Pichani ni Ephraim Kibonde mmojawapo miongoni mwa watangazaji mahiri wa Clouds Fm.Mbali  na utangazaji, Ephraim  pia ni mshereheshaji kwenye shunghuli mbalimbali zikiwemo,harusi,tafrija mbalimbali na hata mambo ya kijamii.Pia kama mnavyojua,Kibonde ndio mtangazaji mahiri nchini wa mapambano ya ndondi(ngumi).

Hapo pichani alikuwa akiwajibika kama MC katika send off moja jijini Dar-es-salaam.

Be Sociable, Share!

Feedback / Comments

87 Responses to “MC EPHRAIM KIBONDE”

  1. Comment by Secky on July 29th, 2008 7:02 am

    Kuna jambo moja ambalo ningeomba huyu jamaa alirekebishe. Huwa ana haraka sana anapoongea hasa pale anaposoma magazeti kwenye kipindi cha Jahazi kinachorushwa saa 10jioni mpaka 1 usiku. Yaani anakuwa anakoseakosea kusoma sababu ya haraka au kutunga maneno yake mwenyewe mpaka sometimes mtu huielewi habari yenyewe. Na kitu kingine ile lafudhi ya kuongelea kooni mfano ‘k ‘anaitamka ‘kh’ yaani sio siri inakera sana. Mie ni mpenzi sana wa kipindi hicho hasa niwapo njiani toka kazini lakini ikifika saa 10.30 au 11.30 akiingia Kibonde huwa nazima redio. Nam-miss sana PJ maana alikuwa akisoma vizuri sana habari za magezetini.

    Bro Kibonde jirekebishe kwa hilo basi…kama lafudhi haiwezekani, angalau punguza haraka na kusoma maneno yasiyokwepo kiasi kwamba mbele unakwama inabidi urudie rudie mistari. Na ile tabia ya kuigiza sauti za watu wakati unasoma quotes za magazetini pia haipendezi. Ni hayo tu bro.

  2. Comment by Pearl on July 29th, 2008 9:15 am

    mimi huwa naipenda sana sauti ya huyu kaka.

  3. Comment by binti-mzuri on July 29th, 2008 12:12 pm

    big up

  4. Comment by george on July 29th, 2008 12:35 pm

    Nitafutie contact zake au aniandikie mail,nina shida nae

  5. Comment by Chris on July 30th, 2008 1:50 am

    Thumbs up kwa jamaa!

  6. Comment by kekue on July 31st, 2008 10:06 am

    Mi namfagilia sn tu huyu kaka.

  7. Comment by GEORGE on August 4th, 2008 2:21 am

    Malafwiale nakutakia kazi njema. Tunakukubali.

  8. Comment by Majoy on August 4th, 2008 9:48 am

    sio siri jamaa ni mkali mno.

  9. Comment by Topas on August 5th, 2008 10:10 am

    Umaarufu anao ila aache haraka atulie atangaze, aache kuzua vitu ambavyo havipo maana hayo magazeti huwa tunayasoma baadae na mambo unayoyatangaza michezo clouds huwa mengine tunayajua unatunga mengi sana. punguza speed unaweza kutangaza vizuri zaidi.

    Kila la kheri si mbaya kiasi kile ni mzuri akipunguza speed

  10. Comment by Amina on September 23rd, 2008 6:39 am

    mmi nampata vizuri anajitahidi ila kazidisha big up bro

  11. Comment by abraham wa kitongas st. on June 20th, 2009 11:13 pm

    ki bonde nicheki nduguyako kirondo au abraham wa kiton ga st .

  12. Comment by hance on November 5th, 2009 10:09 am

    big up ! nafurahi sana the way unavyoongoza kipindi chako .safi sana .keep it up!

  13. Comment by Rahma Aziz on January 12th, 2010 2:41 pm

    keep up ma friend.. I’m proud of you.

  14. Comment by BASH on February 27th, 2010 4:37 am

    never gv up guys..

  15. Comment by Carlz on March 12th, 2010 6:53 am

    Big up kaka mi nakupa shavu cz ua creative bt punguza speed ya kusoma newz

  16. Comment by didas on April 2nd, 2010 10:46 am

    yuko poa sana.bigup kwake

  17. Comment by said on June 9th, 2010 11:56 am

    bro safi sana kaka ukweli u give lot of pipo a day mungu akuzidishie umahiri with ur friend gadna mpo juu sana ukweli naweza nikasema u are the bests katika vipindi vyote vya redio tanzania chenu kipo juu

  18. Comment by Angel Daniel on July 13th, 2010 8:32 am

    Ok kaka huyu yupo poa,ila mbona jamii inasema ana katabia cha kila sketi haii mbele yake!

  19. Comment by jennifer ibra on July 18th, 2010 9:37 am

    mimi namfagilia sana mshikaji yupo juuu, hongera

  20. Comment by malesa on July 27th, 2010 10:38 am

    The guy is incredible! Let more young people learn from you! Keep up the spirit!

    I am around!
    Malesa

  21. Comment by JIMMY MDUGALA on July 28th, 2010 2:47 am

    jipanguse raa raa kichina nio ni sawa ebwana we ni nomaaaa

  22. Comment by brayson on July 29th, 2010 2:42 am

    jimmy mi ni hussein mlemwa tulisoma wote kg kumbe nawe unamkubali

  23. Comment by mwita on July 29th, 2010 6:59 am

    kaka juzi nilisikia mkisema kuwa lushoto kuna shuo kimoja tu je mmesahau kama kuna industry ya mahakimu pale

  24. Comment by Softie on August 12th, 2010 5:08 am

    Ephraim ni mshua….handsome unataka spare tyre?

  25. Comment by kandy on September 2nd, 2010 5:52 am

    hae, nampenda kibonde jaman napenda anavyorun kazi zake zote za radio na mc, yan yupo juu, big up.naomba namba yako kibonde?

  26. Comment by Tenga on September 8th, 2010 10:12 am

    kibonde yuko juu sio utani ana kipaji cha pekee ila asije akabweteka na kulewa sifa.
    kuhusu jahazi, ukweli anasaidia sana kurekebisha tabia za wale wote wasio na ustaarabu

  27. Comment by kaka on September 13th, 2010 9:20 am

    uko poa kaza boot kaka.

  28. Comment by erasto kipingu on October 1st, 2010 3:00 am

    kaka kibonde uko juu, mimi sipitwi na jahazi,endeleeni ivyo tunawakubali sana

  29. Comment by Mama J J on October 7th, 2010 3:45 am

    Kaka kweli wewe ni mtangazaji mzuri lakini,nakuomba usilazimishe kila mtanzania akubali kile unachoamini wewe.kama wewe ni kada wa CCM elewa wasikilazaji ni wa vyama tofauti hivyo unaboa,kumponda kila mtu anayejaribu kuwaelimisha watanzania juu ya demokrasia na kutoogopa mabadiliko.Jaribu kuficha hisia zako umetufanya wasikilizaji wengi tumeacha kusikiliza Jahazi kwani unatukwaza.

  30. Comment by akim on October 7th, 2010 6:08 am

    Kibonde ni mkereketwa wa CCM, kama anataka awe kama akina muhingo na Salva. kwa wakati huu anajionyesha wazi wazi acha kusifia ujinga na maovu ya CCM

  31. Comment by MRS IBRAHIM WISSO KIGAMBONI on October 22nd, 2010 5:54 am

    kaka nakupenda sana unavyotangaza katika kipindi cha jahazi.na napenda unavyowaambia watu ukweli kwani kila asikilizae kama kweli anafanya ni lazima lita mchoma na nafsi itamsuta.nakupa bonge la big up.
    usijali maneno maneno piga kazi.
    naomba namba yako ya simu nina shida na wewe ya binafsi.

  32. Comment by MRS IBRAHIM WISSO KIGAMBONI on October 22nd, 2010 5:56 am

    naomba namba yako ya simu nina shida na wewe ya binafsi.

  33. Comment by faiz on October 26th, 2010 4:12 am

    Kiukweli sisi watanzania tuna ukarimu sana na wageni lakini ukweli zaidi ni hatuna ukarimu kwa watanzania wenzetu jamani hebu tuwe w kweli kibonde ni mtangazaji na mzungumzaji mzuri na mtangazaji mwenye kipaji na amesaidia mengi katika jamii yetu kutokana na kuelezea bila kuficha au kuogopa kusema udhaifu wa serikali au taasisi au hata watu binafsi jamani tuweni waungwana tumpe mtu sifa zake na kibonde uko safi na tukipata watu 10 kama wewe na gardrner bongo tutakua mbali na kumbuka usitegemee utapendwa na watu wote always lazma kutakua na resistant kwa bidii zako usikate tamaa tutafika brooo tc

  34. Comment by George on October 26th, 2010 6:02 am

    Kibonnde show imeanza vizuri sidhani kama itakuwa lawama kama jahazi

  35. Comment by Anitha Anderson on November 19th, 2010 6:04 am

    Hey kibonde hupo juu vibaya unawapoteza kila kona.big up ur self.

  36. Comment by Anitha Anderson on November 19th, 2010 6:10 am

    Kibonde show yako iko juu na ninakufagiria sana kwa fagio la chuma lakin punguza kitambi mkubwa maana unapokuwa bishoo ka ww utakiwi kuwa na kitambi, ni mtazamo wangu kaka.

  37. Comment by James mologosho on November 19th, 2010 6:39 am

    Duh kaka hongera kwa show nzuri,nakushauri ongeza muda iwe lisaa limoja na katika magazeti ongea na Lazalo matalange muwe mnasoma na magazeti ya udaku(rangi rangi) walau mawili.naamini show itakuwa mwake.other wise nakupongeza kwa kurekebisha tabia za wakorofi wachache katika hii jamii.

  38. Comment by suleiman magoma on November 24th, 2010 11:28 am

    mimi napenda kumpa big up sana Ephraim kibonde ACheni kumsema baba wa watu vibaya mimi napenda sana jahazi na kibonde ni mmoja wa watu wanaopendezesha sana kile kipindi

  39. Comment by john kasomo on December 5th, 2010 1:09 pm

    kaka hongera ila kaza buti

  40. Comment by ASHA rajabu on December 9th, 2010 4:38 am

    kaka naomba uliiongelee hili la mfungwa mwenye jinsia mbili kitendo wanacho taka kumfanyia is against human right principles. wamjengee gereza lake kama wanaona kumchanganya na wengine ni tabu. hiyo operation wanayotaka kumfanyia ni kwa ajili gani hasa? cpat logic

  41. Comment by locken on December 9th, 2010 11:19 am

    oya kaka kibonde ongeza mda wa kipindi cha kutangaza michezo bt kaza buti,achana na macnichi.

  42. Comment by Nix on December 12th, 2010 2:46 pm

    Whats with all you guys condemning this successful young man? C’mon guys we all know he’s the best. Kibonde bro, keep up the good work. Let no man’s comment pull you down. Instead let what we all say mortify you. They say behind every successful man there’s a woman, well i say behind every successful man there’s a pack of haters.

  43. Comment by SINTIA on December 30th, 2010 3:01 am

    u were the best among them presenter.i did admire clouds n ur jahazi as well kwa sasa hapana .unaboa sana hasa unapojaribu kutetea maovu ya serikali tena hatharani. kumbuka kipindi chenu kinasikilizwa na watu wenye vyama na wasio na vyama . wew ni ccm sawa , ni haki yako ya kidemokrasia lakini jaribu kuangalia jamii inayokusikiliza . si kila mtu anayekusikiliza wewe ni ccm .hebu jaribu kuwa mzalendo.ur the public figure unataka jamii ijifunze nini kutoka kwako??????????

  44. Comment by Anna Mgonja on December 30th, 2010 10:30 pm

    big up uncle. ur da best

  45. Comment by chris udsm on February 4th, 2011 5:28 pm

    nimemsikia kibonde akitoa maoni juu ya mgomo wa wanafunzi wa udsm,sijajua una problem gani,hivi wewe kibonde umesoma udsm?bila shaka hujapitia udsm ndo maana unatoa kauli za ajabu,be wise man,udsm people are angry at you.jaribu kuheshimu mawazo ya wasomi wa chuo kikuu cha tanzania,UDSM

  46. Comment by adebayoooo musa on February 5th, 2011 7:03 am

    naombwa ukapimwe akili ili chuo kikuu kikutambue kwa upuuzi unaongea redioni cc hatuchezi viduku ka uzaniavyo njoo chuo uongee kama unaweza debate afu unajidharirisha maana naona unataka upewe special seats chuo hichi huji kishamba mpaka uwe na sifa kamili

  47. Comment by mellvine kazumbira on February 5th, 2011 7:58 am

    mimi namchukia huyu kaka, kwanza inaelekea ni ms**** kwani mwanaume aliye kamilika hawezi kuropoka maneno yasiyo na msingi eti ya kwamba wanafunzi wa CHUO KIKUU CHA DAR ES SALAAM(UDSM)wanadai nyongeza ya pesa za kujikimu ili wakafanye matanuzi na mademu zao mlimani city,

  48. Comment by elijah on February 5th, 2011 9:57 am

    ushauri wa bure, huyu jamaa ktk watu wapumbavu yeye ni mmoja wao. hana uwezo wa kutofautisha utangazaji wa redioni na u mc. alichotangaza jana hakuna mtu yoyote mwenye akili timamu anaweza kukifanya. watu wanadai mambo ya msingi yeye anaingiza upuguani wake. hivi kama anajua mambo je ni asilimia ngapi ya wanafunzi wa chuo kikuu wanaingia mlimani city kwa siku? wanatumia nini na gharama zake ni kiasi gani? je yale ma vx vogue ni ya wanafunzi wa chuo? au ana chuki na sisi kwa sababu hapati tenda za kuja kusema ovyo chuo kikuu? acha upumbavu kijana kuwa na hivyo vishilingi vya kubalisha mboga sio utukane wengine. tukufuatilia mpaka kieleweke. we ni mtu mdogo sana.

  49. Comment by Lumumba on February 5th, 2011 2:04 pm

    Kibonde unapowazungumzia watu walokuzd akil kuwa makin sana. Cz uwezo wako mdgo kuzungmzia udsm.

  50. Comment by daipokonyoko bahati on February 5th, 2011 2:27 pm

    mwanzo 2likuona m2 wa maana lakini hv sasa huna tofauti na mbuzi catholic(nguruwe) hv unataka kutwambia huna hakika ipi kuwa wanachuo wote ni walevi? Hv unajua elfu 5 inabajetiwa vp? Swali dogo jiulize elfu tano inanunua bia ngapi hadi m2 alewe? Au lini uliwai kukaa nao hapo mlimani city mkalewa pamoja? Tutake radhi kwanza, coz inaoneka hujui kanuni na mwongozo wa kazi yako.Acha uzezeta maisha c laini kama unavyofikiria. We ni kada 2 wa CCM wala uwezi kupata cheo zaidi ya hapo kwa kujipendekeza kwa JK coz vyeo havitolewi kwa umbea na uchochezi wa fikra finyu kama zako. Ama kweli we ni kibonde kama jina lako.

  51. Comment by masai stephano on February 5th, 2011 3:12 pm

    KIBONDE Umewasha moto ambao huwezi kuuzima hata Rais hawezi kuwaambia wasomi wa UDSM kauli za kejeli japo ana full ulizi sasa sijui itakuwaje kwa wewe panya buku ambaye huna hata masai,utakuwa fidia ya kile tunacho kidai.kuanzia sasa tunakusaka kama marekani anavyomsaka OSAMA.mwisho wako wa kufanya kazi clouds umefika, tumeumizwa sana wasomi na kauli zako.kuna wasomi,wanasiasa mashuhuri,mawaziri na serikali kwa ujumla wako kimya kwa sababu wanajua uhuhimu wa kile tunachokidai,cha msing jinyonge ww mwenyewe ili kesho tupate taarifa kuwa umekufa kwahiyo umepoteza ushahidi.kwa hili hatutakuvumilia

  52. Comment by mnyalu on February 5th, 2011 3:55 pm

    Sie tunaoandamana sio wapumbavu kama unavyofikiria…tuna akili timamu na madai yetu nia ya msingi…so bro jaribu kufikiria kwanza unapotaka kuzungumza kumbuka unawapotosha watanzania kwa kuwapa habari zisizo na ukweli ndani yake…. pia tuna wasiwasi na taaluma yako ya utangazaji je uliisomea au kwa kuwa una maneno mengi mdomoni? misri nchi yenye wasomi wengi wanaandamana kudai haki, ukiona msomomi anadai kitu ujue ni cha msingi kwani hawezi kukurupuka…. so tunakutaka ufute kauli yako. far……….we

  53. Comment by dr.tunda on February 5th, 2011 4:49 pm

    …Huyu jamaa mimi ninamfaham siku nyingi, ni mtu wa kupenda sifa sana kupita maelezo. Huwa mara nyingi ukimsikiliza stori zake redioni huwa ni pumba pumba hiv. yaani anaongea kama anaongelea kwa kutumia sehemu tofauti na mdomo. Ila nilichogundua ni mtu asiye na uwezo wa kufikiri yaani ni msema chochote kinachokuja mdomoni ili mradi tu akilaziiimishe kuchekesha hata kama ni matusi anaongea.Unapozungumzia wanafunzi wa chuo kikuu cha dsm, kuishi kwa 5000 na kula chakula kwa mama ntilie cha buku ili waweze kusukuma maisha…..unapoamua kuwadhalilisha kiac hicho kwa mdhaha kupitia redioni….yaaani nashindwa kukuelewa kwa namna yoyote.

    alumini 1996

  54. Comment by mdau on February 5th, 2011 6:35 pm

    we ni fala unatukana wanachuo!!!!
    mtoto wa masikini wewe umepata four form four mungu kakujalia umepata kijikazi unatukana watu!!!
    yani jiangalie msura wako huo ukikatiza tuu lazima tukuuu,……..k
    umechokoza moto. utarudi kijijin kwenu

  55. Comment by Kish on February 5th, 2011 7:34 pm

    Tatizo la huyu kijana mdomo ndo ajira yake ndo hapo matatizo hutokea,anashindwa kutofautisha kipi cha kuongea anachojua kubwabwaja tu,hivi nikuulize kibonde, 5000/=kwa siku unaendeshaje maisha?ule,ulale,utoe photocopy hivi unajaribu kutafakari?mi nadhan unaitaji kupewa fundisho ili next time uwe na adabu na iwe fundisho kwa wenzako wenye midomo mirefu kama yako.

  56. Comment by NABII-ARU on February 6th, 2011 6:55 am

    Oyaa kibonde,we una kichaa unawezaje kuongea vi2 ucvyovijua ????????? au una issue nyuma ya pazia ????? hv una degree wewe nkama unayo uliitoa wapi maana wasomi hawako hvy au we ndo mamruki kama ume2mwa uropoke hayo jua umejitoa mhanga ……….hv unafikiri chuo kikuu ni rap na viduku ulivyozoea???????????? au unafikiri udsm ni ukumbi wa sherehe ????? ndo unaleta u mc wako jaribu kukua kiakili maana unaonekana bado katoto……….nna wa2 makini huongea vi2 makini jirekebishe kijana ………….utu uzima ni majukumu cyo kujitia wazimu……………..

  57. Comment by Mackarious Peter on February 6th, 2011 8:04 am

    Natoa laki2,tufanye harambee haraka huyu jamaa ni mgonjwa wa akili, apelekwe Mirembe.

  58. Comment by jimmy on February 6th, 2011 8:15 am

    kibonde huna logic elimu yako haikuruhusu ku-analyse madai ya msingi ya wana udsm coz huna hoja..kaa kimya alaa!!!

  59. Comment by FARAJA on February 6th, 2011 9:51 am

    Kibonde jifunze kuwa na busara na upime unachokiongea kwanza.
    Polity be advice!!
    ‘PERSONAL I SUPPORT UDSM IM WITH U IDEAL”

    FROM UDOM

    ,

  60. Comment by mkway on February 6th, 2011 11:40 am

    umeongea umesikika,ila kila lifanywalo na mwanadamu lina matokeo yake………tumekusikia umetukana sana,umepaka sana,umeponda sana ila hayo ndio uliyotaka watanznia wakusikie kwenye radio ya watu?
    kwanza,siamini kama utangazaji ulisomea na pia kama taaluma yako?,hapa nina wasi wasi na wewe…………
    elimu yako uliishia wapi?
    unataka umaarufu kupitia udsm?,mbona huo ulioupata na clouds unatosha!
    au unataka kazi ikulu,yule rweyemamu mwenzio kaingia darasani anaweza na pia vyeti vyake si vya kughushi.
    kama elfu tano inakutosha ni wewe lakini wasomi wa udsm haiwatoshi………shida zako sio zetu,usikasirike tunadai haki yetu.
    Ulichokifanya ni kutowatendea haki wasomi wa chuo na kukipunguzia hadhi kituo cha clouds mbele ya jamii ya udsm.
    ila swali linakija kwako na menejimenti nzima ya clouds fm,kwa kua mnajua kwamba wanafunzi wa udsm ni malaya na walevi kwa nini nyie ndio waanzilishi na waendelezaji wa tamasha la college bash?hamuoni nyie ndio chanzo cha kuwapunguzia hela wanafunzi wa vyuo?kama umalaya na ulevi ni wa mtu binafsi vipi kwa wale ambao sio walevi wala malaya naona hapa hamjawatendea haki.iweje leo nije niseme watangazaji waclouds wote waropokaji wakati wapo wengine ambao sio waropokaji………..kama una uhakika wanafunzi wa udsm ni malaya na walevi tupe vithibitisho kama mimi ninavyosema kuwa ephraim kibonde ni mropokaji kwa kua nimekusikia ijumaa kwenye kipindi cha jahazi ukiwadanganya umma wa watanzania……..jambo moja linaweza kukupunguzia hadhi mbele ya jamii,kuwa makini.

  61. Comment by nasli on February 6th, 2011 12:07 pm

    huyu jamaa punguani , inakubidi ukapimwe huwezi sema cc tunakufa na njaa then unasema dada zetu wanajiuza we unakutana nao wapi au na ww ujaniuza tumechoshwa na tabia zako sasa umetikisa sehemu isiyo tikisika ama zetu ama zako au unadhani tumefika UDSM kwa kubahatisha tumechoma mafuta kaka na makwetu tumeaga umelianzisha ww tunamalizia cc…

  62. Comment by CHACHA on February 6th, 2011 3:22 pm

    Kibonde kama ulikoswa cha kuongea bora ungepiga mluzi tukaelewa kuwa umeishiwa,huwezi kutudhalilisha hivyo cc wanaudsm.

  63. Comment by Ewarsha on February 6th, 2011 3:36 pm

    kibonde mi siwezi kukuita hata kwenye bajeti
    ya mahitaji ya mtoto wa chekechea kwa sababu hujui hesabu za mapato.

  64. Comment by hamadi wa udsm on February 6th, 2011 3:44 pm

    hivi we kibonde tule tuDs tuwili za civics na nutrition zinakutia kiburi mno.mie nashangaa kuona mtu aliyefeli kiswahili na kingereza kuwa mtangazaji.Bro Ruge umemtoa wapi huyu mtu,tutolee hawa watu tuzidi furahia the peoples station

  65. Comment by miner on February 6th, 2011 4:28 pm

    kaka kuwa makini na kauli zako. madai tunayodai ni ya msingi au we hujaona? hayo unayohisi tunayafanya una udhibitisho? wazazi wetu kuchangia harusi hilo si kweli kabisa si ni watoto wa wakulima.

  66. Comment by NASSOR JANGWA on February 6th, 2011 6:45 pm

    Big up 2 u bro! I real appreciate your performance! You’re doing so well. Im much interested with your performance.

  67. Comment by hacker on February 6th, 2011 6:49 pm

    This guy is ridiculous…like totally stupid!!…trying to talk against nearly 20 thousand smart people of the university of dar-es-salaam whom he is not even half untelectually capable of mathing up to is increasingly stupid the more you think of it.

    I thought waandishi wa habari wanatakiwa kuripoti yaliyotokea sio kuripoti mawazo yao…if he realy is a thinker like those of us who made it to the university then his job wuldnt be the one of entertaining strangers and making a fool of himself.

  68. Comment by sukununu on February 6th, 2011 8:00 pm

    EEHEEEH KWELI UKWELI UNAUMA, MMEMTUKANA NA KUMNANGA KAKA WA WATU YOTE NI KUDHIHIRISHA KUWA MAWE YAKE YAMEWAPATA, YASINGEWACHOMA MSINGEMTUKANA MNGEDHARAU TU!

    SI MWENDE MKAKOPE BANK? SHIDA YOTE YA KUANDAMANA YA NINI NA MABENKI YAPO NENDENI MKAJALIZIE HIZO EXTRA BANK TUONE KAMA MTAENDA. NI KWELI KUTWA MKO SAMAKI SAMAKI MNATANUA HALAFU MNAANDAMANA NANI ATAWAELEWA? UKITUKANA UJUE LIMEKUGUSA NA LIKIKUGUSA LAKO HILOO!

    SABABU SERIKALI YENU INAWALEA KAMA MAYAI WENZENU TUNADEKI VYOO, KUSAFISHA MAJUMBA YA WATU KUWA SECURITY GUARD, TUNALEA VIBIBI NA VICHAA ILI TUPATE ADA NA PESA ZA KUJIIKIMU ZA SHULE NA HATUNA MUDA WAMATANUZI, MLO NI CORNFLAKES NA CAGED CHICKENS!

  69. Comment by Kamanzi on February 6th, 2011 9:00 pm

    Aka kajamaa ni kapuuzi kanaendekeza majungu na ushoga pale Clouds. Baada ya kupata division zero form four, kamegundua the only way to progress ni kujipendekeza kwa CCM, Kikwete na wajinga wenzie. Wanaomsifia ninawasiwasi kuwa nao wapo kama yeye na ndio maana nchi haiendeleei

  70. Comment by kidu on February 7th, 2011 1:46 am

    kweli nimeamini watu awakosi chakusema sawa kibonde alikosea kusema but si swala la kusema maneno hayo yote wakati nyie ni wasomi tena wa MNAKARIBIA KUMALIZA CHUO BT STIL MNATUKANA CHA MAANA HAPO KILA MMJA WENU KASHAPATA UJUMBE,TUNGANGE YAJAYO NA SI KUTUKANA KISA HAMNA MTU ANAYE JUA NANI YUPO WAPI NA NAI YUPO WAPI MAANA NINGEKUWANAJUA WEW UPO WAPI NINGEKUTAFUTA ZEN TUNGEJUA KAMA KWELI UNGEWEZA KUFANYA UNAVYO SEMA AU LAH,WATU MSIJIANGALIE KWA VILE MPO 2000 MNAANDAMA KUMTAFUTA MTU MMJA BUT KUMBUKA PALE CHUO ULIENDA MWENYEWE NA UTAONDOKA ALONE SASA KAMA UNAPENDA MATATIZO DUNIA HII NENDA KWA VIKUNDI ZEN UTAJUA KAMA HATA HIZO KIDOGO ULIKUWA UNAKIGOMBANIA KILIKUWA NI KUPOTEZA MDA WAKO BETA UNGEKAA KIMYA ZEN UMALIZE UJE UGOMBANIE MSHAHARA HUKU MAOFSNI TU KULIKO KUPIGA KELELE MITAANI ZEN KUTUKA WAKATI NYIE NI WASOMI NA YEYE SI MSOMI JE KUNATOFAUTI GANI KATI YA NYIE NA YEYE?,JE MKIMPIGA ZEN AU MKIMDHURU WASEMI WANAFUNZI WOTE WOTE WA udsm NI MOST WANTED NANI ATATESEKA MJINI HAPA?NA WEW UMETOKA KIGOMA,JE WANANCHI WAKIAANZISHA BISHU NA NYIE KILA MKATIZAZOPO MTANI NI KICHAPO TU JE MTAKUWA MNAANDAMANA MDA WOTE SASA KAMA NYIE NI WASOMI KAENI MTAFAKIRI KULIKO KUTUKANA TU

  71. Comment by JOHN on February 7th, 2011 2:40 am

    If I could be Head of state ningekifunga chuo kikuu sababu baadhi ya wanafunzi chuoni hapo wanaonekana hawana busara kwani maandano siyo suluhisho la ufumbuzi wa tatizo mnalotaka litatuliwe, ni bora mngeteuwa baadhi ya watu waende kuonana na wahusika kama waziri wa elimu ktk kupata ufumbuzi wa tatizo hilo na siyo maandamano ambayo yanahatarisha hata maisha yetu kama yule dada aliyoharibikiwa mimba yake, someni wazee acheni matatizo yanayoweza kuzuilika.

  72. Comment by gwakisa on February 7th, 2011 6:34 am

    kibondeeeee..pole sana. so punguza kulopoka no one is interrested with your story. jaribu kuwaiga watangazaji wenzio. kama vp tangaza taarabu

  73. Comment by Mark on February 7th, 2011 8:05 am

    Mzee suti kubwa halafu kumbe kichwani hamna kitu…!!

  74. Comment by Act on February 7th, 2011 8:41 am

    Nyie wanafunzi , kweli bado ni wanafunzi acha kumshambulia jamaa !jadili hoja ya msingi halafu ukubali mawazo yake ! sio kujibu kwa kashfa !nyie mlikuwa mnalipa mamlioni ya fedha Elimu ya secondary !sasa pungugu ya chuo unajiongezea !msitake maisha raisi !ila idadi ya wasomi iongezeke lazima mgawo uwe mdogo na wapate wengi sawa jamani ?

  75. Comment by Act on February 7th, 2011 8:43 am

    Nyie wanafunzi , kweli bado ni wanafunzi acha kumshambulia jamaa !jadili hoja ya msingi halafu ukubali mawazo yake ! sio kujibu kwa kashfa !nyie mlikuwa mnalipa mamlioni ya fedha Elimu ya secondary !sasa pungufu ya chuo unajiongezea !msitake maisha raisi !ila idadi ya wasomi iongezeke lazima mgawo uwe mdogo na wapate wengi sawa jamani ?

  76. Comment by NASSOR JANGWA on February 7th, 2011 9:20 am

    Hakuna aliyekamilika kila binadamu ana mapungufu wengine mapungufu yao yanaonekana kwa urahisi na wengine kuna ugumu kidogo kugundua udhaifu wao! Lakini hakuna aliye sawa.

  77. Comment by gwakisa on February 7th, 2011 10:19 am

    sio hayo tu bro ni mlopokaji kinoma. unakumbuka uli suggest kila mtanzania achange sh 250 ili tuilipe dowans ‘come on men that is stupid idea’

  78. Comment by ruby on February 7th, 2011 10:57 am

    Big up kaka yangu

  79. Comment by chapombe on February 7th, 2011 11:01 am

    nimeona kule juu watu wanamsifia kibonde eti anasauti nzuri.sasa sauti nzuri na upupu kichwani itasaidia nini.issue ya UDSM,si ya kuropoka kama umetoka usingizini ili kikwete akuone wa maana.kwanza kwenye ili swala media,zinatakiwa kutoa ripoti wa wanachi nini kinendelea pale,na wala kutoa misimamo binafisi kwa faida binafsi.kama mtangazaji,amekiuka maadili ya kazi yake kuonyesha upenzi wake kwa serikali iliyo madarakani dhidi ya wasomi wanaodai mazingira bora ya elimu.ni ujinga.

  80. Comment by Mwanamke wa Shoka (UK) on February 7th, 2011 11:21 am

    …he he he heeeeeee!! Mambo ya UDSM waachieni wenyewe…born and bred UDSM watoe maoni maana wanakielewa ndani/nje…aka babu wee siri ya mtungi aijuwaye kata!!

  81. Comment by Mwanamke wa Shoka (UK) on February 7th, 2011 11:27 am

    vyuo vikuaa…(for example UDSm) huwa vina matatizo ila the way vinavyokuwa-portrayed to outsiders is utter ridiculous…ndio maana nasema waacheni the born-&-bred UDSM watoe hoja…wakate issue!!

    Kaka Kibonde weye kaza buti tuu mambo ya U-MC kwa saana…usichanganye issues!!

  82. Comment by patrick on February 8th, 2011 4:53 am

    big up

  83. Comment by NASSOR JANGWA on February 9th, 2011 3:21 am

    Duh Kibonde kaitafuta nongwa!

  84. Comment by josseee on March 23rd, 2011 6:36 am

    weeeeeeeeeeee mzembee tu na wanaokushabikia ni wapuuzi ka weee m2 mzima ovyoo acha kuingilia mambo ya wasomi

  85. Comment by damian on June 18th, 2011 7:28 am

    Kbonde you are doing good bt acha kukikandia chuo cha udsm.apart from hilo ur are good tena haswakatika kipindi cha jahazi pamoja na anorld kayanda na wasiwasi mwabulambo hongera sana………..

  86. Comment by Twange Lazaron on July 21st, 2011 6:44 am

    Unayo nafasi kubwa katika Jamii yetu kwa kuwa katika vipindi vyako radioni,unajuza,unaelimisha,unakosoa,unafurahisha na mara nyingi unatoa maelezo ya ziada juu ya mambo ambayo yanahitaji kueleweka vizuri katika jamii ya Watanzania. Hongera kwa Kazi nzuri.

  87. Comment by PRINCE PASTORY on January 25th, 2013 8:39 pm

    INTERESTING. MAPINDUZI YA HABARI.

Leave a Reply