Pichani ni Jenerali Davis A.Mwamunyange-Mkuu wa Majeshi ya Ulinzi ya Wananchi wa Tanzania. Amekuwa Mkuu wa Majeshi tangu tarehe 13 Septemba mwaka 2007 na bado anashikilia cheo hicho mpaka hivi sasa.

Ukitaka kujifunza mengi kuhusiana na Jeshi la Ulinzi la Wananchi wa Tanzania(JWTZ) au kwa Kiingereza Tanzanian’s People Defense Forces(TPDF) ikiwemo historia yake,muundo wake,shughuli zake,jinsi ya kujiunga na jeshi na mengineyo mengi,Tembelea Tovuti ya JWTZ kwa kubonyeza hapa.

Be Sociable, Share!

Feedback / Comments

20 Responses to “JENERALI D.A.MWAMUNYANGE:MKUU WA MAJESHI YA ULINZI YA WANANCHI WA TANZANIA”

  1. Comment by Mwanamke wa Shoka (UK) on February 7th, 2011 11:55 am

    …nilikuwa naota mchaana kweupe:…nikawa nafikiria kwa mfano JESHI la wananchi (JWTZ)…wakachukua initiatiave kuboresha maisha ya watanzania kwa kuamua kujenga barabara zote za tanzania kwa kiwango cha juu…(yes, kikosi cha Ujenzi cha JW kinaweza saana hili)…nafikiria tutakuwa tumepiga hatua kubwa sana…na tutasahau na yale mambo ya the so-called bara bara hewa.

    Nikiangalia kwa mfano traffic congestion ya hapo Dar…don’t think it will take a year for the JWTZ to finish a road project…

    Hili ni ombi langu (pamoja na kuwa it was my day dream) kwa Mkuu wa Majeshi wetu wa Tanzania Generali D. A. Mwamunyange. Alivalie njuga…atupunguzie shida siye wananchi…

    BC naomba mnipeperushie hili liweze mfikia.
    Blessings!

  2. Comment by Teyana on April 8th, 2011 5:19 am

    Ombi langu kwa mkuu wa Majeshi!!

    Chonde chonde Mheshimiwa, tunaomba utusaidie vijana wafanye harakati za kusimamia zoezi la usafi wa Dar, kwa kuanzia. Mkuu, ukiwamwaga kwa wiki moja tu, wakazi wa Dar watajitambua wajibu wao wa kuweka mazingira SAFI. Kwanini watu wanaendelea kutupa taka ovyo? kurusha taka ovyo toka kwenye vyombo vya usafiri? Kwanini wakazi wa Dar hawajitambui kwamba wao ni wanadamu na wanapaswa kuishi katika mazingira safi? Pale Lugalo kila mtu anajua, kwamba ukitupa taka tu, vijana wako hawamwachii mtu mtu huyo. Lazima wamwajibishe ipasavyo. Tunaomba hilo liwe kwa mji mzima. Labda swali litakuwa “Fungu la shughuli hizo litatoka wapi?” Pili mamlaka husika ziko wapi?

    Kuhusu fungu, mimi najua makampuni ya bongo yana pesa zisizo na kazi mpaka yanadhamini bonanza la mashabiki wa timu za nje, wakati tunaishi kwenye uchafu uliokithiri na manispaa zinasema hazina uwezo. Kipaumbele chetu kiko wapi? Nadhani wazzungu wa hizo timu wanatushangaa kweli!

    Kuhusu mamlaka, nadhani inabidi zisaidiwe, pekee mzigo unazielemea kama hali ilivyo sasa.

    UBARIKIWE WEWE NA UZAO WAKO KWA KUWA NAAMINI UTALICHUKULIA KWA UZITO MKUBWA!

  3. Comment by john gabriel on April 11th, 2012 10:23 pm

    I NEED TO JOIN THE ARMY AM WELL SKILLED AND EDUCATED TO ; EAGER TO LEARN AS LONG AS YOU GIVE ME THE OPPORTUNITY TO SERVE MY COUNTRY AT THE BEST OF MY YOUNG AGE ;

  4. Comment by bongocelebrity on April 12th, 2012 8:33 pm

    John,
    Ningekushauri utembelee ofisi yoyote ya jeshi au serikali iliyopo karibu nawe na huko utapewa utaratibu mzima wa jinsi ya kujiunga na jeshi.Asante

  5. Comment by samson joseph kapwani on June 21st, 2012 6:35 am

    nampenda sana mkuu wa jeshi wa tanzania kwanza kafanya mambo mazuri sana pia mahamuzi yake huwa ni ya huwakika ningependa hajekuwa rais wa tanzania ni hayo tu mungu hambaliki sana

  6. Comment by Evansi on July 29th, 2012 3:28 am

    Mimi ni kijana mwenye umri wa miaka 25yrs ni mtanzania.tatizo kubwa ni kwenu nyinyi uongozi wa jeshi kwanini amua ajiri darasa la saba kwani wapo watu wengi wnye moyo wa kulitumikia taifa lakini elimu yao ndio inakuja kua kikwazo
    mna ajiri ma form form na kidato cha sita lakini kumbukeni awo wanataka kwenda kadeti too na sio kulitmikia jeshi mwisho wa siku akikosa ivyo vyeo ana acha kazi tuangalieni na sisi darasa la saba ndio askari watihifu ktk taifa ili

  7. Comment by Evansi on July 29th, 2012 3:54 am

    kwakua nchi yetu ina mapori mengi awa vijana wanao ludishwa kutoka JKT ambao awaja weza kupata ajira nivema wange tumika kukuza uchumi ili wasije waka ludi mtaani wakakosa kazi waka shika bunduki mwisho wa siku kukawa akuna amani tena

  8. Comment by JOHN GABRIEL on July 30th, 2012 1:57 pm

    asante sana

  9. Comment by joseph on August 27th, 2012 8:04 am

    Aione;defence int.officer.
    Jeshi la ulinzi la wananchi wa TANZANIA ni miongoni mwa majeshi yenye nidhamu ya kipekee duniani.Lina viongozi imara na shupavu kuhakikisha taifa hili salama na imara kila wakati.Askari na maofisa wake hupatiwa mafunzo ya kijeshi na ya kijamii kiujumla mara kwa mara ili kuwaweka fit kimwili na kiakili.
    Inasikitisha kwa baadhi ya makamanda kuendesha some of division vile watakavyo na si jeshilitakavyo,mara kwa mara kumekuwa na maagizo mbalimbali juu ya kuboresha na kulipanua jeshi hili hasa katika technologia hii ya sayansi.hivi karibuni jeshi limeweza kuajili wataalam wa fani mbalimbali ili kuendana na hali halisi ya kidunia.
    Nalipongeza kwa kazi kubwa katika jamii zetu hasa wakati wa shida,maafa na majanga tofauti tofautijeshi hili limekuwa mstari wa mbele katika kusaidia na kulinda watu wake katika nchi hii.japo yapo mapungufu mengihasa katika namna ya kuendesha na kuboresha maisha ya askari na maofisa waliomo katika jeshi hili. Pia kumezuka mitindo mingi ya kuchangisha michango askari na maofisa kwa lazima bila kuzingatiamaagizo kutoka ngazi za juu,mfano mwezi huu wa august kumekuwa na michango mikubwa ya kuichangia timu ya rhino bila ridhaa ya mtu binafsi,pte-20000,jnc-30000 officer 50000,huu ni uonevu mkubwa ambao upo katika briged ya magharibi.si hivyo tu,kumekuwa mna malalamiko ya askari katika vikosi mbalimbali kutopewa allowance hasa pale wanapohitajika kwenda kozi ama kuhama toka mkoa hadi mkoa,fedha za likizo pamoja na vitendea kazi.
    Nalipongeza tena jeshi hili katika kuboresha miundo mbinu ya kisasa kama vile,kuwekewa allowancekati account.hii ni namna gani jeshi hili linavyo endelea katika wigo huu wa technolojia.kushiliki katika kulinda amaniya dunia nayo pia inatoa fulsa ya kujifunza mambo mengi kwa wenzetu waliopo katika umoja huo, maoni yangu;wakuu wa kamandi,briged na vikosi wafuate utaratibu wa jeshi kwa kufuata maagizoyatokayo ngazi za juu bila kujali.
    NB;message zote zitumwazo kutoka katika makao makuu ya jeshi,jeshi la nchi kavu,anga na
    jeshi la maji zifike kwa muda katika sehemu stahili
    mwisho nawapongeza, amiri jeshi mkuu,rais Jakaya kikwete,mkuu wa majeshi gen.mwamunyange ,lt.gen shimbo na wakuu wa kamandi zote.

    private
    joseph.magharibi
    26aug2012.

  10. Comment by Festo Samson on August 29th, 2012 12:57 pm

    kwako mkuu wa majeshi Tanzania, kwa heshima na taadhima ninaomba kujiunga na jeshi la wananchi, kwa kauli yako.

  11. Comment by Festo Samson on August 29th, 2012 1:22 pm

    MKUU HONGERA KWA KAZI YAKO IMARA NA YENYE KUKUBALIKA NAPENDA KAMA UNGELIKUWA RAIS WA NHI HII BY FESTO CONTACT 0754576168/0717679127-ARUSHA-TANZANIA, NAPENDA SANA JESHI MKUU NAOMBA NITIMIZE NDOTO YANGU KWA HALI NA MALI.

  12. Comment by JUMA A SADIK on September 20th, 2012 8:48 am

    I really to join with TPDF, i’m gratuate at Zanzibar institute of Financial Administration Chwaka Zanzibar,Bechalor Degree of Finance my phone number is 0774 528472,
    Please inform me once the chance of professianal are announced

  13. Comment by Mpegesa Aswile on November 26th, 2012 12:24 am

    kuna polisi hapa Iringa niliporwa Laptop amesema wezi anawafahamu lakini hawezi kuniambia mpaka nimpe hela na nimemwambia sina hata cent kaniambia basi na ni kweli ametulia tu, je katika taratibu na kanuni za kazi tukichukulia wao ndio walizi wa Taifa kiujumla je hiyo ni sahihi.

  14. Comment by bongocelebrity on November 26th, 2012 11:35 am

    Sio sahihi na nakushauri uwasiliane na TAKUKURU.Anachokuomba ni rushwa!

  15. Comment by Theophil Josephat on December 23rd, 2012 5:02 am

    Naomba kupewa maelezo ya namna ya kujiunga na Jeshi la wananchi wa Tanzania(JWTZ) na maombi yanatumwa vipi na mwezi gani? Nashukuru sana.

  16. Comment by FLORA W.MREMA on January 28th, 2013 1:11 pm

    Your honor,
    I am a Tanzanian 25years, possessing a bachelor of Law. I am very interested to join the army.Please Sir, you are the one to make my dreams come true.
    Thank you

  17. Comment by Madawa on February 16th, 2013 7:22 am

    I am a gentle man of 25 years old,I AM A HYDRO GEOLOGIST Living in Arusha Tanzania, can you send me all contacts, i mean email address, p.o.box, of the head quater of tanzania peolpes defence force (Send for HQ of tpdf and Jkt)

  18. Comment by gift mlamba kimbio on March 5th, 2013 3:52 pm

    i realy admire this kind of job since i was too young until now plz may i join to make tanzania different.

  19. Comment by Theophil Josephat on March 12th, 2013 3:04 am

    Naomba kwa yeyote mwenye maelezo kuhusu mwezi wa kutuma maombi ya kujiunga na jeshi na namna ya kutuma anijulishe tafadhali. Asamte.

  20. Comment by mkwawa gabriel on June 16th, 2013 5:57 am

    jamani ajira mbona imekuwa ngumu kwenye jeshi hasa JWTZ naomba mwenye taarifa anijuze nahitaji kujiunga na kuilinda nchi yangu kwa moyo wangu wote am a degree holder graduate

Leave a Reply