KANUMBA VS KIGOSI:NANI ZAIDI?

Ingawa historia ya filamu za kitanzania au Kiswahili ina historia ndefu(tangu enzi za kina Yombayomba,Chale Mwembamba na Mnene,Maangamizi nk),hakuna ubishi kwamba unapoongelea masuala ya sanaa hiyo hivi sasa,ni vigumu kuwaweka kapuni vijana wawili;Steven Kanumba na Ray Kigosi(kama wanavyoonekana hapo juu pichani).Kwa sababu mbalimbali,zikiwemo wingi wa filamu walizocheza na kuongoza(hili bado halinipi amani ya kweli),ndizo zinazowaweka mbele ya wenzao.

Mbaya au zuri ni kwamba Kanumba na Kigosi ni marafiki.Wenyewe wanapenda kutumia neno “swahiba” wanapotajana iwe ni hadharani au katika blog zao(Ya Kanumba hii hapa na ya Kigosi hii hapa).Pamoja na urafiki walionao,ninavyojua mimi Ray na Kanumba ni washindani. Wamewahi wenyewe kuongelea suala na “kufunikana” kama filamu.Kwamba mimi ni zaidi ya wewe na mambo kama hayo.

Hilo ndilo linalonifanya leo nikuletee wewe msomaji (natumaini u-mpenzi wa filamu za kitanzania[bongo films/movies]) nafasi ya kuwa jaji.Kwa mtizamo wako na kwa jinsi ambavyo umekuwa ukifuatilia filamu au uigizaji wa Steven Kanumba na Ray Kigosi nani unadhani ni zaidi ya mwenzake? Na je unaweza kusema ni kwanini unadhani huyo unayesema ni zaidi ni zaidi ya mwenzake?Una ushauri gani kwake au kwao?

  1. jimmy, 21 July, 2012

    kanumba z da great……but ray z da greatest,ray ndo kamfundsha kanumba kuact……….RAY YO DA BEST.

  2. jimmy, 21 July, 2012

    yeah…….acha amuandae mwingie.

  3. andy lee, 25 August, 2012

    Tnese guys are good at what they do, why lie. Ray is obviously talentd as a producer while Kanumba was talentd as an actor.

    Thus as to who is better than the other, your guess is as good as mine.

  4. idrissa, 19 October, 2012

    Wotew kabisa wanafa lakina kigosi djowamana sababu yuko uhayi

  5. Banny Mlengwa, 02 November, 2012

    NIMEAMINI KWAMBA NABII HANA HESHIMA KWAO ILA UGENINI. HATA SIKU MOJA USIJE UKAMLINGANISHE S.KANUMBA NA V.KIGOSI. NA SIDHANI KAMA WA TANZANIA MTAWAHI KUMPATA MSANII WA FILAMU KAMA S. KANUMBA. LABDA BAADA YA MIAKA 100. MIMI NI MKONGO, NAISHI CALIFORNIA/ USA. TULIMPENDA SANA S. KANUMBA.

  6. Charles da Valencia, 29 November, 2012

    Kanumba ndo msanii aliyenifanya niwe natazama bongo movies,kwa kweli alikuwa anajua kuact,chezea devils kingdom wewe.r.i.p kaka.

  7. muro king, 20 December, 2012

    kanumba ndio raisi wa bongo movies

  8. Aliasu Mlengwa, 20 December, 2012

    Huyo v.kigosi, tangu anzekuigiza, hajawai hatasiku moja kuashirikisha wasani wa inje ya inchi. Ila tulimshuhudia S.kanumba akishirikiana na wasani waki Nigeria, hata huko Ghana alifika akiwa pamoja na Dada MONALISA. na ndio ilimfanya S.kanumba awe msanii bora na mwenye uwezo mkubwa kuliko wengine wote hapo kwenu Tanzania. sisi wa DRC(congo), tulimkubali Kanumba.

  9. Amadi lyama, 16 January, 2013

    Jamani tuache ushabiki wa kukurupuka,ukweli ni kwamba vincent kigos nimkali sana,angali oprah,joharg,offside nazingine yeye ndiye aliyekuwa director,pili anajuwa kuvaa,kanumba alifunzwa na ray.tazama picha zao zilizo watowa,kanumba alikuwa choka mbaya,chunusi,vichati virefu.lakini ray anafahamu kuvaha.kanumba alizaraulisha wanaume wote alipo vaha jinzi na suti.ray usijali kaza buti uliyo mfanyiya kanumba kwaku mwinuwa leao watu wanalinganisha mwalimu na mwanafunzi.ray ni mwalimu

  10. justinah, 25 February, 2013

    napendezwa sana na michezo ya vin na steph waendelee vovyo hivyo ur the best of all actors

  11. DERICK, 02 March, 2013

    Kanumba alikuwa juuu sana uyo ray tume mjua uku DRcongo kupitiya kanumba na anakubaliwa sana uku congo nasiyo tu congo mu east africa yote ina mukubali banumba alikuwa baba wa film ya tanz na tangu afariki film za bongo zime pita nazimika atuzioni tena zime enda wapi?

  12. Francine, 03 March, 2013

    Tuna mukumbuka sana acter wetu kanumba r.i.p ndiye aliye weka bongo movies ju nasiyo mwengine ila mujuwe kama mwanafunzi anakujaka kumpita mwalimu ndivyo kanumba alivyo fanya tangu afariki tume baki na upweke mwingi wa bongo movies uku RWANDA HOOO kanumba ume enda wapi?

  13. Ramadhan, 14 March, 2013

    Wote wapo juu ila The late Kanumba The Great alikuwa anatambulika kimataifa zaidi kuliko Ray bt wote wako kuu coz Kanumba kafariki Ray kaza msuli

  14. NICK, 22 June, 2013

    mwanzo mwisho KANUMBA

  15. jeanbush, 17 September, 2013

    kanumba ume enda wapi kaka yangu mbona unatuima rah ndugu yangu tuna ku miss sana kaka yangu njo basi utowe basi japo filamu moja tu tukuone yamara mwisho

  16. clackbyluz nyembwe, 04 July, 2014

    mimi na penda mu ni tuminiye ba videa ya filme ya tanzania ni na yi pendaka sana

  17. clackbyluz nyembwe, 04 July, 2014

    nina pendaka kabila ya swahili sana

  18. clackbyluz nyembwe, 04 July, 2014

    ba film ya afrika iko nzuri sana ku pita ya bulayi

  19. clackbyluz nyembwe, 04 July, 2014

    dunia iko na mambo ya mingi bashi bantu nzo beku mubaya fazi yote bantu ba zuri banakalaka ba mubaya aba psake

  20. Tobias nombo, 02 February, 2015

    Kenya ndo dunia? Hapa zambia wanamjua tu ray. Ubishi unaweza ukawa ukwel kama upande wa pili wanadanganya. Mzuri zaidi anapikwa na ataonekana tu.

  21. Nurayn, 04 August, 2015

    RIP “THE GREAT KANUMBA”. Ila kwa kweli kwa mtazamo wangu RAY alikuwa na yuko juu kwa sasa.Hii ni kwa sababu ya ustadi wa kuzidhihiri hisia halisi katika matukio sahihi kwenye filamu zake. Marehemu Kanumba alikuwa mzuri kuigiza pia lakini kwa kiwango cha chini kidogo kulinganisha na sifa hizo za Ray. Shukran.

Copyright © Bongo Celebrity