…..
    Keep it up. And stay Blessed all of you at BC…..

  33. Comment by Kokusima on January 14th, 2009 9:17 pm

    we mtani dr.majita tuko wote. hebu nipe dawa ya tonsils make hapa nilipo nikitandani hoi nashinwa kupumua, nipe dawa nipone nikuwekee dadangu Jeniffer. wakora waitu

  34. Comment by mtoto on January 14th, 2009 10:27 pm

    hongera dada mgendi! napenda sana kazi yako! naipenda ile nyimbo yako inaitwa naliaa polee! we love u jenny

  35. Comment by Jennifer Mgendi on January 15th, 2009 12:03 am

    Pole Koku hata mie nasumbuliwa na toncils mara kwa mara lakini katika dawa zote nilizowahi kuandikiwa Duracef ijapo ni expensive is the best ukianza tu dozi ndani ya masaa sita unapata nafuu kubwa….ila pata ushauri wa daktari Majita kwanza……..

  36. Comment by Kokusima on January 15th, 2009 10:03 am

    asante dada Jeniffer hiyo dawa sijui kama hapa Uswid inapatikana, nitajitahidi kuitafuta, na huyo dr. Majita naona baada ya kuombwa ushauri kaenda kujiua, make kumbe dr. jina tu ahahahaaaa. Ntaenda kesho duka la dawa kuangalia kama nitaipata, hongera dada niliona umeimbia huku, vipi shem bado yupo huku au? Salimia watoto wetu. love youuuuuuuu. Hug

  37. Comment by Kokusima on January 15th, 2009 10:06 am

    alafu dada Jeniffer sijakwambia kitu, mtoto wangu anamiaka 2.5 anapenda wimbo wako wa nalia, anaimba hadi unaona huruma, nyuma alikuwa akikuona unalia analia pia, alikuwa ananiambia ” mama ona anti lia siyo vizuri” sasa anaimba hadi raha anasema mariaaaaa pole, mariaaaaaaaaa pole sana ahahaa nachekaga hadi basi, huwa namwekea dvd yako kabla hajalala na analala vizuri. Mungu akubariki sana dadangu, mfano bora wakuigwa. hug

  38. Comment by Dr.Majita on January 15th, 2009 11:34 am

    Mtumeeee,
    Sasa mjukuu wangu Koku una tonsils tena sasa hata maji unakunywa kweli wewe????

    Haya naogopa kukwambia dawa yake hadi nijue kama ni pharyngeal,palatine au lingual tonsils.Hata hivyo naogopa kukupa dozi manake hukawii kuni-sue incase dawa yangu ikikuletea madhara.Hahahahaaha,kidding

    Kwa hapa kijijini kwangu kuna dawa nzuriiiii za tonsils ambazo ni muda mfupi tuu unapona kabisa,tena zote ni brand na hatutumii generic.Ila shida ni kuwa nahisi huko “mujini” kwenu zikawa hazipo.Ila kwa kuanzia kwa vile naamini mko sehemu moja na ndg yangu Jenifer basi naamini Duracef itakusaidia japo siijui sana dawa hiyo.

    Lakini pia kama unakaa kijijini kama huku kwa babu zako huku majita basi chemsha maji,yapoze hadi yawe ya vuguvugu,tia chumvi kidogo na sukutua kwa syle ya kugandisha maji hayo kwenye “tonsezi” hiyo yaani ziwe zinaunguzwa kimtindo.Utapona.Hiyo ni dawa nzuri sana na inaondoa hiyo infection haraka sana.
    Wakora waitu.
    Dr..Majita (PhD)

  39. Comment by BLACKMANNEN on January 15th, 2009 6:59 pm

    Dada “Kokusima”, ni heri ufuate ushauri wa ndugu yangu Dr. Majita katika kupata matibabu ya haraka ya tonsils zako. Maana kama utasubiri kupata hiyo dawa ya Duracef aliyokushauri dada yetu mpendwa “Jennifer Mgendi”, kwa mazingira ya Sweden na sheria za nchi hiyo, zisizo na kichwa wala miguu utaumia bure dadaangu.

    Sweden mtu anaweza kukata roho akiwa ndani ya duka la dawa kwa ugonjwa unaojulikana wa kuponyeshwa na dawa fulani ambayo wanayo hapo dukani. Lakini kwa vile hutakuwa na karatasi kutoka kwa Daktari inayosema kuwa upewe dawa ya ugonjwa wako. Basi huwezi kupewa dawa hiyo hivi hivi. Maendeleo au pengine kujua kwingi wakati mwingine inakuwa ni ujinga.

    Lakini dawa zinazopatikana kwa wakina Dr. Majita, hazina mikwara ya aina yoyote. Wakati wowote zinapatikana na kwa mtu yeyote mkubwa na mdogo. Jamani Afrika kuna raha zake, ninyi acheni tu.

    It’s Great To Be Black=Blackmannen

  40. Comment by Gee W. on January 16th, 2009 5:24 am

    Madam Mgendi,

    nimefurahi kusoma habari za mmoja wa watu wanaounivutia kwa kazi zao, hasa album ya ‘mchimba mashimo’ niliobahatika kuipata, nitajaribu pia kupata video yake tatizo langu ni wapi pa kupata kazi yenye ubora (?) kwa maana ya wasambazaji.

    Nakupongeza sana kwa nyimbo nzuri zilizosheheni ujumbe mzuri wa kuiongoa jamii, nyimbo za injili ni muhimu kwa kweli ziwe na “kiasi” katika midundo na uchezaji ni uinjilisti lazima ziwe na “kicho” kwa MUNGU tunae mwabudu na kumsifu.

    Nakutakia kila la kheri katika kazi zako.

    ubarikiwe sana!

  41. Comment by Godfrey Wiliams on January 17th, 2009 5:34 am

    Nimebahatika Kusikia Wimbo mmoja wa huyu dada unaohusu kujifanya mlokole kumbe sivyo mtu anafanya kinyume na wokovu lakini baadaye akaumbuka NIMEUPENDA SANA.

  42. Comment by Kokusima on January 17th, 2009 6:23 pm

    BAbu dr. Majita na BLACKMANNEN, nawashukuru sana na Mungu awabariki. Kwakweli hiyo dawa ya dr. Majita nilitumia, mami alinitengeneza very well ila maumizi yalinizidia nkáwa silali. Jana mmeona kimya nilienda hospital kama ulivyosema Blackmannen, ili huyo dr anipatie hiyo recept we acha tu. alinipatia hiyo recept na nkawa nimenunua dawa, so jana nilipoimeza nikawa nicheka sana, ila maumivu hayakupungua, so nkawa kitandani nataabika tu.

    Na leo ndo saa hizi nahisi kidogo kijinafuu, naimani Mungu ataniamsha asubuhi nacheza ngoma ya kihaya ahahaa.

    Kuhusu ahadi yangu kuweka nyimbo za dadetu kwenye youtube nimechemsha, kwani nyimbo zimeunganishwa pamoja na youtube hawataki uaproad wimbo uliozidi dk 10. Basi nkawa nimechemka hivyo, kama mnajua jinsi toeni ujuzi wenu kwangu. tuko pamoja na nawashukuru kaw kuwa pamoja na mimi katika ugonjwa huu. Najua mmeshabarikiwa namwomba Mungu azidi kuwabariki. huggggggg

  43. Comment by Kokusima on January 17th, 2009 6:25 pm

    wapenzi nilimaanisha nikawa nimechoka sana, msije mkashangaa nacheka huku maumivu ahaha leo ndo nacheka ati.

  44. Comment by Mattylda on January 19th, 2009 8:13 am

    kokusima ugumire???pole kwa tonsils,na mimi ni wakule kule infwact mwenzangu wewe kijiji gani??maana mimi napita chabalisa then usume uruguke unakutana na kachili unasuma unaruguka ndo unafika!!!!!!gues where???teh teh teh teh

  45. Comment by Kokusima on January 21st, 2009 7:31 am

    ehehe ngumire sana, Asante mpenzi wangu kunipa pole, ila sasa nimepona nadunda haswa, jana nimechoma mguu mzima wa kondoo ehehe si unajua tena sisi nanyama?? maty wewe ni uwuwachu ahahaaaaaaaa. hapo nimekupata. ahahaha bhite??

  46. Comment by binti-mzuri on January 22nd, 2009 12:49 am

    hongera bi dada jen

  47. Comment by BLACKMANNEN on January 22nd, 2009 1:34 am

    Dada Jennifer Mgendi,

    Usidhani kuwa tumeshakusahau tayari hapa. Bado tupo pamoja na wewe. Na upendo wetu kwako bado upo pale pale, ikiwa ni pamoja na kuzipenda nyimbo zako zote.

    Hata hivyo, ni matumaini yangu kuwa maoni yetu tuliyoyatoa kuhusu kazi yako, umeyaelewa na pengine yapo maoni yatakayokufaa katika kazi yako ya usanii huko mbele.

    Tumefurahi sana kuwa pamoja na wewe hapa BC na ahsante kwa kutupa majibu yako hapa moja kwa moja. Mwenyezi Mungu awe pamoja na wewe katika shughuli zako zote za kila siku. Kwaheri kwa sasa!

    This Is Black=Blackmannen

  48. Comment by Mattylda on January 22nd, 2009 2:12 am

    teh teh tehe kokusima nimekupata poa tuko pamoja!!!!!!!!

  49. Comment by watubwana on January 23rd, 2009 9:06 pm

    ashaku si matusi jamani nilikuwa namaanisha KUYWA vitu vya moto epuka vitu vya baridi hadi upone.na si KUNYA,samahaniini..hehehehehe

  50. Comment by watubwana on January 23rd, 2009 9:09 pm

    siri ya mtungi aijuaye ngata,HONGERA SANA DADA JENNIFER MGENDI.usikate tamaa,kaza mwendo mama.
    NASHUKURU SANA KWA MAWAZO YENU WOTE,hivi ndio tuavyotakiwa ishi WATANZANIA,kupeana MAWAZO YA KIMAENDELEO,KUSAIDIANA na KUFURAHISHANA kwa maneno mazuri ya kuchekesha na sio kukandiana na kuachana bila msaada wowote mwisho wa siku.mkosoe mtu mpe mawazo mmbadala yatakayomsaidia.
    hata mimi leo nimejifunza mengi kupitia kwenu,nimesumbuliwa sana na tonsez wiki iliyopita yote ikabidi nitumie njia ya maji ya moto na chumvi nimepona mara moja sababu huku UK ndio kama DR.MAJITA aliyosema,ukiumwa mpaka uwe na karatasi kutoka kwa DR au GP.kama huna hupati kitu,na unaweza weka appointmenti leo ukaambiwa uende sikumbili baada wakati wewe unaumwa leo.
    pia ukiwa unakifua kifua cha kukwaruza karafuu ni nzuri kutafuna.na kunywa vitu vya moto,epuka vitu vya baridi hadi upone.asanteni kwa mchango wenu.
    WATANZANIA TUNAWEZA,WAO WAWEZE WANA NINI NA SISI TUSHINDWE TUNA NINI.TUNAHITAJI MABADILIKO.

  51. Comment by Ommy on March 8th, 2009 2:05 am

    Hi dada Jennifer,
    Praise The Lord,
    Well napenda sana nyimbo zako zote na nasema ubarikiwe sana na endelea hivyohivyo dada yetu. L akini umenichekesha kusema wewe sio DEMU umri wako sio kitu sana hata vile kuwa mama wa watoi wawili sio shida maana hata demu mwenye miaka 26 anaweza kuwa hata na watoi watatu. Ingawa kama ulivonena kiswahili cha Bongo neno DEMU ni kama la kihuni fulani lakini wewe usijali sana maana kila mtu ataandika anachoona yeye ama akili yake inavyomtuma but for sure never mind or even taking trouble of yourself for such minor things let them say what they think is right to say or rather to comment but I applaud the way you are, you real represent the culture of our country and we are proud of you in that way. In life you can’t avoid challenges just part and parcel of the life long.But also the government should be strict on the copyright for the other people use your products for their own benefit without your knowledge thats very bad ever and should be stoped immediately coz discouraging though.Anyay what I want to say as a point of summingup just keep it up for the sake of the Lord. I have listened Nalia at the Youtube very interesting and you made up my day.For I miss home too much being in Australia for so long struggling with love to make difference back home . Anyway you can make a tour to Perth Australia and we can listen to your Gosple songs live for we are many Tanzanians and Kenyans , Rwandes, Burundians, DRCs, so hope we can organise you to come over just think of it.
    Praise the Lord
    Dr. Ommy Sima Hillary, PhD

  52. Comment by Ommy on March 8th, 2009 2:12 am

    OK my sister Jennifer, I meant life not “love” as it appeared in the previous message for just a typing error for I don’t want you to missinterpret me coz having my PhD I should behave the way am supposed to in order to be a point of reference for the good manner.
    Otherwise I say again congratulation on the way you behave and the way you do your gosple. Good Bless you and stay blessed dada.
    Dr. Ommy SIMA HILLARY

  53. Comment by kissa george on March 26th, 2009 6:34 am

    hongera sana j mngendi mimi siko nyuma na wenzangu nami nakupongeza sana,shika sana kalama yako hiyo ya uimbaji asije mtu au mwozu akakunyang’anya,pole kwa huduma nakuombea udumu sana katika kazi hiyo na mungu akubariki

  54. Comment by kissa george on March 28th, 2009 4:16 am

    barikiwa sana mama

  55. Comment by leah on March 31st, 2009 2:42 am

    Bwana YESU asifiwe sana,dada jeny nakupa pongezi sana kwa kazi zako nzuri na filamu zako ingawa nimefanikiwa kuitizama moja tu joto la roho hope hizo zingine ntazitafuta.MUNGU akubariki

  56. Comment by leah on March 31st, 2009 3:01 am

    dada jeny katu usikubali kuitwa hilo jina na napenda kukuambia kuwa unaufahamu mkubwa sana kwani kwa sie wanawake wa kibongo huwa hatushituki kabisa pindi tuitwapo kwa hilo jina la demu,kama mchangiaji mmoja alivyolidadavua hili neno ni la ufaransa likimaanisha si tu mwanamke bali mwanamke anayejiuza.
    na hii iliweza kuelezwa vizuru pale ambapo Dr.Asha rose Migiro naibu katibu mkuu wa umoja wa mataifa alipotakiwa na Ambwene yesaya(Ay)japo aonekana tu katika video yake ya “mademu watafutaji”kwamba aonekane kielelezo cha kuwa demu mtafutaji lakini alikataa na kuwaelewesha kwa nini kakataa
    Dr.Rose Migiro hakukataa kwa kuwa siku hizi amekuwa na maringo ila alikataa kwa sababu ya matumizi ya neno demu,kuwa yeye anaangaliwa dunia nzima ndo akaitwe demu yaani mwanamke malaya wa kifaransa yamkini ule wimbo ungekuwa na ujumbe wa wanawake watafutaji angekubali kuonekana katika video so huyo ni kiongozi wa dunia tu je itakuwaje kwa mtumishi anayemuwakilisha MUNGU duniani kuitwa demu,

  57. Comment by Mjololo Ng,ughuya on May 2nd, 2009 8:56 am

    Mwanangu Jennifer,nyimbo unazoimba zina uzima utokao mbinguni,usijiinue acha Mungu akuweke juu kuliko mambo yote,wewe umebarikiwa.

    Naitwa Mjololo Ng,ughuya
    Arusha

  58. Comment by Rebecca on May 14th, 2009 5:56 am

    Dada J mungu akubariki sana napenda sana kuona jinsi mungu anavyokutumia zidikumtegemea mungu kila wakati na usifutishe namna ya dunia na bwana hatazidi kukuinua barikiwa sana.

  59. Comment by Neema Morris on December 17th, 2009 8:41 am

    Hi
    Jennipher
    Napenda kukupongeza sana kwa uimbaji wako na moves unazo zitoa kuelimisha jamii ningependa kupata mawasiliano yako ili uni elekeze na mimi kwani na mimi ni mwimbaji napenda sana sauti yako pamoja na ya Bahati Bukuku natamani niongee na wewe uso kwa uso Je umejiandaaje na krismas mimi na kutakia maisha marefu katika uimbaji wako Mungu awe pamoja nawe AME!!! NAMBA YANGU NI 0688581004

  60. Comment by Chriss on June 16th, 2010 2:28 am

    Shaloom Dada,
    Kazi yako ni njema sana, Mungu akuinue zaidi.
    Natamani tuonane uso kwa uso maana kila ninapoenda nafananishwa sana na wewe….
    some times bichwa linakuwa kubwa kufananishwa na super star kama wewe.
    Karibu sana Moshi, Kanisa la Victorious…
    TUNAKUPENDA SANA…..

  61. Comment by John JK Prophet musa on August 26th, 2010 1:34 am

    Shaloom!!
    mpendwa mtumishi wa mungu nakusalimu kwa salam zote za rohoni bwana yesu apewe sifa!!Dada nakupongeza sana kwa juhudi zako ktk kuitangaza safari ya wokovu,nakupa moyo kuwa usife moyo ktk kupigana vita na ibilisi kwani nimeona kuna baadhi ya comment ambazo zmetoka kwa wasio na upeo wa kiroho.Jipe moyo mkuu,kazi zako ni nzuri na mungu azidi kukuinua ktk huduma aliyokuitia.
    Amennnnnnnn.

  62. Comment by Rose on November 10th, 2010 7:08 am

    Bwana apewe sifa,4 sure csta umzur na umependeza,cfa na utukufu apewe bwana

  63. Comment by malema on December 15th, 2010 9:58 am

    Dada majibu yako ni mazuri umeongea ktk mahojiano hayo bila kumkwaza mtu yeyote.Mungu akubariki sana kwani neno la Mungu linasema ya kwamba tusiionee haya Injili ili na Baba yetu wa Mbinguni asije akatuonea haya mbele ya Baba yake itangaze ipasavyo mtu wangu.

  64. Comment by jemima mbutu on February 19th, 2011 12:39 pm

    Nakupongeza sana ongeza bidii kumsifu MUNGU nae atakuzidishia maradufu.

  65. Comment by Idd on March 18th, 2011 9:04 am

    Hi,Nakupa pongezi kwani mimi ni muumini wa kiislam,napenda kusikiliza baadhi ya single zako.upo juu

  66. Comment by tula tweve on June 27th, 2011 3:03 pm

    MUNGU AKUBARIKI DADA JANE KAZI ZKO NI NZURI NA NINAFATA UNYAYO WAKO TUKUMMBUKANE KATIKA MAOMBI, NA MUNGU KAMWE HAMTUPI MJA WAKE.

  67. Comment by Minasema on July 29th, 2011 3:32 pm

    Dada Djen, nakupongeza.

    Wewe mrembo, tena mnyeyekevu. Ila usifurahie hayo. Watu wanakutazama. Kuna wale wanaofurahia urembo wako nakusahau unayoyaimba.
    Kuwa mrembo ni jaribu moja, kuwa na sura “mbaya” ni jaribu lingine.
    Umkumbatie Kristo ili wanaotafuta demu wakimkuta Yesu, wagonge mwamba, la sivyo watakunyemelea, hata wengine watatafuta namba yako ya simu, watajifanya marafiki wako, watatoa misaada kwa kazi “ya Mungu”. Kumbe mgongoni wamebeba!
    Uwe mwangalifu Dadangu.

    Niko nchini CHAD.

  68. Comment by LUCY on December 3rd, 2012 5:23 am

    Mimi ni dogo tu kwako siwezi kusema chochote ila MUNGU moja BABA moja na ROHO moja.

    Tuko pamoja tunasonga mbele.

  69. Comment by SETH MWANDUNGA on April 1st, 2013 5:27 pm

    POLE MISS MGENDI OR MRS MGENDI I DO KNOW BALI FURAHIA KUISHI KATIKA UWEPO WA MUNGU KAZI ZAKO ZITAIMALIKA SONGA MBELE MAMA.

Leave a Reply